Nokia 1 được cập nhật lên Android 9 Pie từ 25/6

zyzy1908
26/6/2019 5:2Phản hồi: 137
Nokia 1 được cập nhật lên Android 9 Pie từ 25/6
Từ 25/6, Nokia 1 chính thức được nâng cấp lên hệ điều hành Android 9 Pie Phiên bản Android Go, đây là chiếc smartphone cuối cùng trong gia đình Nokia nâng cấp lên Android 9. Và như vậy, toàn bộ máy Nokia đều đã lên Android 9 Pie. Anh em dùng Nokia 1 đã có thể lên đời. Có bạn nào dùng máy đắt tiền hơn mà chưa được xài Android 9 không nhỉ?

Nhớ lại, Nokia 1 không phải là 1 chiếc máy quá đặc sắc nhưng mặt lưng màu sắc vui vẻ, thiết kế Xpress-on với nhiều nắp lưng màu sắc để thay thế cũng mang đến cảm giác rất thoải mái. Bạn nào thích có thể xem lại Trong bài cũ tại đây nhé.

nokia1-android9-1.jpg nokia1-android9-3.jpg nokia1-android9-4.jpg
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá bán với cấu hình đôi khi không quan trọng bằng khoản hỗ trợ lâu dài đâu.
Vote cho Nokia ;)
@#JK Comment có liên quan gì đến việc mình dùng điện thoại Nokia hay không đâu.
Trước khi comment phải suy nghĩ đã chứ.
@thanhdungnl Mức giá như vậy thì nó chậm là đúng rồi bác ơi. Điều mình muốn nói ở đây là nokia rất tốt ở khoản Update ấy. Lúc trước dùng N8 Symbian 3 mà còn được update lên anna,belle nữa kìa 😃
@hongphuc1992 Hic hic, update mà dùng không sướng thì cũng như không bác ơi 😔
7721119
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vn_soft vâng bác đang dùng con 3.1 còn e đang dùng con 3 đây =)) rơi mấy lần may ko vỡ màn, dùng cơ bản vẫn chạy êm, mượt, nhanh. đã lên 9 và pin dùng 1 ngày rưỡi ok sạc 1h30 phút hơn đầy 100% =)) bác dùng chậm thì xem lại
oppo 30tr còn k dc update 😆 fan oppo k biet android là gì luôn 😃)
@shinnosuke9999 Hình như oppo lẫn realme đều ko đc update phải ko?
@Blitzwaffen VIVO NỮA 😆 CÙNG DÒNG HỌ
prodang2509
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Blitzwaffen Realme được bác.
truongtandat
ĐẠI BÀNG
5 năm
@shinnosuke9999 có "co lờ ô ếch" rồi, biết android chi cho mệt bác 😁
Quan trọng là "chạy ổn không" thôi, chứ cập nhật mà chạy không nổi thì...
@killed ổn. nếu nghe gọi 😁
@killed TẤT NHIÊN. MÁY ĐÓ AI MÀ XÀI TÁC VỤ NẶNG NHƯ GAME DC 😆
@killed Ổn hay k do google. Chứ k phải như ai kia. Toàn làm chuột bạch. Android càng lên càng nhẹ. Con này chiến PUPG ngon. 😆
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
5 năm
@killed Máy này chạy ko ổn tí nào.
Lắp thêm thẻ 32gb hỗ trợ thì đỡ giật lag hơn chút.
Nghe gọi, phát wifi hotspot, pin thì ổn nhé
Điện thoại giá rẻ mua nokia vẫn ok
@Lumisur Năm ngoái mình có mua 1 con cho kế toán, giờ vẫn chạy tốt
Android Go mà ra cách đây 4, 5 năm thì còn được, thời điểm này quá dễ để có 1 chiếc đt cấu hình cao.
@Tony_HD Mình thấy Android Go dở như hạch vậy
Yamaha Fan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Điện thoại giờ chip 660 cũng cùi rồi. Mua cái mới cho lẹ
@Yamaha Fan Không nói thì ng ta còn nghi ngờ. Nói ra thì k nghi ngờ gì nữa
Yamaha Fan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Evolution X Sủa gì thế bạn, hay nghèo quá không có nổi 2 3 triệu mua đt. Tội nghiệp thằng an bám ông bà này quá
kevin2012
TÍCH CỰC
5 năm
@dxinh89 Bảng này nằm ở trang nào vậy bác, cho em xin link. Nhớ lại cái máy tính bảng đang bán trên 9 triệu của Samsung chạy snap450 mà em cười ngất.
dxinh89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kevin2012 https://www.techcenturion.com/snapdragon-processors-ranking-and-list#nbspnbspnbspnbspSnapdragon_800_Series_Flagship
Ram 1G chạy android 9. Dù biết ko full tính năng nhưng cũng làm khối flagship đời cũ đau lòng =]] Nhất là vụ bảo mật...
@Rich Leon dùng nokia 1 mà lo bảo mật hả bạn ;)
Tưởng nokia 1 cùi của mình bị bỏ rơi chứ, mua mắc tý (8 xị) nhưng cũng đáng tiền, hehe. Tuy chậm nhưng mượt, hòan thiện tốt, giao diện đơn giản xài máy phụ ok
@Mr chanh 86 Chậm mà mượt thì kể cũng lạ, con đó chỉ nghe gọi, và phát nhạc.hết
@Hai Dương Đình nó load chậm nhưng hiệu ứng chuyển cảnh mượt, không lag lag khựng khựng, nghe gọi, youtube, zalo, đọc báo ok, còn game thì vứt 😁
Khù_Khờ
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr chanh 86 Đang dùng đây, bấm từ tốn thì nó cũng êm lắm... Đợt dịnh mua cục gạch mà thấy nó sale 600k nên lụm luôn
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
@Hai Dương Đình chậm nhưng người ta kiểu slow motion thì gọi là mượt, còn chậm mà kiểu lag lâu giật giật thì đó gọi là giật lác
Vẫn khoái nokia...dù giờ hồn hmd global...xác foxxconn...
prodang2509
ĐẠI BÀNG
5 năm
@songthuong09 Haiz iPhone cũng thế buồn thật 😃
@songthuong09 Iphone xác Fox gì mài?
@Evolution X Iphone từ trc giờ toàn thuê foxxconn gia công có tự làm phần cứng như thằng nokia thời trc đâu...
@songthuong09 Thế Nokia thuê fox thì sao.
dohuusangdmc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lên đc 9 mà Asistant Go có dùng đc tiếng Việt đâu nản!
@dohuusangdmc Bạn dùng asistant vào việc gi? Nếu có?
@dohuusangdmc Ủa bác có nhu cầu dùng Asistant Go làm gì vậy mà kêu nản?
summer coco
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dohuusangdmc Lên được 9 nhiều tính năng hơn, máy nhanh mượt hơn còn asistant go dùng làm gì bác?
cấu hình chạy có nỗi ko
galaxy@
ĐẠI BÀNG
5 năm
khoản "lên đời" này nhiều anh em xài dt mắc tiền hơn nhiều nhưng chưa chắc đã có
galaxy@
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Chiến HN Hồn Trung Hoa, da Phần Lan thì phải chịu thôi bạn 😃
anhgalangn1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Chiến HN Như nào chứ xài Nokia 7+ đây chả thấy lỗi gì, riết rồi chẳng muốn đổi sang dùng bất cứ con nào cả
@galaxy@ Bác chỉ được cái nói đúng, thiệt là nhiều bác xài điện thoại nhiều tiền nhưng muốn lên không được
nhattruongnt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Chiến HN Nokia 7 plus ok mà gì kêu lỗi trời, hay bác lại cập nhật gì đó
Vo_manh
TÍCH CỰC
5 năm
Chả bù mấy con flagship thường được hỗ trợ có 1 năm. Chán
cuoang102
ĐẠI BÀNG
5 năm
chất lượng máy này khá tệ
Nokia dc hỗ trợ tốt phết nhỉ
Cho cập nhật chi máy này trời, mình dùng để gọi nghe, pin cũng trâu thật, tầm 5 ngày, mà chậm lắm.
giờ con này làm được gì nhỉ?
@#JK Nó cài dc hầu hết ứng dụng đó bạn, chỉ có điều mở cái tin nhắn hay danh bạ mà đợi nó nản luôn. Mình mua làm máy phụ xài không tới 2 tháng là cất tủ, mới lôi ra update chơi đây
@nguyenquocnghi bởi vậy mới bảo giờ con này mà làm được gì, chứ cài ứng dụng vào để ngắm thì con nào chẳng cài được.
Mod xinh đẹp viết bài thì vào comment thôi.
chậc, chạy nổi không đây
prodang2509
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lexuancuong95 Android Go mà bác tối ưu đặc biệt cho mấy máy yếu này mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019