Nokia 7 Plus, Nokia 6.1 và Nokia 1 sắp về Việt Nam, anh em sẽ mua máy nào?

Duy Luân
14/4/2018 1:6Phản hồi: 184
Nokia 7 Plus, Nokia 6.1 và Nokia 1 sắp về Việt Nam, anh em sẽ mua máy nào?
Những chiếc Nokia chạy Android mới đang chuẩn bị cập bến Việt Nam, mình cũng đã có trong tay cả ba chiếc náy. Nokia 7 Plus là con ngon nhất trong đợt bán ra kì này (không có 8 Sirocco), nó có chất lượng hoàn thiện đậm chất Nokia, màn hình tỉ lệ dài 18:9 viền mỏng và hiệu năng cực kì ấn tượng và giá vào khoảng 9,9 triệu đồng. Camera kép của Nokia 7 Plus cũng rất ổn, chưa kể vụ chỉnh tay cực mạnh như Nokia Pro hồi xưa. Nokia 6.1 (hãng gọi thế) là bản nâng cấp của năm ngoái với màn hình đẹp hơn, vỏ kim loại chắc chắn, chưa có giá. Cuối cùng là Nokia 1, một con máy bình dân nhưng vẫn rất bắt mắt và chạy Android Go nhẹ nhàng nhằm đảm bảo tốc độ cao.

Có anh em nào dự tính sẽ mua những chiếc Nokia này không? Nếu có thì anh em mua máy gì và nếu không thì tại sao? Mời anh em chia sẻ.
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giangkma
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thiết kế của Nokia vẫn có cái gì đó sang trọng kiểu Châu Âu
@giangkma Hợp lý
@giangkma Đúng rồi bạn, mình đang dùng nokia 8 khá ngon mà đang định đổi qua nokia 7 plus vì thiết kế đẹp quá !
KAS MIST
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có chăng là Nokia 7+ 😃

Nhưng bài học Nokia 8 còn đó, kiểu gì lại có khuyến mãi sập sàn. Về 7.5-8tr là đẹp.

Thích nhất con này là ở con SD 660 cận cao cấp (có cụm A73 hiệu năng single core cao thích hợp chơi game giả lập, mà GPU cũng ko quá mạnh như đám SD 8xx uống pin nhiều) + màn FHD+ + pin 3.8k nên pin sẽ khá tốt.
FaPPeR
TÍCH CỰC
6 năm
@KAS MIST Nokia 7+ giá dự kiến bên TGDD là 9.990.000 nhé các bạn đang mơ
Pô 1989
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn đồng hồ màn hình có thể thấy ẩn ý của Nokia ^^
uithemoon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Pô 1989 bác tính ý quá
Doremono
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhacvina Chính xác là tặng cái loa JBL ngon chất luôn nè https://www.facebook.com/posts/1646916122092734 cái loa Clip 2 của JBL cũng hơn 1 củ rồi. mua về bán lại cũng đc
14025025
TÍCH CỰC
6 năm
@Pô 1989 Đồng hồ trên vỏ hộp của nokia là tên của con máy luôn, lumia 7:30, 13:20, 15:20, con 7:59 kia là chắc mang nghĩa 7 plus, sắp đến 8h :v
minhhq1980
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Ý là Nokia thường có sự sắp xếp mã số theo phân khúc. Nhưng lần này nó lại 7:59 chứ ko phải 7:00 như thường lệ.
khoaitran
ĐẠI BÀNG
6 năm
dự định mua 7 plus nhưng ghét vụ mua máy phải mua luôn quà tặng làm đội giá tới chục củ. trong khi ở Trung Quốc hay Ấn Độ chỉ có 8.3 - 9 củ thôi!
minhhq1980
TÍCH CỰC
6 năm
@khoaitran Mới ra mà bạn. Từ từ nó sẽ có ct giảm giá.
Junio
TÍCH CỰC
6 năm
Nokia làm ăn chán thật, đúng ko tôn trọng ng dùng VN. Bản China 4GB giá 8tr3, bản 6GB tầm 9tr, về VN thì bản 4GB thành 10tr?!?!?!
@sakuza199x Theo mình biết máy samsung bị xuất ngược rồi mới nhập vô lại, hi vọng mình sai
@Junio Bạn đi nói chuyện với mấy bạn nhập điện thoại chính ngạch thì mới thấy thuế thốn cỡ nào
@Junio mình có nghe đâu là bản TQ thường rẻ hơn vì nó ko cài apps của google nên tránh được tiền gg thu phí. ở Ấn độ có gapps nên đắt hơn TQ, nhưng vẫn rẻ hơn vn
meodichoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thienquang07 vụ google, google nó ko ngu gì mà lấy tiền cao để đánh mất lợi thế cạnh tranh với iphone, vốn ko bị làm giá .. chủ yếu là thuế, thuế mới là thứ tất cả mọi người đều sợ, trừ nhà cầm quyền ..
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
Mua Nokia 6.1. Tỉ lệ 18:9 vẫn còn là cái gì đó lạ đối vs mình.
MavisHoàng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hell no Năm ngoái mình cũng có ý nghĩ đó cho đến khi cầm vào samsung s8 và bây h màn tỉ lệ 16:9 là cái gì đó lạ lẫm với mình
datle05703
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai thấy là android gốc thấy giao diện cảm giác ngột ngạt ko?
thanhhung029
ĐẠI BÀNG
6 năm
@datle05703 Mình cũng thấy vậy, ko thích android gốc.
bachhacden
TÍCH CỰC
6 năm
Nokia 7 Plus mà giá 7 Plus triệu thì có thể cân nhắc :v
@bachhacden Tgdd đang cho dong thai moi cua nokia, chua dám fix gia dau, dang tham do thoi. 15.4 nokia moi la nguoi qdinh. Ae khoan dat coc nhe, gia se xuong nhieu do.
Thôi bỏ đi. Nokia ra mấy em máy cỏ hoàn thiện kim loại thì mua 😃
@Duy Luân Là mấy cái máy đơn thuần nghe gọi thôi. Chứ Smart Phone thì thôi ah 😆
meodichoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@JoseyHan hồi trước có 515 nhưng chắc ko bán dc nhiều .. giờ khó có khả năng cho quay lại kiểu máy ntn
@Duy Luân Sao nói con này lưng cũng là kim loại mà bạn ?
@hnguyen213 7 plus có viền thôi mà nhỉ? 6 mới có body
nếu đc thì nokia 7 kia k tặng loa nữa thì tháng 7 mua 😃
7plus có vẻ ngon, cơ mà nhôm 6000 có dễ bị bẻ cong không
sakuza199x
TÍCH CỰC
6 năm
@mimi_emyeu chắc ổng xem vid ông hiệp review =))
@carddienthoai.com mấy con Nokia mới thì cứng khỏi nói dù s6000, con no6 là máy bền nhất 2017 😁
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
@carddienthoai.com vật liệu là 1 chuyện, cấu trúc khung máy là chuyện khác
iphone 6/ 6 plus dễ bị bẻ cong vì nó chỉ dùng phần vỏ nhôm ở lưng làm cấu trúc chịu lực, mà phần vỏ này bị phay đục khá nhiều chỗ để lắp các phím cứng, cổng kết nối, lỗ loa ngoài và dải nhựa anten, càng làm giảm ứng suất uốn cho phép
còn mấy con nokia khi mở ra sẽ thấy: sau khi nhấc màn hình lên có 1 lớp thép che bộ lòng bên dưới
tháo khoảng 2 chục con vít mới mở được lớp thép này ra và nhìn thấy các linh kiện bên trong
như vậy cấu trúc của nokia là hộp kim loại rỗng chịu lực rất tốt, còn của mấy con iphone là máng kim loại chịu lực khá kém
@NoSheeple thế mà sau 6 tháng nâng niu, sau 1 lần say rượu, e mới phát hiện ra e đã làm 1 cái gì đó mà vỏ em No6 của e bị lõm vào 1 vệt, dài khoảng 2-3mm 😔 đc cái lõm đúng 1 phát như thế, còn lại k trầy xước gì... k rõ hôm đó bị ngất ntn mà làm lớp vỏ chày cối của No6 lõm vào đc như thế
tedph
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giữa Nokia 8 và Nokia 7+ con nào ngon hơn các bác nhỉ? Thấy giá hiện tại 7+ mắc hơn cả 8
@tedph Giá con 8 hiện tại là đã giảm giá rồi 😁. Cũng hy vọng giá con này sẽ rẻ hơn vì dù sao ra sau nhưng cấu hình vẫn thua..cỡ 7tr5 là ngon.
@Duy Luân Snapdragon 835 đó, màn siêu đẹp, lăn tăn dễ sợ
blackmask154
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tedph Mi mix 2 ngon hơn. 😃
minhhq1980
TÍCH CỰC
6 năm
@Blitzwaffen Thích chụp hình thì 7+ đi bạn.
zleo90
ĐẠI BÀNG
6 năm
hóng 8 hơn. màn hình 7 cong cong nhìn nhái nhái kiêu gì ấy 😁:D
@zleo90 N7 + màn cong chỗ nào
zleo90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nam Nguyen Luan con ở trong giống dùng S ấy. 😁
kiem si
TÍCH CỰC
6 năm
@zleo90 Chắc bác nhầm sang 8 Sirocco :D
zleo90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kiem si ý là thích kiểu này này :D:D

Vẫn thích các nokia cổ, bình dân như 6 mập, n-gage,.... Sao không có chút cảm xúc nào về nokia sau này, nokia giờ quá khác nokia ngày xưa.
@heobanhki Khác gì bác bắt 1 cô bé 7 tuổi mãi mãi ở tuổi ấy không được lớn lên thành thiếu nữ 18 điện nước đầy đủ
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@heobanhki Cảm xúc của bạn ko cứu được nokia lúc nó hấp hối đâu 😁
@heobanhki bài học đeo bám cái ngày xưa và chết sặc tiết, phải bán thân cứu chúa vẫn còn đó. Không đổi mới, thậm chí chấp nhận hòa tan thì còn lâu mới có được như ngày hôm nay.
meodichoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@heobanhki mình lại chỉ thích thiết kế thời Lumia nhất, trẻ trung mà ko trẻ trâu, vừa đủ đẹp cho tất cả mn .. chứ nếu là feature phone, mình lại thích mấy cái vuông vức như 216, 150 chứ ko thích mấy máy cổ quá, bo bo tròn tròn ko thích 😁
@meodichoi Thời mọi người ca ngợi Moto V3, Nokia N70 thì mình thích con Sony Ericson P900, Moto L6, L7, L8, E1000 chứ thấy mấy con kia xấu
Mình muốn kiếm 1 con chân phụ, mua về để lắp sim mạng phát wifi. Pin tốt, và đồng bộ được với danh bạ Gg. Ko biết e nào ổn ko. Cũng đang ngắm con Nokia 1 này
meodichoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pro744 có 2 này bạn, pin ở top 10 chart của GSMarena luôn 😁
https://www.gsmarena.com/nokia_2-8513.php
@meodichoi con này có được lên Android Go ko nhỉ bác
meodichoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pro744 cả tranh chủ Nokia lẫn Gsmarena đều ko thấy nói gì, chắc ko phải chạy Go bạn à 😁
https://www.gsmarena.com/nokia_2-review-1707p3.php
https://www.nokia.com/en_us/phones/nokia-2#details
@pro744 Nói thật bác thử tìm hiểu mấy con Sharp, Kyocera, Meizu đi, pin trâu màn đẹp máy ngon giá rẻ, thậm chí dùng làm máy chính, còn con máy chính bác đang dùng đẩy thành máy phụ được
chắc chắn k phải no 1, nếu mua nó thì mua 9900 sướng hơn
Chắc mai mốt có Nokia X quá ah hihi
@killerman2005 có rồi mà
14025025
TÍCH CỰC
6 năm
@killerman2005 Nokia x ra trc ipx cả nửa thập kỷ rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM