Nokia 3.1 Plus ra mắt: màn hình 6" HD+, camera kép, giá cỡ 3-4 triệu

Duy Luân
11/10/2018 22:30Phản hồi: 189
Nokia 3.1 Plus ra mắt: màn hình 6" HD+, camera kép, giá cỡ 3-4 triệu
Nokia 3.1 Plus là chiếc điện thoại mới nhất được hãng làm mới. So với Nokia 3 màn hình 5,2" năm ngoái, chiếc Nokia 3.1 Plus to hơn với tấm nền 6" tuy độ phân giải vẫn giữ 720p tỉ lệ 2:1. Camera sau cũng đổi thành camera kép 13MP + 5MP, khá ấn tượng cho một mẫu điện thoại giá rẻ. Pin của thiết bị cũng tăng thêm 17% lên thành 3500mAh và Nokia nói bạn có thể sử dụng thoải mái 2 ngày. Con chip bên trong là MediaTek Helio P22, một dòng chip khá tốt về mặt tiết kiệm điện. Thiết bị vẫn sử dụng vỏ nhôm, cảm biến vân tay ở mặt sau và chạy Android One.

Nokia 3.1 Plus sẽ có màu xanh, trắng và đen, sẽ bắt đầu bán ra ở Châu Âu vào ngày 19/10. Giá cho bản 2GB RAM + 16GB bộ nhớ trong là 159 Euro, bản 3GB RAM + 32GB là 179 Euro. Lưu ý đây là giá bán ở khu vực châu Âu, thường đắt hơn nhiều so với các quốc gia khác. Mình nghĩ về VN thì nó chỉ tầm 159 USD, tức cỡ 3-4 triệu thôi.

Cấu hình cơ bản của Nokia 3.1 Plus:
  • Màn hình: 6" độ phân giải HD+
  • CPU: MediaTek Helio P22
  • RAM: 2GB hoặc 3GB
  • Camera chính: camera kép 13MP + 5MP
  • Camera phụ: 8 MP
  • Pin: 3500mAh
  • Hệ điều hành: Android 8 (Android One)
  • Kết nối: Bluetooth, Wi-Fi, microUSB
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 16GB hoặc 32GB
  • Kích thước: 56.88 x 76.44 x 8.19 mm
  • Trọng lượng: 180g

Nguồn: Nokia
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
6 năm
gần 4 củ có cái điện thoạt tầm trung ngon ghê! sinh viên thích lắm đây 😃
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
6 năm
@anti-fan Đâu bán máu mà mua dk bác chỉ e cái
odimon
TÍCH CỰC
6 năm
@Khanh_Ichi Vậy là bác chưa biết gì về bar hay Vũ trường rồi . Vào một lần cho biết đi ông hai lúa ;)
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
6 năm
@odimon ok ! bác dân sành rồi. bác chỉ địa chỉ hanoi hay sai gòn đó?
livfc2010
TÍCH CỰC
6 năm
Đây chắc là điện thoại ngon nhất của Nokia về cả giá cả và chất lượng.
@livfc2010 Chơi khô máu vs xiaomi
@livfc2010 Công nhận, nhìn cân đối, chắc chắn, khá là đẹp với một chiếc điện thoại giá rẻ.
Ntht006
CAO CẤP
6 năm
Ai thích sự chắc chắn, đơn giản, nhẹ nhàng sẽ OK. Giá mà dưới 3,8 tr là quá ngon.
Giá nào cũng có . Giờ tại VN Nokia đang chiếm 25% thì phần top 3 đàng hoàng sau SS vs Oppo .
@minhthuvc 25% là bao gồm cả doanh số feature phone nữa bạn ạ, nhưng dù sao cũng đáng khen cho sự trở lại
Bin điệu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@BlackCat_94 Nhưng mảng smartphone của nokia cũng phát triển phết đấy
hoangducseo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hàng đẹp giá lại quá tốt, mua cho các cụ xài zalo được
diephonam
TÍCH CỰC
6 năm
@hoangducseo Đồng quan điểm!!
ù, 3-4 triệu có cái điện thoại cam kép rồi à
@dangkhoa_2808 trung quốc
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ trung quốc kìa ae :v :v :v :v
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Vẫn hơn xiaomi
diephonam
TÍCH CỰC
6 năm
@dangkhoa_2808 Camera kép này chủ yếu trang trí cho máy nó đẹp thoai!! Chứ giá trụ sử dụng ko cao đâu!!
kuluoj
TÍCH CỰC
6 năm
Ráng thêm cái chữ Nokia mặt trước chi ko biết.
@kuluoj truyền thống của Nokia là in logo cả lên mặt trước nhé, chẳng có gì lạ, dù sao cũng dễ nhận diện thương hiệu

@kuluoj nói thật mình mua nokia và Sony chỉ vì cái logo như thế ở mặt trước thôi đấy.
@kuluoj Có dùng ốp cũng biết của hãng nào.
@kuluoj Mình thấy đẹp và cũng chỉ thấy mỗi nokia nhét tên thương hiệu vào đẹp vì nó chọn cái góc hợp lý. Nhét giữa xấu bỏ xừ.
cu kum
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn tổng thể rất đẹp, hàng nokia thì lúc nào cũng ok, bền
@cu kum Mình thấy thà làm 2 cái viền trên dưới mỏng đi cũng được, chẳng cần phải tai tho làm gì cho nó mất cân đối
hidarling
TÍCH CỰC
6 năm
@cu kum Nokia trước đây thôi bạn ạ. Giờ Nokia không nồi đồng cối đá như xưa đầu cũng chỉ ngang các hãng khác thôi. Về độ bền thì các hãng của Khựa cũng ngồi chung mâm với những ông lớn bình thường, kể cả táo.
Helio P22 này ngon nè, tiến trình mới hơn snap 636, tiết kiệm điện, GPU imagination. Còn trang bị một đống công nghệ thời thượng như wi-fi ac, Bluetooth 5.0
boy_pro_8x
TÍCH CỰC
6 năm
@Blitzwaffen Bé P22 này ngang ngang 625, 636 vẫn mạnh hơn chút
@duc30121989 Ý mình là tiến trình sản xuất á. Chứ đúng là hiệu năng ngang ngửa. GPU yếu hơn nhiều. Nhưng mà vậy có khi tiết kiệm điện hơn với mát hơn.
@Blitzwaffen Chip này dứoi 4 tr là ngon rồi
diephonam
TÍCH CỰC
6 năm
@Blitzwaffen P22 làm sao so dc với 636!! Chỉ tầm 625 là cực hạn rồi!!
@diephonam Đâu có so sánh, chỉ nói tiến trình này nhỏ hơn tiến trình kia thôi.
@Nguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quan tâm khi nào có bán ở VN với cái giá xứ thiên đường sẽ ra sao 😁
giá này thì em B3 cua VN thua " sắp mặt "
@thanhlong6279 lol
@thanhlong6279 Riêng cái chữ NOKIA vs BKAV là đã thấy MỘT TRỜI MỘT VỰC rồi. Dân Việt ăn chắc mặc bền và KHÔNG BAO GIỜ TIN BỌN CÒ MỒI TÁN HƯU TÁN VƯỢN đâu. Mấy trò khen khắm đang đc Bkav áp dụng nở rộ như thế này chỉ khiến dân tình nghi ngờ thêm thôi.
@Steve*Quảng Đau haha
gaumeo46
TÍCH CỰC
6 năm
@Jack Jades Chuẩn vcđ bác à 😆)
L3Dzuong
TÍCH CỰC
6 năm
Với cái thương hiệu NOKIA + với giá ắt hẳn với Việt Nam mình chắc sẽ hút hàng đây.
cameracoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Jack Jades tôi ngu,tôi đặt 1 chiếc,thích thì dùng,ko thích cho con chơi,cũng tại ngu không làm như người khác nên tôi có tiền,chắc tôi sẽ tiếp tục ngu.
@cameracoi Haha..Thoải mái!!! Không ai cản. Cò mồi ơi, có khách nè. Vào tiếp ngay. Nhớ bán kèm thêm cái ốp lưng Bphone chính hãng 500K gom ở chợ Quảng Châu 10K/cái nhé. Haha...
@Jack Jades nghi thằng Jack này cò mồi của hãng khác nhảy vào chửi đểu lắm.
@p.a.tuan Nghi thì cứ mua Bphone xài đi. Cho thằng Jack nó chừa luôn đi. Haha....
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
Đt giờ cạnh tranh ghê thật.
Cơ mà nhìn cấu hình 2 cam nhưng cảm biến gì thì không nói nhỉ?
@goldenstar ko hi vọng gì nhiều đâu, theo xu hướng thôi chứ điện thoại bình dân thì đừng bao giờ hi vọng chụp ảnh với nghe nhạc. Cảm biến mấy con này thường là tận dụng của các dòng cũ cho tiết kiệm chi phí
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@suvival198 Ý tui là vậy đó. Ka ka
Với nhu cầu chơi game thì không mua con này 😁
diephonam
TÍCH CỰC
6 năm
@anhlucky2 Bắn trứng và xếp kim cương vô tư với các cụ nhé!! He he
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@suvival198 Ổn không nhỉ?
Mình chơi Pubg trêb U11 max setting ok, qua 6S+ bật High chơi thấy hơi ghì ghì, giảm xuống Balanced thì nhanh hơn nhưng nhảy dù xuống k thấy cái nhà, xuống gần mới hiện. Ha ha. Có vẻ như vậy không gọi là ổn.
@goldenstar ổn trong tầm giá bạn ơi, so cái máy cùi có 3 4 tr với 1 con flagship đăt gấp 3 4 lần thì chả có cái gì gọi là ổn hết.
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@suvival198 Tại thấy nói Pubg ổn. Theo mình thì chơi nhẹ nhẹ ok nhưng pubg không ổn
vietrich09
TÍCH CỰC
6 năm
Cạnh tranh trực tiếp với Xiaomi chăng?
@vietrich09 Khô máu vs xiaomi mà
nguyendata
TÍCH CỰC
6 năm
giá trị thương hiệu Noki là đây. trên tay ko có cảm giác rẻ tiền các bác nhỉ..?
beluxubu
TÍCH CỰC
6 năm
Kiểu dáng ăn đứt con BPhone 3 cùi mía
Thạch 42
TÍCH CỰC
6 năm
@beluxubu Đồng ý nhà nhìn cân đối trên dưới hoặc viền dưới dày trên mõng như Mimix đẹp hơn. Mình nhìn B3 dị vãi.
@Thạch 42 Cò mồi nhà Bê vào chửi bác đấy nhé.
Thạch 42
TÍCH CỰC
6 năm
@Jack Jades Kệ thấy sao nói vậy thôi bác ơi 😃
beluxubu
TÍCH CỰC
6 năm
@Jack Jades Kệ xác chúng nó
không tai trâu, ngon rồi. mặt trước nhìn khá là hài hòa, mặt sau thì ổn, con này dự là đắc như tôm tươi 😁
Thiết kế đẹp, cấu hình ok nhưng màn hình chưa được 300 ppi thì hơi chán.
@Yan20142297 Giá rẻ thì thế là đc rồi bạn ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019