Nói về độ phân giải hiển thị và cách thay đổi cho điện thoại Android (không cần root)

cuhiep
11/10/2015 9:37Phản hồi: 392
392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tvvien
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã chỉnh dc cho z3 sau khi tìm trên mạng cái chương trình adb khác (cái file đính kèm của chủ thớt nó ko làm được ) .
Tuy nhiên cảm thấy z3 mặc định là 480 sau khi down xuống 360 ok thấy màn hình có vẻ rộng hơn, mấy cái nút điều hướng android nhỏ hơn, tuy nhiên chữ nhỏ quá, mình thấy để mặc định là tối ưu rồi.
e dùng Sview note 4, sau khi chỉnh PDI thì màn hình hiển thị của Sview nhỏ lại xuát a hiện 2 viền đen :eek::eek::eek:
tommyteen
TÍCH CỰC
8 năm
em ở us mà anh hiệp chơi post trên tenlua thì chết em 😔
Các bác cứu em với MĐĐA máy em là 160 em dùng textdroid_dpi nâng lên 220 thế là nó bảo giao diện hệ thống đã dừng, thanh standa và navibar biến mất, em factory, reset lại máy mà nó cứ hiện giao diện hệ thống đã dừng. Giờ mở màn hình khóa cũng ko dc phải làm sao đây. Thank mấy bac trước
@hsonhhai Mong mấy bác trả lời giúp em
@hsonhhai e cũng bị rồi mà bác xử lý sao rồi cho biết với @@
70211119
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc bạn dùng lại ADB thôi! 😁
quang.nttn
ĐẠI BÀNG
8 năm
zenfone2 đã root, đã cài textdroider_dpi, đã chỉnh, đã apply, đã root...nhưng vẫn không có gì thay đổi...là sao vậy ta? Có ai biết...trả lời giúp với! Thanks!!!
kimthoaduy
TÍCH CỰC
8 năm
Lg g3 chỉnh 220 ko thấy icon đâu luôn
drleo888
ĐẠI BÀNG
8 năm
hôm nay em đã thử trên galaxy j5 5' 720x1280. đặt DPI 350, máy khởi động không lên luôn. lúc nào cũng là ui hệ thống đã dừng :'(
@drleo888 Mình dùng LG V10 cũng bị lỗi như thế này. Sau khi chỉnh độ phân giải về 540, chưa cài laucher khác và khởi động lại máy thì lúc vào nó cứ báo lỗi giao diện người dùng (system ui). mà sai lầm 1 cái nữa là chưa bỏ tích 'hỏi cấp quyền truy cập adb' nên ko chạy chỉnh độ phân giải được. Giờ thì đi bảo hành rồi, hẹn chiều gọi lại. không biết có sửa dc ko. hic
@sobital up lại rom được ko bác??
@Nguyễn Tiến Thành 12 chưa tìm ra rom bạn à.hic
@drleo888 hỏi tham máy bác sao rồi. mới vọc bị y như bác format rồi mà vẫn bị giờ k biết làm sao
drleo888
ĐẠI BÀNG
8 năm
@technological experience máy em cài lại firmware rồi, đã ổn :3
lobich
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho ý kiến với: em đang dùng con Z4v màn 2k. rất ngứa ngày muốn flash rom z3+ và Z4 nhưng màn nó toàn fullHD. vậy flash xong chỉnh xuống màn fullhd có dùng được ko ? cấu hình giống hệt nhau nhưng không biết flash xong rom có chạy được ko.
giảm độ phân giải màn hình theo cách này có tiết kiệm pin không ad?.em xài g3 màn 2k sao tốn pin quá.
Mình down file đính kèm từ đt rồi chép sang laptop bung ra ko thấy thư mục android như của bác Hiệp là sao mọi người
tuan_anh_ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thiepnice file đó là file cài đặt mà.
70211119
ĐẠI BÀNG
8 năm
tăng độ phân giải hiện thị lên thì có làm lag máy hơn không nhỉ các bác!? Có ảnh hưởng gì đến CPU khôg nhỉ?
lamngocpham
ĐẠI BÀNG
8 năm
Note5 nên để 560 mặc định hay là chỉnh thông số khác nhỉ?

Sent from my SM-N920T using Tapatalk
s6 e cài texdroider dpi chỉnh 560 hay 400 chả thấy gì khác nhỉ??
McHuno
ĐẠI BÀNG
8 năm
vọc 1 lúc lại chán, trở về dpi cũ. nói chung là romcock nó tối ưu và ổn định hơn, chỉnh lên xuống thì dialer bàn phím số nó khuyến 1 khúc chả làm gì, cứ như nó bị treo cảm ứng 😆
Lexi
Trứng
8 năm
Cho mình hỏi cái, máy mình xài 1 năm hơn rất bt xong mình restore lại giờ cài App đọc báo hay tin tức là thu nhỏ nội dung lại, chẳng hạn như hình bên dưới, Chrome cũng bị nhưng phóng to đc còn mấy App thì ko cho phóng nên coi ko đc gì hết, hồi đó vào coi tin tức là ko cần phóng gì hết restore lại giờ nó bị lun, ai biết nguyên nhân hay khắc phục chỉ hộ mình,cám ơn.
caoiucuu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho e hỏi. E dùng lenovo A3000-H 7 inch, muốn chỉnh độ phân giải hiển thị cho to lên cho bố dùng, mà chạy lệnh shell wm nó toàn báo:

C:\Users\duong>adb shell wm density 370
/system/bin/sh: wm: not found

Có cách nào chỉnh k nhỉ?
McHuno
ĐẠI BÀNG
8 năm
@caoiucuu ấn phím window lên, sau đó gõ vào thanh run mã lệnh thì nó mới chạy.
nhưng nhớ là phải test xem đã nhận thiết bị chưa, làm y như cách hướng dẫn của bác Hiệp nhưng là dùng cho máy windows ấy.
caoiucuu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@McHuno Cái này là lúc e oánh lệnh shell wm nó bắn ra cái lỗi ấy, chứ k phải là e k biết làm bác ạ. 😃
của em s6 dp 640 to quá, em chỉnh xuống 560 thì màn hình nó k cân đối
icon lệch qua 1 bên, @@, camera thì có viền đen cũng lệch qua 1 bên
choinonloc
ĐẠI BÀNG
8 năm
G4 mặc định dpi là 660, chỉnh xuống 540 trông đẹp hơn hẳn. Tiếc là ko để xuống thấp hơn đc vì nhiều app mặc định bị lỗi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019