Nokia 1 Plus sẽ dùng màn hình 5" tỉ lệ 2:1, RAM 1GB, Android Go?

Duy Luân
27/1/2019 21:49Phản hồi: 113
Nokia 1 Plus sẽ dùng màn hình 5" tỉ lệ 2:1, RAM 1GB, Android Go?
Trang TigerMobile nói rằng Nokia sắp ra mắt chiếc Nokia 1 Plus để thay thế cho Nokia 1, máy vẫn chạy Android Go cho nhẹ vì sở hữu cấu hình thấp. Điểm mới là thiết kế của máy được làm hiện đại hơn, ít bầu hơn, màn hình 480p tỉ lệ 2:1 với kích thước 5 inch. Bên trong nó là con chip MediaTek MT6739WW thuộc phân khúc bình dân, hỗ trợ 2 SIM. Nokia trang bị cho chiếc điện thoại này RAM 1GB và cài sẵn Android 9 Pie. Chưa có thời gian ra mắt chính thức nhưng nhiều khả năng Nokia 1 Plus sẽ được công bố vào cuối tháng 2 tại triển lãm MWC 2019.

Tìm hiểu về Android Go, chúng là gì và khác với Android One ra sao?

Nguồn: PocketNow
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hồi ra mua con Nokia 2 trải nghiệm xong cái gì cũng chờ như cả thế kỉ mới chạy XD sợ quá vứt luôn cho bà dì ở quê luôn. Nokia 1 thì k biết ntn nữa
wtf9999
CAO CẤP
5 năm
@se7enlove1608 Y chang bác ơi ,chậm lag vãi đái nếu mở nhiều cái vì thiếu ram. Bèo lắm cũng 2gb chứ 1gb thì chỉ dành cho nghe gọi là chính
hymie
TÍCH CỰC
5 năm
@mimi_emyeu mấy thằng đó thuộc dạng sống cục súc, ngồi trên đầu người khác ko đó bác, khinh thật!
@se7enlove1608 Nokia 2 hình như xài android đầy đủ nên cấu hình kém thì chạy lởm là đúng rồi.
Bản Go này nhẹ hơn nhiều nhưng tính năng cũng rất cơ bản, nôm na là hơn điện thoại cơ bản 1 chút, lướt web, xem phim, vài app đơn giản. thế thôi
@mimi_emyeu Có thể bà dì chỉ có nhu cầu nghe gọi thôi, thay vì mua điện thoại cơ bản thì giờ xài Nokia 2 của bạn đó cho. Có chi đâu mà khó khăn vậy bạn. Mỗi người một mục đích sử dụng, hợp hay không tùy người mà. Đâu thể nhìn từ phía bạn rồi đánh giá người ta được? Niểng đó.
@ĐoMi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái đt coi thường người tiêu dùng quá.
@@ĐôMi chỉ có thể nói là nó không dành cho bạn. Còn có nhiều người sẽ thấy phù hợp với họ
dannyhieu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@@ĐôMi Khi nó đã có cái giá chưa đến hai triệu trong thời buổi này thì người mua nó đơn giản chỉ là cần một cái điện thoại dùng được, còn thiết kế xấu hay như nào họ chả quan tâm đâu.
1 2 triệu với người tháng là ra có 3 4 5 triệu nó to vl đấy.
@@ĐôMi Dear bạn,
Mình là fan Samsung chục năm nay kiêm anti-fan Nokia cả một thập niên. Hiện tại mình đang dùng Note 9 sim chính và mới mua Nokia 1 làm máy phụ sim cv nghe gọi, chat zalo với khách (quan trọng là vẫn có chat bong bóng) tốt. Ra đường ko bị giật Note 9 yêu quý.
Như vậy là Nokia 1 có đáp ứng được nhu cầu mình ko hay nó coi thường mình?
@ĐoMi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Edward Đỗ Đọc đi đọc lại vẫn ko hiểu đoạn cuối của bạn
RAM 1GB cơ đấy
prodang2509
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đông June Ram 1GB mới được chạy Android Go
@htson16 Nói thật chứ k phải ng già hay các cô các bác dùng đc máy 1GB đâu.
@htson16 Trễ 3 giây chứ nhanh quá lại chóng mặt 😁
@Đông June Android 1GB RAM hahhaah, ko tin dc =]]
ĐT cấu hình đời Tống, vãi thật.
holale
TÍCH CỰC
5 năm
@hnadov vâng. nhưng ông già tôi vẫn thấy nó nhanh. ok
@hnadov Quan trọng là nó rẻ
prodang2509
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hnadov Giá 1tr bác đòi gì Snapdragon 660, ram 3gb,... hả ?
xmaxspeedx
TÍCH CỰC
5 năm
@holale Máy ram 2gb mà Mẹ mình còn kêu chậm nữa kìa
holale
TÍCH CỰC
5 năm
@xmaxspeedx mẹ bạn trẻ. ông già mình mới 94 tuổi. lên chỉ cần cảm ứng là đã ngất ngây rồi. dùng đồ nhanh quá ko khéo lại chóng mặt. mà cụ lại cao huyết áp
người già nhu cầu ít chỉ youtube và gọi fb zalo là họ ok rồi , không cần quá cầu kỳ , mà ông android này dùng cũng có 1 số app rác toàn cái không dùng đến , chiếm bộ nhớ tốn ram , root => xóa hết app rác ko dùng => done 😁
prodang2509
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoanghung.tb Với cái Android go này bác không cần làm thế nữa, chỉ cần mua về và sử dụng thôi:v
@hoanghung.tb Android Go thì có app rác gì vậy bác?
@alakazam1994 Phán ấy mà, ông ấy có dùng bao giờ đâu nhưng phải phán cho vui
@cuong199128 Ừa mình cũng nghĩ là chém gió rồi, android thì auto + app rác =))) Hỏi lại xem ông ý định chém gió tiếp thế nào.
Con này có thể mua cho bọn trẻ tiểu học để bố mẹ liên lạc cũng tiện.
Con gái em chắc sẽ thích cái này. Nhưng ko hiểu chạy đc một số App trẻ con hiện nay ko nữa 😃
@tranvutruong Chắc cũng được đó bác, app trẻ con có yêu cầu xử lý đồ họa gì nặng đâu.
Nhưng chỉ nên nghe gọi thôi, chơi app thì nên mua cho nó cái tablet đỡ mỏi mắt.
@Yan20142297 Ok bác.
Cháu nhà em chủ yếu App tiếng Anh và kể truyện thấy cũng nhiều hình ảnh và âm thanh. Còn em kia nếu mua chắc chủ yếu nghe gọi và tiện cho gia đình liên lạc 😃
@tranvutruong trẻ giờ lag là nó đập đt nhé =]], android 1GB RAM, trời địu =]]
Vãi điện thoại xịn thì mấy bác ghi tỉ lệ 18:9 còn điện thoại giá bình dân thì ghi tỉ lệ 2:1 😁
@ephraimalpha Ghi cho nó sang bác ạ. Mà ghi thành 2:1 thì bọn 18.5:9 biết ghi là ?:1 đc.
@haichin là 2.0(5)/1 nha 😁:D:D
Mình vẫn xài Nokia 1 bình thường, tất nhiên nó chậm nhưng vẫn mượt 1 cách kì lạ
Giúp người thu nhập thấp có mà dùng với người ta.
Máy đủ dùng cơ bản, thao tác ổn, màn 4.5 được rồi, lên 5 lớn quá, mà mấy loại này mình thích viền dày hơn, cảm giác cầm nắm tốt, không sợ chạm màn, cái cần là tăng thêm không gian lưu trữ lên 16 GB với tăng độ phân giải màn lên HD. Nói chung cấu hình màn IPS 4.5" HD, ram 1-1.5 GB, storage 16GB, thế là quá ổn cho 1 cuộc tình
.
Thiên vị vl máy khủng thì 18:9 máy rẻ thì 2:1 😁
Con này giá tầm 1tr thôi, không hiểu mấy thánh khóc lóc cái gì, cái câu tiền nào của nấy chưa bao giờ sai cả. Giá thấp này làm máy phụ nghe gọi chơi kèm cái sim phát wifi là ngon rồi.
mrd213
CAO CẤP
5 năm
Máy kiểu này hướng đến người dùng chỉ nghe gọi như người già mà lại ko có tùy chọn giao diện đơn giản, chữ to dễ nhìn nhỉ. Mình mua máy cho ông bà về toàn phải tải laucher ngoài, như ios có tùy chọn chữ to chữ đậm với giao diện thu phóng còn dễ nhìn.
Mrlongcan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mrd213 Chuyển font chữ to thoải mái bạn ơi
cuoang102
ĐẠI BÀNG
5 năm
con Nokia 1 chạy android go mua cho mẹ dùng, chất lượng quá tệ luôn
Con nokia 1 chắc chắn dã man con ngan. Mua về phát wifi cầm cực kỳ chắc tay, còn hơn mấy con lumia ngày xưa
badboyasd
TÍCH CỰC
5 năm
mua máy cũ còn rẻ hơn, cấu hình ngon hơn, con này bán ở châu phi thì may ra. nếu không cài app thì mượt, cài app với cấu hình trên thì mua trắng đen cho mượt
@badboyasd Không phải ai cũng biết cách để chọn hàng cũ và khoái xài hàng cũ, cái này chủ yếu mua cho ba mẹ, người già dùng cũng ok. Như ba mình là nói không với hàng cũ, hễ mua là mua hàng mới full box
Không biết cái này dành cho đối tượng nào? Hs cấp 3 bây h chắc nó méo thèm dùng rồi. Chắc hs cấp 2 or tiểu học. Chứ các cụ thì cũng ko phải. Các cụ nhà mình giờ chê 5 inch hơi bé chữ nhỏ khó nhìn rồi phải lên 5.5 cơ.
Vy Hải
ĐẠI BÀNG
5 năm
chiến lược kinh doanh của nokie ko hiểu nhỉ ^^!
@Vy Hải Bởi vậy nó mới bán thân =]]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019