Nokia 6600 chiếc symbian đầu tiên mình sở hữu( 6 béo :D)

lehoangson96
17/11/2014 15:5Phản hồi: 2
Nokia 6600 chiếc symbian đầu tiên mình sở hữu( 6 béo :D)
Chào các bác haiizzzz thực sự bây giờ cũng không biết kể từ đâu bây giờ nói đến em 6600 này với em nó vô vàn kỉ niệm vui có buồn có
Nhớ lại cũng buồn quá các bác ạ nhà em mẹ em rất chiều em em thích j đòi là mẹ cho mẹ không suy nghĩ gì cả tại mẹ quý em nhất nhà rồi việc làm ăn lúc đó cũng đát hàng mẹ em bán đồ ăn tối ạ thế là em từ lớp 7 có quán điện thoại gần nhà đã nài nỉ mẹ cho mua cái N72 của tàu í ạ về dùng xong quen dần anh chủ quán í tại cứ có con nào hay hay là em lại đòi mẹ cho thêm tiền các thêm vào đổi rồi dần dần tjhời gian trôi cũng dc hơn 1 năm mà em mãi cũng chỉ lên được em N70 tàu vâng không khá lên dc tí nào toàn mất tiền oan của mẹ hic nhưng nhờ có ông í em mới biết tới symbian ông í cho em nghịch con đầu tiên em không thể quên là j các bác đoán dc chứ ạ là em 6 béo đó ạ hic không biết các bác nghich thế nào chứ từ cái máy N70 tàu game cũng chỉ có máy bay lên thẳng mà bây giờ được cầm cái máy chắc nịch trong tay xong chơi skyforce thì phải nói là em cũng không biết diễn tả thế nào luôn hôm nào em cũng ra quán anh í ngồi cắm mặt vào chơi game nó đam mê lắm í ạ rồi ham muốn mình có 1 chiếc máy như này nhưng về xin mẹ thì tại lúc í làm ăn bán hàng lại hơi chậm nên mẹ em bảo cứ từ từ bán được hàng mẹ cho mà đổi em thì lúc í như bị lu mờ rồi í ạ thế là nằng nặc đòi mua vào một hôm trời se lạnh có mưa nhỏ do không biết nghĩ j mà tại lâu quá rồi mẹ không cho mua thế là em sừng sực lên em lấy cả ví của mẹ rồi lấy tiền ra đi mua máy mẹ không cho cứ lấy hic thế là em như một thằng điên loạn phi ngay ra khỏi nhà chạy đến quán mua lại con 6600 của anh í mà không biết rằng mẹ rất buồn mấy ngày liền mẹ không nói chuyện gì lúc í em mới hoảng quá ra xin lỗi mẹ rồi mẹ cũng tha lỗi cho lấn sau không được làm vậy nữa thực sự lúc í em không nghĩ vì lúc đó trẻ trâu quá bây giờ nghĩ lại lại rưng rưng vì làm mẹ buồn 😔 và từ đó em 6600 gắn bó với em suốt từ lúc ấy đến bây giờ...
Lúc đầu sở hữu được em nó quả thật cảm giác sở hữu được em nó rồi nó mới sung sướng biết nhường nào em dùng mà nâng như nâng trứng luôn í ạ rồi bắt đầu ra quán tìm hiểu dần dần về hệ điều hành cũng như game và ứng dụng loay hoay install game ứng dụng ra mà cảm giác nó chạy mình cứ like a programmer luôn í ạ sung sướng rồi 1 thời gian nghiện hết skyforce ròi lại đến bomp lúc đầu đơn giản chỉ có cài game vào chơi song em nghịch tiếp đến ứng dụng các bác chắc không ai là không biết ultra mp3 nhỉ hi phần mền nghe nhạc huyền thoại luôn em vẫn còn nhớ những hôm loay hoay mò mẫm mà không sao ..... được phần mềm í vì nó yêu cầu code vì phần mềm hết hạn đấy ạ ,mãi về sau fixx được em lại có hứng thú với các phần mềm ứng dụng em tìm đâu có ứng dụng là tải trang em tải nhiều nhất là mobango hi lúc í có biết j đâu thấy máy không có wifi tải phần mềm wifi gì về rồi chạy mãi mà nó không lên hi
Rồi dần dần fix font chữ cài theme nói chung là các kiểu luôn ạ cái thẻ 128mb mà toàn ứng dụng là ứng dụng
Rồi thời gian qua đi em nó vẫn luôn ở bên mình ngay cả bây giờ khi mình vừa đỗ được vào đại học bố thưởng cho cái máy nexus 4 nhưng mình vẫn luôn để em 6600 đi cùng như một người bạn gắn bó keo sơn hi Không liên quan lắm nhưng em là SƠN BÉO và em DÙNG 6 BÉO hi
Em kể lan man quá phải không ạ hi tại em học văn kém lắm nhưng vẫn muốn chia sẻ với các bác hi
2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ark_ff9
CAO CẤP
6 năm
Mình cũng có kỷ niệm rất sâu sắc với 1 chiếc nokia.
gietchetad
TÍCH CỰC
6 năm
Kỉ niệm thì mình cũng có nhưng có điều là lúc đó mình đã chính tay phá hỏng nó 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019