Nokia 6.1 (Nokia 6 2018) có cập nhật tuỳ chọn micro khi quay video như Nokia 7 Plus

Kính Cận 0_0
21/4/2019 11:32Phản hồi: 38
Nokia 6.1 (Nokia 6 2018) có cập nhật tuỳ chọn micro khi quay video như Nokia 7 Plus
Tuyệt vời, trong bản cập nhật mới đây anh em dùng Nokia 6.1 (Nokia 6 2018) đã được bổ sung tính năng tuỳ chọn micro thu âm khi quay video, giống như người anh Nokia 7 Plus. Hiện tại Nokia 8.1 vẫn chưa có tuỳ chỉnh này, hy vọng sắp tới sẽ sớm được cập nhật. Với anh em hay quay video thì đây là một trong những cập nhật rất hữu ích 😁

Xem thêm các bài chia sẻ khác:

Video trải nghiệm
Một điểm mạnh trên các smartphone Nokia có công nghệ Nokia OZO như: Nokia 6 2018, Nokia 7 Plus, hay mới nhất là Nokia 8.1 chính là khả năng thu âm khá ấn tượng, âm thanh thực tế được thể hiện trong video khi xem bạn có cảm giác như mình đang ở chính trong video đó, chứ không phải đang xem lại. Và một điểm thú vị là anh em có thể tuỳ chỉnh micro thu âm, có thể chọn trước, sau hoặc xung quanh, với tuỳ chọn xung quanh thì máy có bao nhiêu micro thì sẽ sử dụng cùng lúc, cho âm thanh 360 độ.
Nokia 6.1 cập nhật tuỳ chọn miro ghi âm quay video.jpg
Tuy nhiên tuỳ chọn này trước đây chỉ có duy nhất trên Nokia 7 Plus, tuy cũng có Nokia OZO nhưng Nokia 6 2018 hay Nokia 8.1 thì không có tuỳ chọn trên. Trong bản cập nhật mới đây Nokia 6 2018 đã được bổ sung tính năng này, anh em sẽ có nhiều tuỳ chỉnh, tuỳ theo vị trí anh em muốn thu âm mà có thể tuỳ chọn bật micro trước hoặc sau, hay xung quanh. Nhưng anh em lưu ý là Nokia 6 2018 chỉ có 2 micro, không được trang bị đến 3 micro như Nokia 7 Plus, tuy nhiên âm thanh thu được từ máy cũng khá tốt.​

Nokia 6.1 cập nhật tuỳ chọn miro ghi âm quay video-2.jpg

Nhìn lại sau một năm ra mắt, Nokia 6 2018 có thể nói là một trong những lựa chọn hấp dẫn trong phân khúc giá bởi kiểu thiết kế mạnh mẽ, kim loại nguyên khối cứng cáp mang đậm chất Nokia, kết hợp với những đường cắt màu đồng chạy quanh thân máy tạo điểm sang trọng cho máy. Điểm sáng tiếp theo chính là camera sử dụng ống kính ZEISS, kết hợp giao diện Nokia camera với nhiều tuỳ chỉnh nhanh như dòng Lumia ngày trước, cùng theo đó là công nghệ Nokia OZO, là những điểm nhấn cho anh em yêu thích chụp ảnh hay quay video, về khả năng quay video máy vẫn hỗ trợ quay lên đến 4K, điều mà một số smartphone khác đôi khi bị cắt giảm.
Nokia 6.1 cập nhật tuỳ chọn miro ghi âm quay video-4.jpg
Một điểm nhấn ở camera là tính năng giúp anh em có thể chụp hình, quay video hay đặc biệt hơn là live cùng lúc 2 camera trước và sau, giúp người xem dễ dàng cảm nhận được câu chuyện bạn chia sẻ từ 2 phía. Tính năng này rất hay cho anh em quay chia sẻ du lịch trên YouTube, bán hàng... Tuy nhiên sử dụng cùng lúc 2 camera thì video sẽ có độ rõ nét không bằng với chế độ một camera, hy vọng tính năng này sẽ sớm được nâng cấp ngon hơn.
Nokia 6.1 cập nhật tuỳ chọn miro ghi âm quay video-6.jpg
Nokia 6 2018 có lẽ hãng nhắm đến người dùng truyền thống nhiều hơn, cho nên máy vẫn trang bị màn hình tỉ lệ truyền thống quen thuộc, không chạy theo xu hướng 18:9, như các mẫu máy khác như Nokia 7 Plus, Nokia 6.1 Plus...

Nokia 6.1 cập nhật tuỳ chọn miro ghi âm quay video-5.jpg
Cảm giác cầm Nokia 6 2018 một khối kim loại bao phủ cùng một ngoại hình vừa tay rất thích, riêng anh em cảm nhận thế nào về Nokia 6 2018 hay tính năng cập nhật bổ tuỳ chọn micro có thật cần thiết với anh em. Ngoài chụp hình, anh em có thường quay video trên smartphone hay không?
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thank bác! Thông tin bổ ích và kịp thời. Vì mình ít quay video nên chưa biết vụ này.
@Alexx Peace Cuối tuần cũng đọc bài vui quá 😁
Ntht006
CAO CẤP
5 năm
Lâu lắm mới thấy bác lên đây!
Mong no 5.1 plus cũng được cập nhật như vậy.!
@Ntht006 Lên hoài mà, mới đập hộp mấy em Nokia nghe gọi nè 😁
https://tinhte.vn/threads/mo-hop-nokia-230-mau-moi-thiet-ke-vo-nhom-2-camera-cung-2-den-flash-truoc-va-sau-gia-1-250-000d.2942273/
phoenixna
TÍCH CỰC
5 năm
Bản nokia x6 của mình chưa thấy được update
@phoenixna Chưa rõ ý lắm, ý bạn là chưa được update vụ micro này hay sao
phoenixna
TÍCH CỰC
5 năm
@Kính Cận 0_0 Ừ. Mình chưa thấy có update. Máy mình là x6.
@phoenixna Trên bài mình có nói mà, update chỉ mấy máy có Nokia OZO như Nokia 6 2018, Nokia 7 Plus và Nokia 8.1 mới có Nokia OZO, dễ hiểu là mấy máy có ống kính ZEISS đó bạn 😁
Cập nhật lâu mà giờ mới để ý
@Đông June Bản cập nhật này có đâu gần giứa tháng 4, nay mới làm clip chia sẻ được 😁
QVinhAMD
ĐẠI BÀNG
5 năm
cái này em nokia 8 cũng có lâu rồi nhưng thu âm hơi kém, âm thanh đôi khi nhỏ lắm...
@QVinhAMD Nokia mình thu âm thấy tốt mà, lúc quay video để ý mấy vị trí micro đừng cầm tay che khuất nó, hoặc dùng ốp thì coi ốp có vị trí cho micro trống mới thu rõ được 😁
QVinhAMD
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kính Cận 0_0 Mình có dùng ốp nhưng không che vị trí mic,
@QVinhAMD Mà bạn ghi âm hay quay video nhỉ
QVinhAMD
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kính Cận 0_0 quay video bạn ui
@QVinhAMD Xem lại lúc quay tuỳ chọn mic trước sau hay xung quanh luôn, mình trước hay quay trên Nokia 8 thấy khá ổn
mình k nhầm thì dc 3 lần update camera 1 lần lên chỉnh tay giống lumia cũ, 2 lần thì toàn lỗi nên phải gỡ sau mấy ngày...còn giờ thì hết vòng đời rồi.
@gà để giống Theo em thấy là mới update máy chưa tương thích nên bạn cứ từ từ
trang thu do
ĐẠI BÀNG
5 năm
@gà để giống Mình thấy có sao đâu ta vẫn xài bình thường
luu hai yen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@QVinhAMD update song bạn nên khởi động lại máy ha
@gà để giống Thử khôi phục lại cài đặt gốc chưa b top? Có khi lại ổn cũng nên
theviyoung
TÍCH CỰC
5 năm
Ủa sao tôi không thấy cập nhật ta
JennyJenny
ĐẠI BÀNG
5 năm
@theviyoung Chắc là có cách khắc phục thôi, nhưng thật ra e ko bị nên cũng hóng theo
crazyman12
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ChiChiBaoLoc Me too! Thành ra là thấy Nokia quá kịp thời lun nhé! Cập nhật sớm nhất
theviyoung
TÍCH CỰC
5 năm
@phomaique88 Từ lúc mua về khôi phục cài đặt gốc hét 2 lần rồi mà vẫn bị bac ơi
theviyoung
TÍCH CỰC
5 năm
@holaamiga Mình nghĩ ra trung tâm bảo hành cũng vậy thôi. Vì nó bị lỗi phần mềm. Cài GG Camera thì không bị nhưng buồn cái GG Camera thì chụp lưu chậm quá, kiểu như lag ấy. Còn đây là Video lỗi của em nó. Bác nào có kinh nghiệm thì share cho mình với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019