Nokia đã quay trở lại rồi, nhưng liệu chúng ta có thể yêu thêm lần nữa như ngày xưa ấy không?

zyzy1908
14/6/2017 5:1Phản hồi: 424
424 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bài viết của zyzy thường sẽ có 3 loại người cmt: 1 cmt thẳng thắn chê ngoại hình thế này thế kia, 2 cmt hơi lươn lẹo 1 chút,lấy lí do vớ vẩn gì đấy để chê chưa đủ trình review, 3 coi zyzy như những mod nam khác,chỉ đọc bài và cảm nhận cái bài viết
@zyzy1908 đừng bi quan thế mod. thời buổi giờ nam nữa bình đẳng hết mà
@lekhanhtrung123 Tớ đố cậu biết cmt của tớ thuộc thể loại cmt gì, cậu mà nói đúng thì tớ sẽ gọi cậu bằng bậc thầy.
Kazna
ĐẠI BÀNG
7 năm
@zyzy1908 Con gái thì sao chứ? Vào những topic thế này mới tòi ra 1 mớ người vô học vô văn hóa. Bạn là con gái bạn càng phải chứng minh bạn có bản lĩnh và khả năng chẳng thua con trai, là đứa con gái mà người khác phải ngước nhìn và ghen tị, còn với thành phần vô học thì khiến chúng nó gato đến mức phải tìm cách sỉ vả hạ bệ vì chúng nó ko tài nào ngoi lên được vị trí của bạn.
@Kazna Tớ like liền.
khi muốn kiện cáo ai phạm tội gì đó,thì bạn phải đưa ra bằng chứng là họ có tội chứ họ k có nghĩa vụ phải chứng minh mình vô tội trc vì vậy cả nokia lẫn các mod đưa tin chẳng việc gì phải chứng minh cái tính "không phải trung quốc" của nokia cả
Lâu lắm rồi mình mới lại dành thời gian đọc hết cả chục trang comment của 1 topic tinhte như mấy bài viết về Nokia gần đây.
Có lẽ tình yêu vẫn còn 😃
@spetsnaz GRU Bạn giống mình đó. 😁
Bài đánh giá mang suy nghĩ cá nhân nhiều! Trang công nghệ thì nên tập trung đánh giá công nghệ thôi!
cho mình hỏi là máy liền nguyên khối như sony z hay gỡ được mặt sau ra vậy
huy639
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hi vọng đt giá rẻ và cấu hình ổn trong tầm giá sẽ là bước đệm để NOKIA trở lại thành công hoặc chí ít là suôn sẻ. Do tâm lí nên mình mong muốn NOKIA sẽ trở lại với một thứ đầy sáng tạo và mới mẻ nhưng kết quả thì NOKIA lại đi theo con đường an toàn, thật nguy hiểm trong lúc này vì sự sáng tạo có lẽ là con dao hai lưỡi. Mình chắc rằng có nhiều ng hụt hẫn như mình. Hi vọng thời gian sau sẽ là thời điểm mà NOKIA thể hiện chất của mình mạnh mẽ hơn.
cái bài này giống như tát vào mấy ông bên CellphoneS bữa lên chém gió là Nokia bh mất chất rồi, bh là trung quốc rồi mua bh giống mua đồ TQ thôi 😔 e vô cmt kêu ko phải mà bị ném đá ghê quá nên thôi
KAXIHAN
TÍCH CỰC
7 năm
Một phần Fan trung thành giờ vẫn đang dùng WP ấy, mà đã dùng lâu được thì họ cũng chẳng đổi nữa đâu, một phần lớn Fan không theo đến cùng được vì quá nhiều áp lực trong quá trình sử dụng 1 cái điện thoại đã dừng chân tại tuyến sản phẩm khác rồi. Nếu dừng chân tuyến iOS thì giờ cũng không muốn về nữa, trói buộc quá chặt rồi, mấy năm chứ có phải vài tháng đâu. Nếu dừng chân tuyến Android thì giờ băn khoăn xem có thật sự phải đổi máy không khi khác biết chủ yếu là cái tên, hơn nữa tuyến Android cũng nhiều tuyến nhỏ nữa, nếu xa chân tuyến Nexus hay Pixel hoặc Note thì cũng khó đi vì đặc trưng của những dòng đó ảnh hưởng sâu sắc lắm. Nếu dừng chân ở tuyến khác nữa như đi sang BBOS chẳng hạn, thì nói thật giờ họ cũng gần cạn hết cảm xúc để quay về rồi. Cứ xem tinh tướng thì biết thôi, ai cũng xưng là Fan ruột nhưng giờ phần lớn họ dùng máy khác hết rồi, ngay cả di sản của Nokia khi thời sang máu khác, cũng có ai muốn dùng đâu. Nokia với thiết kế cá tính với ống kính CZ giờ phần nhiều là hoài niệm mất rồi. Coi như bây giờ sống lại thì không gặp thời thôi, mà hoàn cảnh này cũng không trách ai được.
Tàu bây giờ cũng không đến nỗi dởm như xưa. Và giá điện thoại cũng đã rẻ hơn nhiều, dùng 1 cái 2 năm là lỗi thời, cần gì phải nồi đồng cối đá như xưa.
ảnh chụp ban ngày mà nó cà ảnh bệt như bọn ốp bô cà da mặt vậy? v-ãi nokia 6. ko thể yêu thương nổi. 😔
mấy con lumia về tay MS có thất bại nhưng vẫn thấy chất riêng, chất Nokia trong đó, chứ mấy con Nokia mới này chỉ là cái tên thôi, chứ có gì khác biệt trong 1 rừng android? mà nói thực mình còn chẳng quan tâm. tháy tin Nokia ra sản phẩm mới trên trang chủ mình auto bỏ qua luôn. còn ngày xưa ra Lumia mới mình có vòa đọc
Chó cứ sủa đoàn người cứ đi. Ngày xưa cứ hàng tá thằng sang truyền giáo android bên box symbian nokia bị đuổi thẳng cổ cứ lỳ .
Giờ hàng tá thằng chê HMD , Nokia ... mình còn lỳ hơn nó là câu trích ngôn mod @zyzy1908 ạ ...
ps : mình cứ iphone thui ko quen android he !
ko thấy đánh giá về chất lượng màn hình và hiệu năng khi load app hay đại loại về các vấn đề hổ trợ công việc nhỉ! chứ chụp chọt thế là đẹp òi.
icon929
TÍCH CỰC
7 năm
@kijutonet https://m.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=RxkqNtBR424
kixpham
ĐẠI BÀNG
7 năm
@zyzy1908 dùng câu từ 'một huyền thoại của làng “smartphone” ' anh thấy sai sai thế nào ấy điện thoại thì được nhưng "smartphone" thì nó làm sao ấy 😆, sau này thì chắc cũng có nhưng là sau sau Steve Jobs nhiều nhiều lắm luôn em à.
hsthpt
TÍCH CỰC
7 năm
@kixpham Trước thời IOs hay Android, WP thì smartphone ngày xưa là thuộc nhóm Symbian hoặc WM bạn ơi 😃). Nên nói không ngoa thì Nokia là tượng đài smartphone 1 thời.
kixpham
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hsthpt Chuẩn symbian bạn ơi, theo mình tìm hiểu trên wikipedia thì nó là hệ điều hành đóng và các ứng dụng ko tương thích các hệ điều hành khác nhau, không có khả năng nâng cấp hdh. Các úng dụng cũng đơn giản ko tương thích với các điện thoại khác trong cùng ột hệ thống Nokia.

Nó rất thân thiện dễ dùng còn theo nghĩa smart phone đúng nghĩa thì mình nghĩ ko phải đâu.
hsthpt
TÍCH CỰC
7 năm
@kixpham Thật ra Symbian nó là tổ hợp có điều anh Nokia nó chiếm hơn 50% cổ phần nên độc tôn thôi bạn. Từng điện thoại hãng khác chạy Symbian 😃. Còn ứng dụng thì tuỳ dòng, S60 là khác S40 rồi. Tuy vậy ngày xưa có trò hack phone cài được cả đống thứ hay ho, kể
cả cài được thư viện python vào để chơi mấy app lạ. Tiếc là Nokia quá bảo thủ nên Symbian chết tức tưởi 😃.
Nokia à... mà nokia là gì nhỉ...
@Mod con gái thử đổi gió cài các app teamviwer, remote desktop hoặc hiệu năng chỉnh sửa ảnh xem, cài phần mềm cắt phim, biên tập video gắn xem. hehe cũng đang thử nghịch androi đổi gió
Làm smartphone giờ đây quá nhanh và dễ. Cảm tính, chủ quan khi dựa vào tiếng xưa để khẳng định chất lượng tốt, bền .
rất lấy làm tiếc là nokia mình chỉ yêu mỗi 8800 gold arte 😁
Vẫn sẽ mua Nokia thôi vì đơn giản từ ngày bắt đầu dùng điện thoại đến giờ máy chính 9 cái vẫn là Nokia. Và điều quan trọng chất lượng và giá thành luôn phù hợp với nhu cầu và sở thích của cá nhân.Vì mình là fan Nokia chân chính chứ không đến mức cuồng. ( nếu chất lượng gia công, thiết kế, giá thành, độ bền không đáp ứng được tiêu chí của mình thì mình sẽ không mua ).

-Tham gia diễn đàn tinh tế từ năm 2012 đến giờ thích công nghệ và đặc biệt là điện thoại. Tất cả các bài viết về điện thoại đều đọc, đơn giản vì thích thì đọc, đọc để cập nhật tin tức, xu hướng phát triển của công nghệ. Đặc biệt là những bài nói về Nokia thì luôn đọc hết theo dõi từng ngày. Nói chung cứ có tin gì hay title có chữ NOKIA là bấm vào ưu tiên đọc trước.
- Cảm ơn mod
#zyzy1908 về bài viết + phân tích khá khách quan về thương hiệu " Nokia 2017"
meodichoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bảo Nokia là Tàu khác mẹ gì khẳng định cả dân tộc Vn Tàu hả ? đứa nào đủ tự tin bước ra đây và dám nói tổ tông nó ko có chất Tàu tí nào đi xem nào 😃 hay là câm mồm hết 😃 tao khẳng định luôn là éo bao giờ có nhé 😃 mà lại còn sắp bị Tàu thuộc 1 lần nữa rồi, tha hồ sướng nhé, nhờ có sự giỏi giang của mấy đứa chúng mày 😃
còn về mấy máy Nokia, tất nhiên tôi khẳng định với các bạn tôi chưa từng hết yêu No. Nếu có điều kiện kinh tế sẽ ngay lập tức ủng hộ ko do dự. Có điều chỉ ko thích thiết kế camera, nó to hơn thì đẹp, chứ nhìn to bằng cụm led kia nhìn nó cứ thế nào 😔:oops: còn lại thì không thể tìm ra điểm nào để chê, rõ ràng Nokia vẫn sẽ sống khỏe nếu còn nhiều người chịu ủng hộ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019