Nokia: không có Windows Phone 8, dòng Lumia vẫn rất tốt

babybungbu
21/6/2012 22:23Phản hồi: 606
606 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đưa pureview vào là chuẩn....

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
dangduy1806
ĐẠI BÀNG
12 năm
"lạc quan" sống lâu bác à 🆒
MS ra đòn chí mạng, Nokia chỉ còn biết tự trách mình
ôi Nô thân yêu của em , hâm mộ no mà sản phân của Nô nó cứ thế này thì ,ơi N9 đã chêt iểu nay còn lumia 900 nữa sao 😔
dirtylove
ĐẠI BÀNG
12 năm
No bị MS chơi thâm thật mang tiếng a e thân nhau như cứt vs... Nhưng mà ko sao cứ nhiều game va app ngon máy chạy mượt body đẹp là ok
Lên đc wp8 hay lên 7.8 cũng ko quan trọng, chẳng có gì to tát cả, chỉ có điều định cuối tháng mua lumia 900 giờ ko hiểu sao lại đổi ý, chắc nhắm one X thôi.

Sent from my SGH-T959 using Tinhte.vn
Doanvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
7.8 là quá tốt rồi, muốn wp8 thì mua cái mới vậy thôi
Nô vẫn bảo thủ như xưa, bây giờ Nô cò nói chíp lõi tứ là hao pin nữa ko, dù7,8 ko khác 8 là mấy nhưng ra máy chạy W8 là đa nhân rồi, về sau có nâng cấo nưa thì chắc chắn là sẽ lợi hơn.
loxuanhanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái quan trọng đây là nâng cấp lớn, thay đổi hẳn kernel của hệ điều hành chứ không đớn thuần là 7.0 lên 7.5 hoặc GB lên ICS đa phần phần mềm vẫn tương thích và chạy được. Liệu rằng những phần mềm hiện tại đa phần có tương thích với WP8 ko?
x.dung
TÍCH CỰC
12 năm
Ông ceo này gió chiều nào xoay chiều đó. Hệ điều hành hỗ trợ hạn chế phần cứng mà chém theo hứng tiêu cực được

Sent from my LG-E730 using Tinhte.vn
Cuộc đời luôn ngang trái. Sự thật luôn phũ phàng...Mong anh ELop đừng nói nữa...đau lắm. E tránh xa anh từ bây giờ luôn.
Lumia 800 giảm giá còn 7-8tr là mình quất liền \😁/.
Pác Nô ơi, cố lên!!
Không lên được WP8 do khác lõi nhưng, không mún mất lòng người dùng thì MS vẫn phải hỗ trợ phát triển các bản cập nhật cho 7.8 (không chỉ thay đổi giao diện)
chả biết ở chỗ các bác thế nào chứ ở chỗ em khi đi mua điện thoại dù là trẻ em hay phụ nữ thanh niên hay người già đều nghĩ tới nokia a.
weixiao
TÍCH CỰC
12 năm
@longx10docomo có lẽ là toàn vn bạn ah. giống bố mẹ m quan niệm xe máy là phải Honda
nhưng vn thì toàn mua mấy cục gạch thôi. chả làm cho Nô thoát phá sản đc. ah Nô có phá sản thì 1280 chạy bền thì 100 năm sau nó vẫn thế
@longx10docomo Chỗ bác là chỗ nào vậy?
bán rẻ thôi, biết làm sao dc.
Có lẽ tin này No biết lâu rồi mà vẫn đâm đầu vào, nản thật.
Chỉ biết hi vọng No vượt qua đc.hix
1 lời biện hộ để gỡ gạt lại chút ít, chứ Nokia bị MS đá đít đau tức lắm rồi 😆
Nokia tính lưàcon nít 3 tuổi á? "Một người dùng bình thường sẽ không quá quan tâm đến việc nâng cấp phần mềm" phó chủ tịch cao cấp về quản lý mà nói như vậy thì đúng là Nokia đi xuống là phải. Người bình thường xem tivi thấy MS quảng cáo windows phone 8 rầm rộ, rồi đi mua điện thoại thấy cái máy Lumia chỉ là wp7 trong khi cái SS hay HTC chạy wp8 thì họ sẽ hỏi tại sao? Chẳng lẽ như ông này, nhân viên bán hàng nói "đừng quan tâm 7 hay 8 anh ơi, mấy cái máy chạy wp8 nó chỉ có thêm vài chức năng lòe thiên hạ thôi, chứ cái Lumia chạy wp7 mới xịn nè" hả ta?
@Hao74 Bác nói cũng đúng, chắc ổng chờ bán hết Lumina ổng lại nói khác thôi. Kinh doanh mà
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn căn cứ vào đâu mà nói người ta bốc phét ?

Ông ta nói hoàn toàn hợp lý, bây giờ hỏi khách hàng bình thường là máy chạy Ver bao nhiêu người ta cũng chẳng biết.
Giá trị và trải nghiệm chính thống của Nokia vẫn hay. Hi vọng rằng Nokia sẽ đứng dậy được.

BÂy giờ tớ dùng Nokia 8800 gold và chẳng có gì phải than phiền về HĐH hay gì cả.
@dttung80 Nếu vậy thì sao có đc. so sánh smart phone và điện thoại thông thường đâu có đc. Bạn nhìn trên góc độ kỹ thuật xem. bây h chúng ta ko đứng 1 chỗ đc. thế giới thay đổi liên tục. yêu cầu của ng tiêu dùng cũng thế, làm kinh doanh k nên và ko thể áp đặt suy nghĩ cá nhân cho cộng đồng
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
@phanhoang1412 Nếu ông ta phân tích đúng thì cũng phải thừa nhận là ông ta nói đúng. Còn thực tế thì không ai nói trước được.

Nói chung, xu thế của người dùng cũng sẽ thay đổi mà. Như vài năm trước đâu cũng iPhone, giờ nhiều người ngán iP tận cổ rồi. Một dạo 1110i, 1202 thành mốt. Khó nói lắm.

Ta chỉ hi vọng Nokia có thể đứng lên được, dù sao trong lòng người dùng đt cái tên Nokia vẫn có một giá trị nhất định.

CÁ nhân mình rất mong Nokia đứng lên được, vì xét về Thiết Kế thì Nokia có nhiều dòng thiết kế rất đẹp.
@dttung80 Đây chỉ là lời biện minh không hơn không kém. Nói thế này thì tại sao Nokia lại đi bỏ phăng Symbian, Meego. Vì nguời dùng bình thường không quan tâm tới OS gì và việc update cơ mà !?

Thốt một câu khẳng định thể hiện được trình độ của mấy cấp quản lý của Nokia và người dùng Lumia giờ đã hiểu vì sao họ bị bỏ rơi bởi cái quan điểm mập mờ, đã sai nhưng không sửa mà chỉ thích biện minh của mấy lão Nokia !

CEO thì khẳng định: Không cần đa nhân vì chỉ hao PIN mà thôi ! Người dùng đổ xô đi mua Lumia vì tin thằng cha này bốc phét, và nghĩ logic rằng WP8 chắc chỉ cần đơn nhân.
Sau khi WP ra WP8 phải chạy trên phone đa nhân, bị MS vã vào mặt thì thằng cha quản lý khác của Nokia lại thốt: người dùng không quan tâm họ đang dùng version bao nhiêu.
Sau này ai dám tin nữa... Nokia từ 1 ông lớn tự chuyển mình thành 1 ông kẹ
Cat2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thằng MI quay thằng NO như dế 😕 mấy anh đang xài LUMIA chắc đang rầu lắm đây :p tuy vậy thấy thằng MI kết hợp với NO cũng hay, mới có cửa chiến lại tụi ĂN Roi với Táo CHUA

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019