Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia 8.1 bán ra tại Việt Nam: giá 7.99 triệu, Android 9, Snapdragon 710, camera kép, pin 3500mAh

zyzy1908
3/1/2019 7:49Phản hồi: 338
Nokia 8.1 bán ra tại Việt Nam: giá 7.99 triệu,  Android 9, Snapdragon 710, camera kép, pin 3500mAh
Hôm nay, 3/1, HMD chính thức ra mắt Nokia 8.1 tại thị trường Việt Nam với mức giá 7.99 tr. Điểm nhấn của chiếc máy này là màn hình Pureview display, con chip Snapdragon 710, chạy Android 9, camera dùng thấu kính của ZEISS và tính năng Bothie hỗ trợ dùng cùng lúc cả camera trước - sau. Máy sẽ chính thức bán ra từ 4/1 với 3 phiên bản màu là Xanh viền bạc, Nâu viền bạc, Bạc viền đồng. Nokia 8.1 cũng sẽ được áp dụng chính sách bảo hành 18 tháng.

Nokia 8.1 sở hữu thiết kế hoàn toàn mới so với Nokia 8 trước đây nhưng vẫn giữ lại hầu hết các ưu điểm của Nokia 8 như camera dùng thấu kính ZEISS, công nghệ OZO Audio, tính năng Bothie, cổng kết nối USB-C, vẫn giữ lại jack 3.5mm. Tuy nhiên, chiếc máy này cũng đi theo một hướng đi khác so với Nokia 8 cũ khi không chạy đua cấu hình với flagship bằng con chip cao cấp hay màn hình 2K, mà dừng lại ở phân khsuc cận cao cấp, dễ tiếp cận người dùng hơn.

Nokia 8.1 sở hữu màn hình tai thỏ 6.18" FullHD+ đi kèm công nghệ PureDisplay, trang bị con chip Snapdragon 710, RAM 4GB, bộ nhớ trong 64GB và viên pin dung lượng 3500mAh.

tren-tay-nokia-8.1-tinhte-12.jpg tren-tay-nokia-8.1-tinhte-6.jpg tren-tay-nokia-8.1-tinhte-16.jpg

Một số hình ảnh tại sự kiện ra mắt.

HMD cho biết thương hiệu Nokia đang dẫn đầu thị trường feature phone trên toàn cầu và tại Việt Nam.

Sự kiện ra mắt còn có sự tham dự của giám đốc Qualcom khu vực Đông Dương

Thiết kế + chế tác, hiệu suất thực tế, hỗ trợ tốt nhất từ Google - Đó là những điều mà HMD quan tâm nhất trên smartphone. Và họ nói rằng điện thoại Nokia thuộc dự án Android One nên sẽ tốt dần theo thời gian.

NOKIA8.1-2.jpg NOKIA8.1-6.jpg NOKIA8.1-7.jpg
nokia-8.1-5.jpg nokia-8.1-9.jpg nokia-8.1-11.jpg nokia-8.1-12.jpg nokia-8.1-13.jpg nokia-8.1-14.jpg nokia-8.1-15.jpg

Quảng cáo

tren-tay-nokia-8.1-tinhte-18.jpg tren-tay-nokia-8.1-tinhte-10.jpg tren-tay-nokia-8.1-tinhte-14.jpg nokia-8.1-16.jpg
338 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

apolo kenini
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá đẹp
toichan12
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cuong Nb m xin link đăng ký bác
olp hanoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@apolo kenini quà ngon
Florentino
TÍCH CỰC
5 năm
@Bruce Nguyen 8899 Poco hơn con chip chứ thiết kế và camera thì Nokia thấy ổn hơn.
@toichan12 Khi nào gần sát sự kiện thì Link đăng ký Offline Nokia sẽ Công Khai Trên Tinh Tế nhé! 🆒
Bạn cứ yên tâm 99% khi biết trước địa điểm và ngày giờ tại Hà Nội còn lại để các mod Tinh Tế lo! phải không @Nhân Lê
binhdb
TÍCH CỰC
5 năm
Anh ấy đã từ từ trở lại, rất âm thầm và lặng lẽ
A đây rồi...
Ntht006
CAO CẤP
5 năm
@songthuong09 Uh, A đây!
dangdung165
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá ngon.
MyNgoc1998
ĐẠI BÀNG
5 năm
@0905593040dung Giá ok luôn
khanh216
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vẫn cố nhét chữ nokia ở mặt trước. Sao ko bỏ và chỉ để mặt sau thôi
hocleloi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khanh216 Đồng quan điểm, cái logo để trước nhìn vô duyên ớn
khanh216
ĐẠI BÀNG
5 năm
@canhcutnamphi Mỗi người có quan điểm riêng nên mình ko thấy nực cười hay ko bạn à.
s398
Trứng
5 năm
@khanh216 Chính xác luôn, cái gì cũng được nhưng đội ngũ thiết kế nên xem lại, cố găng nhét cái chữ Nokia vào làm gì mất thẩm mỹ. Riêng cá nhân mình càng không thích cái đường kẻ dọc khung máy, trông không có tinh tế.
Cls.demo
TÍCH CỰC
5 năm
@khanh216 K biết khi dùng máy các bác nhìn cái logo hay cái màn hình :v
anhtuan.uct
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp và xuất sắc
sontung25
TÍCH CỰC
5 năm
Like vì em zyzy
hieumm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không có chống nước theo thời
@hieumm Tập trung đánh vào giá để cạnh tranh thì tính năng đó chưa cần thiết! Chỉ làm đẩy giá cao hơn thôi!
@hieumm máy tầm trung 8 củ đòi chống nước hỏi sang mấy thằng tàu huawei, xiaomi, oppo hẳn 15 củ có con nào chống nước k? oppo find x 21 củ k chống nước kìa 😆
nếu muốn 8 củ chống nước chỉ có bphone thôi
theviyoung
TÍCH CỰC
5 năm
@Katori Chisikato Bác nói vậy hơi quay rồi. Dòng A của SS đã có I68 rồi nha
@theviyoung Dòng A samsung cỡ 11 củ mới có chống nước nka như A8 lúc mới ra là 10tr990k giờ gần 1 năm rồi mới còn 7tr990k chứ k phải giá nó là 7tr990k đâu. nếu sau 1 năm con nokia 8.1 này chắc còn 5tr là cùng. và mình đang nói máy tàu 15 củ vẫn k chống nước chứ k bảo samsung nhé.
Mhai08
ĐẠI BÀNG
5 năm
@theviyoung Nokia tầm trung như X6 có chống nước đó
Hợp lý với giá đi đôi với cấu hình, sẽ dễ tiếp cận với đa số người dùng hơn.
tomo21311
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá ngon, camera ổn thì quá được luôn
thpnhl
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon ! Không tai thỏ thì còn ngon hơn
xmaxspeedx
TÍCH CỰC
5 năm
@thpnhl mình vẫn ko ưa nổi cái tai thỏ của tất cả các hãng
Tất cả đều đẹp trừ cái tai quá lớn. Mỗi cái camera trước mà làm hẳn cái tai trâu thô quá
Ntht006
CAO CẤP
5 năm
Mình không nghĩ cái giá này, cứ nghĩ phải hơn 8,5 củ!
No đã quay trở lại và lợi hại hơn xưa!
Hehe
hiepps
TÍCH CỰC
5 năm
@hallobamboo Ai bảo, cái tai thỏ nhảm nhí vãi mà bảo ko chê vào đâu dc.
Ntht006
CAO CẤP
5 năm
@hiepps Giấu tai được mà bác !
@hiepps mình ko chê tai thỏ được ko bạn?
@hiepps thực sự mà nói.ông là đàn ông mà chi li như đàn bà vậy.
HTC U12 Life vẫn đẹp trong phân khúc, pin lâu, không khuyết tật, mới ra lò.
@CylNguyen HTC phần cứng thì kém? Chắc ông này là Hán gian.
@Đạt Phít Một Bọn fan nước lạ chuyên phá hoại VN thì hơi đâu nghe chúng nói.
@thanh.vohong U11 nha: có cái khe nhét đc mấy tờ tiền, màn hình cực kì dễ xước và dễ bể, mình bảo hành chính hãng xong đã cẩn thận bỏ túi quần 20p để chạy tới nhà đã bị xước lông mèo. mang xuống biển thì bị muối ăn cổng sạc sạc ko vô, bảo hành xong nhận sạc chập chờn
CylNguyen
TÍCH CỰC
5 năm
Cao cấp thì k nói, chứ bác đã cầm con tầm trung chưa =))) giá tầm 7 8tr cảm giác cầm còn thua xa con huawei
khanh216
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em này sạc nhanh 3.0 hay 4.0 ae? Sạc nhanh tích hợp trong hộp hay mình mua riêng
@khanh216 9V 2A kèm hộp. Sạc nhanh vừa phải
Cls.demo
TÍCH CỰC
5 năm
@Evolution X Sạc nhanh 3.0 cục sạc 18w
foreversammy
ĐẠI BÀNG
5 năm
nhìn dị hợm ko thể tả, thiết kế đã thảm hoạ rồi lắp thêm cái tai thỏ vào nhìn muối ói mửa, ko có cửa để so vs Galaxy A8s, A8, từ thiết kế lẫn trải nghiệm h Nokia chỉ là con zombie, chỉ còn cái mác bên ngoài nhưng ruột tàu, công nghệ khựa, cấu hình thì nghe có vẻ cao lắm nhưng dùng 1 thời gian là giật lag, pin hao như uống nước, được một thời gian lại đem con bỏ chợ, ko như Samsung chăm chút cho từng con một kể cả giá rẻ, Nokia hi vọng thoi thóp đc tý nhưng cuối cùng sớm muộn gì cũng bị chết ngắc ngứ và và bị quẳng vào hố xí. Fan nokia còn ăn mày dĩ vãng khủng khiếp 😆
@quangthach599 mẹ mình dùng con J7 2015 tới giờ mà vẫn nhận update đều đặn nè 😃
khanh216
ĐẠI BÀNG
5 năm
@foreversammy Chơi đá mà mua phải hàng fake hả bạn?
thantai
TÍCH CỰC
5 năm
@foreversammy bạn xài chưa mà chê dữ dzạ.m đang xài con xách chân đây...cảm nhận là nhanh ,mượt mà,tai thỏ ẩn đi 1cách dễ dàng mà.cầm nắm och..chụp choẹt tạm ổn.nói chung ngon trong tầm giá đấy bạn....
xxTKZ
TÍCH CỰC
5 năm
@foreversammy Bác nói nghe mất lòng , nhưng tôi thấy đúng .
Về cấu hình , giá cả thì quá ngon . Nhưng thiết kế phần cứng chả ăn nhập gì cả . Mặt trước thì hơi nữ tính , mặt sau thì cứng cáp . Tổng thể thiết kể kiểu nữa nam nữa nữ , nữa nạc , nữa mở .
Có bản 128g ko nhỉ?
Công nhận là đẹp, giá thơm.
meoden007
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ntht006 Thôi thôi... giải tán. Suy nghỉ hại não quá
Ntht006
CAO CẤP
5 năm
@meoden007 Hehe... Đó là do bác suy nghĩ nhiều thôi. Hehe...
@tranvutruong vì bác mà e phải đăng nhập để like đấy =)))
@chuanstandard Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019