Nokia công bố ứng dụng độc quyền cho Lumia, WP sắp có Angry Birds Space

Didu
9/5/2012 2:35Phản hồi: 114
Nokia công bố ứng dụng độc quyền cho Lumia, WP sắp có Angry Birds Space

Ưu điểm của nền tảng mở đó là sự đa dạng ứng dụng nhưng đây cũng chính là điểm yếu mà Nokia nhận thấy, họ cần những ứng dụng được phát triển và thiết kế dành riêng cho người dùng dòng máy Lumia chạy Windows Phone. Tại CTIA, Nokia đã cùng với các đối tác công bố những ứng dụng độc quyền cho Lumia mà những máy chạy Windows Phone từ những hãng khác chưa thể có. Đầu tiên là ứng dụng PGA Tour cho phép người dùng theo dõi thông tin, điểm số, các giải đấu trong hệ thống đánh golf PGA. PGA Tour có khoảng hơn 1 triệu người dùng trên các nền tảng nhưng trong 6 tháng đầu tiên, chỉ có người dùng Windows Phone của Nokia mới có thể sử dụng ứng dụng này, bắt đầu từ cuối tháng 6 tới.

Đối với trò chơi, chúng ta sắp có Angry Birds Space độc quyền cho Lumia và sau đó là cả nền tảng Windows Phone. Trong tương lai, một số game nổi tiếng của EA như FIFA, Tiger Woods PGA TOUR, NFS, The Sims 3... cũng sẽ xuất hiện trên Marketplace.

Ngoài ra, cũng còn một số ứng dụng độc quyền trong thời gian 3 tháng hoặc 6 tháng khác cho Lumia như Groupon (độc quyền 6 tháng), Tripdots (độc quyền 3 tháng), AOL Entertainment Hub (độc quyền 6 tháng). Windows Phone trong tương lai cũng sẽ có ứng dụng PayPal, ứng dụng tạp chí Time, Newsweek và Box.

Nguồn: Nokia
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

d7293
CAO CẤP
12 năm
HAY quá, Lumia càng ngày càng hay.
Phải có chút độc quyền để tạo sự khác biệt, hút hàng. Chúc No sớm khỏe 😃
Anh em WP nói chung và Nokia chạy WP có tin vui rồi.
Cái hình mới nhìn lướt cứ tưởng quảng cáo xe máy Yamaha!
😁
WP đang có những bước chuẩn bị cho 1 cuộc chạy đua mới.
prin77
CAO CẤP
12 năm
Uả angry bird space mình đang chơi trên ios đây...độc quyền vậy không update được à...vậy doanh số game giảm đáng kể đây
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
@prin77 cái này là trên windowsn phone thì chỉ nokia mới có, còn các nền tảng khác ko liên quan 😃
@prin77 độc quyền trên WP thôi bạn vì WP chưa có angry bird space
xedieu
CAO CẤP
12 năm
Độc quyền kiểu này chỉ nhanh chết thôi. 😁
tanggialong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xedieu chết nhanh cái gì biết gì ko mà nói:mad:
xedieu
CAO CẤP
12 năm
@tanggialong À, êm biết ít thôi mà, cỡ gấp 10 lần bác! =))

Độc quyền cho Lumia trong chỉ cái đám Uyn đâu phôn! 😆 Ối giời, bố đời, tưởng độc quyền trên tất cả các nền tảng chứ bản thân WP đã èo uột rồi, không lo mà phát triển theo hướng đại chúng hoá, lo đi độc quyền, không là TTBD là giề! 😁
Ngồi hóng Agrybird 😁
tiazh
ĐẠI BÀNG
12 năm
toàn những thứ nếu có máy thì mình cũng chả dùng. 8-}
leenoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko đủ hấp dẫn khi toàn thiếu mấy cái cơ bản nhìn cái MP thấy nản toàn app vớ vẩn!
anhquocfn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@leenoo app của microsoft bỏ tiền thuê người viết mà bạn bảo vớ vẫn thì chắc X-box nổi tiếng của microsoft nó sập tiệm rồi. haizz.. mình thấy bạn nguy hiểm thật đấy
marcong
TÍCH CỰC
12 năm
Rõ ràng là các OEM của M$ (trừ Nokia) sẽ chẳng mặn mà gì với thông tin này. Sự thiên vị là quá rõ và Windows phone có vẻ như vẫn chỉ là quân bài dự bị của các OEM để tránh việc quá phụ thuộc vào Android.
@boomboomboy129 Đời đầu thì Trophy là ngon mà bác. Giá quá tốt luôn ấy
@marcong Họ đã làm đc gì cho WP nhỉ ? Nokia đã cho ra kha khá phần mềm cho WP còn các hãng khác thì sao. Lo chăm chút cho Android. Theo mình thì Nokia mới là công thần. Vì nokia dốc toàn tâm cho Winphone. Có bao giờ bạn tin tưởng yêu thương một kẻ bắt cá 2 tay hết lòng chưa ?
@haimap87 lâu lắm mới thấy có một bài phân tích chuẩn.
ủng hộ cho Nokia:-bd
@ph0n6 đấy đúng là bản chất của bọn Châu Á chúng ta, gió chiều nào buông theo chiều đó thôi, làm tới đâu tới, kiếm được bao nhiêu thì kiếm. nhớ lại nhờ windows mobile mà HTC nổi tiếng từ dòng black diamond tới giờ và thằng SS cũng vậy cũng nhờ dòng Omia, má tụi nó bây giờ xem thường WP cho lắm tới chừng MS tung hỏa lực Win 8 và WP8 năm nay coi mèo nào cắn miểu nào cho biết.
htduy11
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có là tốt rồi. độc quyền gì cũng có anh em mạng hỗ trợ thành đa quyền hết. 😁:p
độc quyền thì tốt hay xẩu nhỉ?
trong khi các trang mạng vẫn đăng tải games for free đầy ra...
ko độc quyền thì thiên hạ vẫn tải và độc quyền thì thiên hạ sẽ ít tải hơn 1 tý à 😃
Các anh em chả đọc kỹ gì hết ,độc quyền có thời hạn mà, cái thì 3 tháng ,cái thì 6 tháng ,hết thời gian thì public hết thôi
Ccuong_
ĐẠI BÀNG
12 năm
@darkwarrior2207 giả sử b thường mua game, có một game mới ra rất hay, nhưng lại độc quyền trên máy lumia trong 3 tháng. vậy là thằng bạn dùng lumia thì có đồ xài còn b thì ngồi chờ 3 tháng. 3 tháng chứ ko phải 3 ngày nhé. khác nhau nhiều lắm đấy
@Ccuong_ cái này công nhận, như game thủ android chết mê game ios thôi, nhưng vấn đề wp giờ chưa phổ cập thì chả mấy ai biết chất lượng hay tiện dụng nó đem lại thì độc quyền càng làm nso ngu đi.
//3 tháng đó bao nhiêu con lumia được bán ra ???, nokia có tính tới điều này ko nhỉ mà bỏ cả đống tiền ra độc quyền lâu vây 🤔?
@clonecaida Mình xem được là 86% máy WP bán ra là dòng lumia của Nokia nên độc quyền này không ảnh hưởng nhìu. mặt khác tạo ra sự ưu tiên cho NOKIA. Vì hiện tại Nokia toàn tâm toàn lực nhất để thúc đẩy sư phát triển của WP mà nên cần phải có ưu đãi chứ.
anhquocfn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@clonecaida thấy hay mà, tui xài lumia có thì khoái chuk sao, còn chuyện lời lỗ kệ ngta đi 😆 tui ko có nói bạn ganh tỵ với tui đâu nhé, =)) ý là tui thấy bạn rất wan tâm tới lumia thì phải ^^ nếu thế sắm 1 con ủng hộ cho No đi ^^
The Sims 3 có lâu rồi mà
máy đẹp như thế chả phải đầu tư mấy khoản phần mềm này# cố lên nokia
Nhờ Nokia mà mình có nhìu app hơn cho dòng wp đó chứ.
Độc quyền cũng sẽ chơi đc trên tất cả máy khác thôi
Khi nào có WP có tiếng Việt thì mình mới ham muốn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019