Nokia đã quay trở lại rồi, nhưng liệu chúng ta có thể yêu thêm lần nữa như ngày xưa ấy không?

zyzy1908
14/6/2017 5:1Phản hồi: 424
424 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhưng thứ như Pureview hay Nokia Glance đã thuộc về Microsoft. Nên Hmd có tạo ra những thứ tương tự vậy thì cũng không thể đặt tên là Pureview, Glance,... Nên không thể dựa vào mấy cái tên rồi bảo là chất của Nokia. Chất của Nokia vẫn là người cũ của Nokia nắm giữ, vẫn được thiết kế bởi người cũ của Nokia. Trước khi Hmd ra đời, Nokia đã làm như thế với Nokia N1
Rất yêu nokia, và đọc xong bài này mình yêu luôn em zy , rất có tâm.
mãi yêu Nokia. Mình chưa dùng điện thoại của hãng nào khác ngoài của Nô
Haithang7512
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ai thích, ai yêu thì xúc thôi. Mình cách đây 2 tháng nẽ ra là xúc con nokia6 cho v rồi, nhưng suy nghĩ lại chọn samsung. Nếu ai kinh tế tốt mà chỉ cần mua máy tầm đó yêu thì mua cũng được. Vì mình rất hay buôn dưa lê với v lên muốn cái đã được chứng thực. Vì sợ chất lượng đàm thoại không được tốt. Lúc đầu cũng quyết ủng hộ nokia rồi sau lại sợ. Mình đi đài loan mua gửi về cho v. Kinh tế ko có lên mua con tầm trung chứ có thì ăn ngay con S8 rồi. Bên đó S8 giờ có 21000
tuxedo198x
TÍCH CỰC
7 năm
Nó mà sản xuất lại n gage 7280 ko thì mình mua 😃 . Những mẫu thiết kế như thế ko thay đổi hãy thay đổi phần cứng và hđh cho thiết kế ấy thì chắc hay 😃
Chứ nokia 3310 chỉ thêm nhiều màu sắc thì thôi ...nghỉ luôn đi
Vo_manh
TÍCH CỰC
7 năm
Chỉ đơn giản là tình cũ thôi.
Vẫn chưa thấy dc gì của quá khứ
quá muộn cho 1 cuộc tình :rolleyes:
taosung
TÍCH CỰC
7 năm
thấy mấy người anti tàu rất mù quáng, thà rằng bán đắt như oppo không nói, chứ xiaomi, huawei quá ngon so với nhu cầu bình thường, giá cả lại nhẹ nhàng
còn hơn là mấy anh thương gia buôn hàng xách tay về vn, như iphone like new, 99% các thứ, hoặc ss, htc, sony cũng vậy, tất cả đều qua TQ mông má lại hết, chứ làm gì có chuyện hàng đống máy mới giá rẻ bất ngờ cho các bác dùng
đừng biến vn thành bãi rác công nghệ nữa
có khi trong các cmt anti tàu có dấu răng của mấy thương gia kiểu này đấy
oblivion91
ĐẠI BÀNG
7 năm

Không liên quan, có thể cho mình hỏi mấy tấm hình này chụp ở đâu được không, nhìn hình có cảm tình, muốn đi 😃
@oblivion91 ở Làng Cù Lần - Đà Lạt bạn nhé ^^
@zyzy1908 Cháu chịu khó đi chơi xa phết, mà lên tận nơi khung cảnh uyên ương đồi thông nồng cháy thế này thì cũng rất gay đó cháu, chẳng may mà quá chút thì xong đời trai.
Chia tay rồi quay lại .. Thường kq cũng ko khá hơn được
Tớ biên tập lại chút để ae dễ đọc được liền mạch, bỏ inmager đi chỉ còn chữ thôi để xem ae có đủ trình độ hiểu biết đến mức độ nào về nó.
Rêmmberwp7
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nokia hết thời rồi
Nài thì soi 1 chiếc ĐT cơ bản đây., main Nokia 1202 còn chất hơn nhiều.
@vtvsoftvnn bác so từ thời 1202 nó ko hợp lý vì ngày đó cung ứng linh kiện nó khác bh, bác xem có phải hiện tại thằng mkt nó nắm trùm cung ứng chip cho các máy giá rẻ ko? Làm cái gì nó cũng phải theo thời thế thôi
Khó một nỗi là Tinh Tế này toàn anh hùng bàn phím không cả 😁
Giờ tuổi thọ quay vòng của đt tầm 2 năm , lâu thì 3 năm , nồi đồng cối đá không phải là tiêu chí chọn điện thoại thời điểm hiện tại , dùng 1 thời gian chán mắt mấy anh lại thay em khác thì nồi đồng cối đá để ngắm những vết xước sao ?
@ngocnambka Là người Việt Nam mình nói riêng thì chẳng có ai là ko muốn có nồi đồng cối đá cả mà tớ thấy cậu lại nói là ko phải tiêu chí chọn điện thoại, cậu thật là hào nhoáng tớ ko chơi với cậu được.
Em nghĩ Nokia chết lúc smp lên ngôi, những người yêu Nokia lúc đó dù yêu thế nào cũng không thể ủng hộ được. Nhu cầu thì vẫn cần mua, chọn 1 chiếc smp để phục vụ nhu cầu cuộc sống.
Bây giờ ai cũng có smp, thậm chí cá nhân sở hữu 2 - 3 chiếc. Vẫn thích Nokia thì cũng không thể đang yên lành thì bán máy đi rồi ủng hộ Nokia được.
Có lẽ do Nokia nhọ + bắt tay nhầm với HĐH Win
😕😕😕
@trunghoang1203 Như lời bác nói ấy, có người sở hữu 2-3 máy smp , có người mua 1 con entry/trung cấp làm máy sơ cua etc. vậy cần gì phải bán máy đang xài, nếu thích thì mua 1 con thôi.
prado
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn chờ Nokia 5 được bán ra, hy vọng chất lượng cuộc gọi vẫn đúng chất Nokia, thứ mà nhiều thương hiệu khác không có 😃
lenam18300
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nokia đã rất vô trách nhiệm khi khai tử java khiến những điện thoại đời nokia cũ giờ giống như 1 cục gạch, cửa hàng nokia giờ không vào được, game, ứng dụng tải về, kể cả game gốc của máy cũng chẳng còn. Thêm nữa, về kiểu dáng, tính năng thua xa so vs các điện thoại khác cùng giá, chỉ được cái bền. 😔
@lenam18300 Java đâu phải là nền tảng của riêng Nokia mà khai tử đc hả b? Nếu b đang dùng các đt đời cũ của Nokia chạy S40 hay S60 thì chúng vẫn cài đc các ứng dụng và game java từ bên ngoài mà, còn cửa hàng thì tất nhiên là nó bị khai tử r, nhưng đt thì vẫn cài đc file .jar bình thường
htkim
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thật đáng nể cho một cô gái trẻ xinh như zyzy lên tiếng ủng hộ một thần tượng từ xa xưa như Nokia với cách suy nghĩ dạn dĩ. Yêu em, zyzy.
Ngoài những ưu điểm mà zyzy đã nói như bền, chắc, hoàn thiện tốt thì còn một điều mà những người dùng Nokia đều biết là sự sáng tạo của Nokia ẩn trong vô số những dạng/model khác nhau. Nào là bàn phím liền, bàn phím trượt, dạng đứng, dạng nằm ngang, góc vuông, bo tròn, có console chơi game, camera thường, camera khủng... Về thiết kế đa dạng này thì có thể nói các hãng smartphone hiện nay không thể nào theo kịp được; nhìn các phone hiện nay đều giống giống nhau về vẻ bên ngoài, chủ yếu là một màn hình phẳng lớn, vài nút bên hông và camera trước/sau.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019