[Nokia Beta Labs] Bubbles - Bong bóng phím tắt trên màn hình chờ

haiquan0220
4/2/2011 19:34Phản hồi: 252
252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuongga311
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này gần 9mb thì s60v5 xài sao dc. chắc chỉ xài s^3 thui.
cũng tiếc thiệt
đa số các ứng dụng ò s^3 thì cài dc s60v5 nhưng k xài dc thôi ^^
nếu nói về việc dung lượng 9m s6v5 ko cài được thì bạn nhầm nhà . trước mình sài ss i8910 cũng nà s6v5 cài cả game 50mb chuyện bt nhé
nếu bạn nào muốn cài cái này cho s6v5 thì bạn hãy tìm 1 bộ QT mới của nokia download về cài vào máy xong rùi cài cái này lên ;))
Quá hay quá đẹp 😃 cám ơn anh HaiQuan nhìu 😃 toàn những soft hay ko àh 😃
mấy anh cho em hỏi : em lở cài 2 bản core và all rồi giờ muốn gở bản core ra thì phải làm sao ạ . hình như cài bản core vào thỉ bong bóng ko dc đầy đủ phải không ạ .
Đúng rồi đó em. Khởi động lại điện thoại cài lại bản All là ổn thôi. Vui vẻ nha!
em cài 2 bản và restar máy giờ có cần phải xóa hết rồi restar máy lại rồi cài bản all hay để vậy restar lun anh
Em đã làm như anh rồi mà nó vẫn có ít bong bóng lắm anh . Nó chỉ có bong bóng cấu hình , chìa khóa , danh bạ , bản đồ , bóng đèn thôi àh 😔
Anh hứong dẫn em với
thế là đủ rồi còn gì, anh còn phải xóa bong bóng bản đồ đi cho đỡ rối! Khi nào em nghe nhạc, có cuộc gọi nhỡ, tin nhắn chưa đọc mới thấy xuất hiện thêm bong bóng chứ!
vậy hả :p em đâu bik tửong nó sẽ hiện lên hìu chứ :p
không cần chỉ cần cài đè lại bản full 1 lần nữa => khởi động máy lại => xong
lưu lại bản full để sau này cần xài thì có mà dùng bản kia bỏ.

---------- Post added at 11:54 AM ---------- Previous post was at 11:49 AM ----------

bạn format như thế nào? mềm hay cứng....?
folder lạ mà bạn nói là cái khuyến mãi thêm chỉ để thử nghiệm (không xóa dc).
bạn đã format mà là format cứng thì bạn đã xóa mất bộ QT mặc định có trên N8 (khi xuất xưởng) => không thể xài PM bong bóng dc nữa.

Phần mình bôi đen là bạn đã thành công rồi nhưng sau đó bạn tự phá banh N8.
Shinzx
TÍCH CỰC
13 năm
hoàn toàn có thể cài đặt app này sau khi fomat 4 ngón....trong trang betalabs có nói rõ trong ứng dụng này có sẵn bản beta qt 4.7 (có thể sẽ không dùng được ovi store nếu cài ứng dụng này-tất nhiên với những máy chưa fomat 4 ngón thui)..nên có thể cài đặt mà không lo vấn đề qt..
ngược lại nếu đã mất qt và cài lại bộ qt khác có khả năng khi cài ứng dụng này sẽ bị Lỗi Cập Nhật...khi đó nên xóa tất cả bộ qt trong máy..sau đó sẽ cài đặt bt

---------- Post added at 06:06 AM ---------- Previous post was at 06:02 AM ----------

trích dẫn từ betalabs: NOTE: Installing Bubbles will also install a beta version of Qt 4.7.1 which may cause the Ovi
Store client and other Qt-based applications to fail.
Vấn đề là bạn kia cần xác định đã format kỉu gì. Không thì lại trâu lành chữa cho thành què.
Mình chỉ đề cấp việc bạn đó bị lỗi khi cài PM bong bóng.

Còn việc mất QT do format cứng và cài đặt lại QT là phạm trù khác. Mình kg hướng dẫn hay xui bậy cái mình không biết rõ.

😁
Shinzx
TÍCH CỰC
13 năm
đâu cần xác định đâu..dù fomat kiểu gì thi vẫn cài được bt mà
Shinzx
TÍCH CỰC
13 năm
mà mấy bác chưa fomat máy cho mình hỏi sau khi cài xong app này thì vẫn sử dụng được ovi store nay hôk sử dụng được như thông páo zạ....
cài bình thường, chạy bình thường, ovi up mới nhất vẫn chạy tốt.
Máy chỉ format mềm.
trời mình format thường toàn làm theo cách *#7370# mà thôi format 4 ngón từ nào tới giờ mình không xài đền từ khi còn xài s60, thế mới mệt mỏi chứ, không biết có ai bị trường hợp này không, cái gì cũng cài được chỉ có cái phần mềm này chỉ xài được một lần duy nhất sau khi format *#7370# cài lại thì xong luôn.

---------- Post added at 04:21 PM ---------- Previous post was at 04:13 PM ----------

vì đây là HDH mới mình đ6au dám format lung tung chỉ trung thành với *#7370# thôi kakaka người ta cài được mình không cài được vậy mới đau chứ, hướng dẫn dùm mình với.
bác BOLD76 như vậy làm sao cài được phần mềm này vậy, có ai biết chỉ dùm, thanks, máy chỉ có format truyền thống *#7370# có 1 lần mà hết sử dụng được phần mềm này luôn, pó tay, không biết sao nữa, cài vào thì vẫn ok nhưng khi khóa phím màn hình tối thui.....:banghead:
mình hôm nay cũng bị rồi..
dung2 hôm ko sao hôm nay khởi động lại máy 1 cái. khóa màn hình tối thui.. phải dùng cái mở khóa bên hông của máy....
chả biết tại sao nữa .. remove cài lại cũng tối thui.... sau đó vào ovi store bản 2.4 mới nhất ý. bị dis ra lun...
mình cũng ko vào ovi lắm lên ko cần thiết... trong máy còn nhiều thứ hay lên ngại chưa format máy ...
\

mà hình như phải chạy lại fw bằng ovisuite hay phoenixx 2010 mới cài đc..
vài hôm nữa dùng phoenix để hack máy bản mới 13.16 lun.. hĩ hixx...
kakaka thấy chưa không ai tin, nhưng mình thắc mắc ở chổ mình đã format bằng lệnh *#7370# mấy lần rồi vẫn cài được ovi bình thường nhưng lần này sau khi cài phần mềm bong bóng chết tiệt kia vào lại sinh ra đủ thứ chuyện không cài đặt được ovi trên nokia nó download về rồi báo không cài đặt được, cái phần mềm kia cũng tối thui luôn chả thấy lợi đâu hết toàn hại không, chuyến này chắc đổi đào sang android quá mệt mỏi với thằng nokia này rồi.
dep day ca ban oi lai day ma xem
sau 1 hồi mày mò thj đã khắc phục đc lỗi đen màn hjnh ruj bà k0n ơj. Còn cái 0vj vẫn k vào dc do lúc trc tuj xóa n0 dj.đag kiếm bản 2.4 file sis mà k có
Hay vậy bạn mình hôm qua thử lên ovi up lại toàn bộ phần mềm máy, cập nhật đầy đủ hết các ứng dụng, và bản đồ chi tiết việt nam luôn, sau đó vào ovi trên điện thoại cài bản 2.4 mới nó download về được nhưng khi cài thì báo lỗi không cài được không biết sao nữa, bạn hướng dẫn mình khắc phục màn hình đen xem thanks, sau đó cài được bong bóng không, chứ mình thì sợ nó rồi pó tay hướng dẫn dùm mình cái.
thực tế cái ovi 2.4 này không quan trọng vì lên ovi kết nối máy tính thì sử dụng được thôi nhưng ngứa mắt vì có mà không sử dụng được trên điện thoại mới tức chứ, mà vào quản lý ứng dụng thì thấy ovi đã được cài hẳn hoi, nhưng muốn gỡ bỏ thì không được.
nói chung mọi hoạt động của máy đều ok nhưng cài ovi 2.4 từ điện thoại thì không được.
Mình có file .sis của ovi 2.4 nè mò mãi dùng thủ thuật mới dowload về được nhưng oái oăm thay cài vào nó chịu nhưng chờ vài giây thì nó out ra ngoài luôn kaka pó tay, ra care nó cũng pó tay luôn không chạy phần mềm lại được, nó bảo do máy mới ra rồi cái gì nào là phần mềm viết cho việt nam về ovi chưa có, xài đỡ để nó báo về nokia tìm giải pháp, tạm thời chưa có phần mềm mới để up chờ khoảng 1 tháng hoặc lâu hơn nữa, hiện tại không xài được ovi nếu có truy cập wifi. thế đấy chắc chuyển sanh HTC quá chạy androd up phần mềm vô tư ứng dụng lại nhiều...dang suy nghĩ đây.
Shinzx
TÍCH CỰC
13 năm
cần j thủ thuật...ai muốn down cái ovi này cứ vào store.ovi.com bằng trình duyệt trên máy là được mà
mình khắc phục dc lỗi màn hình đen rồi.còn về ovi thì chịu cài bản mới nhất nó báo lỗi cập nhật nhưg lại k gỡ bỏ dc mới đau.

Sr bạn mình dag online =n8 khi nào rảnh mình up file và hướng dẫn bạn cách cài bubble mà ko bị màn hìh đen do qt
cố gắng up hướng dẫn sớm nhé bạn thanks nhiều nhé.
sau khi up FW mới thì máy gặp phải 1 vấn đề, hình ảnh và video trong máy trước đó ko hiển thị được, bực mình 4mat lại thế là tiêu luôn cái bong bóng này luôn, lại thêm cả ovimap và ovi store củng đi tong. may mắn là có source ovimap 3.04 nên ovimap khắc phục được, loay hoay cả buổi mới khắc phục được cái bong bóng này, chỉ cần cài thêm qmlviewer.sis vào rùi cài lại là được. còn ovi store đã thử vài cách vẫn chưa được. rõ chán.
qmlviewer.rar
Thấy chưa đúng là cài cái này vào rủi ro thiệt tui bị rồi các bác chưa tin bây giờ bị hết rùi kìa, pó tay đúng là khi nào đợi cái bản chính thức ra mắt rồi mới chạy cho yên tâm.
Hôm nay tui chính thức báo cho các bác biết tui đã đem noikia ra care để chạy lại toàn bộ phần mềm nè kaka cũng tại mấy cái bong bóng đó hahaha, ra đây nó cài ovis cũng không được luôn đành chờ 1 tiếng chạy phần mềm nè, thôi từ nay không dại nữa nhé.

---------- Post added at 04:42 PM ---------- Previous post was at 04:40 PM ----------

mắc công thôi cũng chã có gì nhưng mà phải cẩn thận đẹp nhưng có hại = phải cân nhắc kakakaka các bác khác lưu ý nhé.
Shinzx
TÍCH CỰC
13 năm
mình dùng thấy bt...nokia betalabs nói rõ sẽ không sử dụng được ovi store sau khi cài đặt app này rùi mà...mình ho, wan trọng ovi store lắm với lại cũng mất lâu rồi...cái nè chạy trên Qt 4.7.1 còn ovi store chạy trên Qt 4.6.3 ...nghĩa là sau nè ovi store cũng sẽ đượ̣c viết trên nền Qt mới thui....mấy bác dùng bị lỗi đừng nói nặng lời như vậy
Cài đặt bong bóng chạy bình thường có bị gì đâu, ovi bình thường. Sau đó FW up bình thường luôn, ovi store up bản mới luôn, có bị lổi gì đâu.
Cài 1 cái xài dc liền.
Máy không hack, không format cứng.
chà không biết bạn hỏi ai trên nokia betalabs mà họ trả lời bạn như thế vì theo mình thấy ít nhất nà trên 80% người cài ctr này vẫn dùng ovi strore bình thường . trong dó có mình

---------- Post added at 05:57 PM ---------- Previous post was at 05:53 PM ----------

theo mình thấy bạn lên xem lại liệu bạn cài có dúng ko (cài dặt đã dúng hướng dẫn chưa . trước khi cài bạn có tắt nhưng ctr chạy xung chưa v..v.). rồi hãy phát biểu , mình và vô số bạn cài ctr này vẫn dùng bt . có rất nhiều nguyên nhân có thể gây ra lỗi chứ ko phải cài bubbles này vào nà bị lỗi bạn nhé 😃
Shinzx
TÍCH CỰC
13 năm
mình đâu cần hỏi ai...trong mục download app này trên betalabs có dòng chữ cảnh báo đỏ choé về vấn đề này.......và trong comment cũng hok it người nói về vấn đề này....bác nên tự vào betalabs tìm hiểu nha...
mình ko lo vì k vào dc ovi.
Chứ jaf hay flash lại fw gốc v13.16 dễ =phoenix mà..là cài dc ovi ngay..
Tại có nhiều clip hd mới quay trong dịp tết ko copy vào pc dc do vẫn ở quê (hi hi vẫn còn dc nghỉ tết)... Vài hôm nữa đi học copy ra pc xog download fw mới từ navifirm xog cook lun cái installsever.exe vào là hack dc ngay... Ra care chạy lại pm lâu lắm tự làmcũgdc.....
Ai biết thay đổi, thâm hình cho nên bong bóng kg? Mặc đinh nó có 4 hình à.
😁
Shinzx
TÍCH CỰC
13 năm
khi đang ở màn hình bóng..chạm tay vào khoảng trống trên màn hình và giữ ...sẽ có phần cài đặt nền

---------- Post added at 05:43 PM ---------- Previous post was at 05:41 PM ----------

lưu ý...mún thêm hình của mình thì phải chuyển hình mình muốn cài sang thư mục E:/image/backgrounds trước
Muốn xóa cái QtExamples thì làm sao vậy
mĩnh lỡ tay thêm 3 người vào chỗ liên lạc cứ nghĩ là xóa hết các app con rồi cài lại là đc nhưng mà ko đc 😔 cài bản khác vẫn như thế
vẫn có 3 tên liên lạc ai biết cách sửa ko
Shinzx
TÍCH CỰC
13 năm
đơn giản thui...bác cứ bấm vào bóng liên lạc...khi 3 tên liên lạc kia hiện ra bác di chuyển quả bóng vào tên và cứ giữ như thế khoảng 2s..sẽ hiện ra cài đặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019