Nokia: Các máy PureView tương lai không nhất thiết phải có cảm biến 41 megapixel

Duy Luân
24/5/2012 21:49Phản hồi: 318
318 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phải nói con này là đt thoại chụp hình vô đối. hình em nó so với hình em khác thật là 1 trời 1 vực.
cho em xin key cua lcg jukebox 2.72 ik. imel cua em la 359570010113883
con khong thi hay gui den doilathe3221@yahoo.com. em rat mong moi nguoi giup em. thanks
nguoivocam
ĐẠI BÀNG
12 năm
thiết kế cho tương lai mỏng nhẹ
ảnh sắc nét là ok!!!!!!!!!!!!!!!
;)hihi....thích em quá
Chả có công ty nào nghiên cứu pin nhỉ ,pin trâu 1 ngày liên tục là được rùi
Camera cho điện thoại hăgr cần phải quá khủng, vì dù sao nó cũng chỉ mang tính chất nghiệp dư và chữa cháy thôi, trong khi đó đem ra 1 cái camera 41mp thì người dùng phải trả cho nhà sx 1 số tiền khá lớn cho 1 cái chức năng mà ko phải khi nào cũng dùng.
@Ng. Thành Trung Ngay từ đầu No đâu có hướng đến người dùng chuyên nghiệp (những ai lôi DSLR ra để so sánh thì chịu hẳn), dù nó chỉ là tính năng chữa cháy với người dùng chuyên nghiệp nhưng nó là hạng sang cho người dùng nghiệp dư! Bạn nghĩ đi, cứ cho là cùng là để chữa cháy, cái nào dập lửa tốt hơn thì vẫn hơn phải không?!
// Đọc xong mấy trang, thấy có nhiều bạn cả hâm mộ và những người không thích Nokia đêu có những phát biểu chủ quan và chưa đúng!
xikeqwerty
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Ng. Thành Trung aj dug thj mua. Cha aj ep ca. Sr onl dt
haitdh
ĐẠI BÀNG
12 năm
41 mp ? eo chụp tấm ảnh này nặng khoảng vài chục mp ;)) tốn bộ nhớ . xem trên máy tính khoảng máy ảnh 10mp là đẹp rôi 😁
ngu xuẩn, chú mua con máy du lịch 3tr ra so sánh à, con này 41 mp có ăn được mấy con dslr như d90 ko, vớ vẩn.

cái đó chuẩn rồi có ai chê nokia đâu, nhưng mà có ai mua vaio về cài windows 3.1 ko bạn ^^~.

vực gì, nếu so về hình thì iphone là vô đối nhất. Các cuộc bình chọn ảnh toàn chụp rồi "cho lên máy tính" bầu chọn chứ nếu để hiển thị ảnh đẹp thì retina của iphone là số 1, ảo tung chảo =)), ko tin bạn chụp ảnh từ n9 hay gì đó cho vào iphone rồi cùng so sánh =)).
@chickengold92 âm thầm ngồi đọc cm thì tên i fan này vào và phun ra 1 bãi OMG 3.5 retina làm sao mà ăn dk 24 '' full hd? màn hình bé quá mà net thì cũng chả ăn thua đâu.
soackvm
TÍCH CỰC
12 năm
Quan trọng là chất lượng thôi :d
phân giải quá lớn để làm gì.đâu có nghĩa là ảnh sẽ đẹp 😃
Anh_Tran93
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhhaihvnh mình thì nghĩ là chắc chắn ảnh sẽ đẹp hơn.ah ý là nếu bạn biết chụp nhé😃)
khoi.ng
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu điện thoại PureView mà mỏng hơn chắc mấy cái cameraPhone khác chỉ bit đứng nhìn từ xa mà ghen tị. Nếu mà PureView + WP8 thì ko còn cái gì cản được sức công phá của Nokia lun rồi.
đùa chứ mấy ông apple fan boy k quan tâm thì phắn cmn ra cho khác đi .bọn tôi fan nokia bàn vs nhau thôi ,ok?
Nhìn con 808 này trông mạnh mẽ, nam tính, hợp với các bạn trẻ, nhưng khi công nghệ này lên WP thì sẽ giảm bớt độ dày đi, tương ứng thì sẽ không còn 41MP nữa, mà sẽ là 30 chẳng hạn
tương lai dòng lumia 900 sẽ có camera 100mp, mỏng chỉ 9mm
Windown Phone 8 + PureView = SamSung No2.:p
Không cần đến tấm hình 41mpx chỉ cần 12mpx mà sắc nét là được rồi
khoi.ng
TÍCH CỰC
12 năm
N
Ếch ngồi đáy giếng. Câu này ko dành cho PureView. Làm ơn coi thử PureView là cái gì rồi nói.
@khoi.ng Ngu còn tỏ ra nguy hiểm, câu này có chỗ nào nói cho pure không?
khoi.ng
TÍCH CỰC
12 năm
câu n
nói này chính xác về cái cảm biến trên 808
Không pha sản được đâu giảm thị phần tí thôi máy ảnh co zoom quang còn điện thoai tiện dụng thật nhưng chỉ co zoom kts thôi nên không thể chụp xa được bạn à.
noridomi
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenthanhkim làm chi mà chơi một lèo comment y nhau vậy bạn,nhìn chóng cả mặt.
noridomi
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenthanhkim làm chi mà chơi một lèo comment y nhau vậy bạn,nhìn chóng cả mặt.
noridomi
TÍCH CỰC
12 năm
noridomi
TÍCH CỰC
12 năm
thế thì cần gì 16MP,dùng 1.3MP cho nó đẹp,đâu phải chấm cao là đẹp mà phải k các bạn😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019