Nokia: "lời phàn nàn lớn nhất đó là khách hàng không có được những ứng dụng mà họ muốn"

Duy Luân
14/5/2013 16:27Phản hồi: 314
314 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái gì cũng tiền tiền, cái free thì như sh** =))
Bạn có để ý khi chuyển sang hệ điều hành mới thì chúng ta lại cài lại hầu hết những ứng dụng đã quen thuộc.Cái quan trọng nhất vẫn là trải nghiệm người dùng và ứng dụng thực tế thôi chứ chạy đua mãi cấu hình sao khách hàng chịu nổi.
Mấy ứng dụng cơ bản Anh No có làm được đâu, do anh MS anh ấy chỉ đạo rồi.

Chờ đến khi đáp ứng được một số ứng dụng cơ bản, thì khách hàng chạy hết rồi.

Phần cứng Anh No thì tốt rồi, chỉ còn vấn đề anh Ms thôi.

Sao không thấy hãng nào hứng thú với WP ở thời điểm này nhỉ.
@anhhoang02 Ứng dụng cơ bản là những ứng dụng nào hả bạn?
Biết khuyết điểm rồi thì sửa chữa nhanh đi chứ
d7293
CAO CẤP
11 năm
Sao lắm người kêu là Nokia sao không chạy Android, nhưng nếu Nokia chạy Android thì chắc nhiều người lại kêu là sai lầm đấy.
Wp8 và Wp7x khác nhau nhiều quá. Nokia và Microsoft cần đồng bộ nhiều hơn.
vanninh1978
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình chỉ cần phần mềm nghi âm cuộc gọi thui mà chỉ mò kim đáy biển vậy
toan315
ĐẠI BÀNG
11 năm
nói gì thì nói em vẫn thích lumia hơn androi nhiều ở độ mượt và lướt web nhanh
lumina920
ĐẠI BÀNG
11 năm
Điêu! Cái quan trọng nhất là những tiện ích trong chính hệ điều hành chứ không phải các app của bên thứ 3. Tách luồng âm thanh, khoá xoay màn hình, bộ gõ tiếng việt telex...
shirou21
ĐẠI BÀNG
11 năm
Như con lumia em em dùng, kiếm mãi mà chẳng có app khóa màn hình ko cần ấn nút, trong khi android thì mấy app có chức năng đó, người dùng WP có lẽ tiếp tục phải chờ đợi thêm những app cần thiết như thế nữa.
@shirou21 trên wp 8 thì sắp có bác nhé.
shirou21
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenquanglinhsptn cách cài thêm 10 app bên ngoài là sao bác? Mong bác hướng dẫn.
shirou21
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenquanglinhsptn cách cài thêm 10 app bên ngoài là sao bác? Mong bác hướng dẫn.
@shirou21 bạn sang winphoneviet.com nhé
http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?forums/95/
Trước mình dùng titan 1 cài app thoải mái luôn, giờ dùng lu900 chính hãng nên chỉ cài được 10 app, nhưng những app cơ bản thì ok hết.
thanhnh1806
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nokia đang làm tốt phần việc của mình nhưng Microsoft thì không.
ktd87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dạo thời gian gần đây mỗi ngày lên Store của WP8 đều thấy có ứng dụng mới, giao diện của ứng dụng ngày càng đẹp lên. So với WP7 mới ra thật sự là cải tiến rất nhiều rồi.

Đối với Android và iOS nếu ai từng xài từ G1 hoặc Iphone 2G cũng thấy mọi thứ đều đi từng bước và người ta cũng đã chờ đợi để có được Jelly Bean hoặc iOS 6 như ngày hôm nay.

Quan trọng là WP8 cần rút ngắn thời gian hơn nữa để cải thiện những điểm yếu feedback từ người dùng.
cái gì cũng có cái hay riêng, 1 bên mới phát triển, 1 bên thì đã phát triển lâu, so sánh như bạn là quá khập khiểng. Nokia cũng đang đầu tư đó thôi, phải thêm 1 thời gian nữa mới có thể nhận định được. các hdh androi và ios cũng phải có thời gian mới có thể tích trữ và phát triển được như hiện nay đó thôi.
@hoanghuu1086 Cái chính là nhìn triển vọng... mà sao WP không nhìn các điểm hay của người ta học tập. Giả dụ như thanh notification, hay battery statusbar ? hay là bác Nô với MS đang tính nghĩ ra phương thức hiển thị mới của người sao hỏa?

Bác cứ tính, khi WP ra mắt đến giờ, không phải là 1 thời gian ngắn, mà những khuyết điểm TO LÙ LÙ của nó có khắc phục đâu ? hơn nữa những điểm yếu đó cũng chả cần phải là thiên tài mới nghĩ ra 😔 ai lại "sờ mát phân" gì mà thông minh đến cái độ phần mềm chặn cuộc gọi còn ko có..... Sợ nhất cái "đống ứng dụng" của WP mà nhiều bác cứ nhắm mắt nhắm mũi vào kêu là như thế là "đủ", với " chất lượng" =) xài cứ phải gọi là 3/4 toàn rác rưởi, dù là paid hay free...

Mình thấy đó không phải là cá tính hay điểm nhấn thiết kế gì cả, mà đơn giản là thiếu quan tâm đến tâm lý của người dùng. Xin lỗi mình nói thẳng là chả có ai đang xài iOS và Android dùng sang WP mà không kêu trời lên cả. Còn mấy bác mất tiền ngu mà ko dám nói thì mình cũng ko chấp làm gì.
game nhiều vào ... ứng dụng nhiều vào là ngon ngay ... máy chạy mượt phết ...
sao mấy trò chơi đơn giản như ai là triệu phú, đường lên đỉnh olympia cũng bắt mua là sao? mà ở ăn roi thì đầy ra
@Phạm Bình Minh trả phí là do bên nhà phát triển họ bán hay cho free thôi, liên quan gì tới MS. MS chỉ cung cấp cái chợ thôi.
Cần lắm những thứ như:
_Ghi âm cuộc gọi tự động
_Rung 1 cái khi bên kia nhắc máy
_Gõ tiếng Việt theo kiểu telex

Rồi còn trình quản lý cuộc gọi RapDialer thì mỗi khi gọi phải bấm xác nhận, gọi hỏi họ thì họ nói do cơ chế của WP8 bắt buộc xác nhận, không tắt được

Xài con 520, kiểu dáng đẹp mà không có mấy tính năng trên nhìn chán quá 😔

:oops:
Dùng WP đúng là rất mượt nhưng kho app thì wá nghèo nàn.mua No về nghịch 1 ngày thì chán.chẳng hiểu anh No đang nghĩ j?buồn....!
athysirus
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai mà cứ chê WP mà tâng bốc Android thì thật là kém hiểu biết vô cùng.
Android đúng là tuyệt vời nhưng nó tạp nham, vì qua tay mỗi nhà sản xuất nó lại khác nhau dù cùng version Android, mình chuyên lập trình cho smartphone (iOS, Android, WP) nên thấy rõ điều đó, có 1 số app chạy trên máy samsung rất tốt nhưng qua sony thì crash ... Thêm nữa là Android đòi hỏi phần cứng hơi bị cao để có trãi nghiệm mượt mà. Giá máy Android phần lớn rẻ hơn máy iOS và WP (phần cứng tương đồng) là do nó chẳng phải trả 1 đồng tiền phí bản quyền OS, nói chung theo mình thấy OS nào cũng có cái hay của nó các bạn ah, chỉ do thằng WP nó ra sau nên mới thiếu thốn App thôi.
@athysirus Đâu pm nào của bạn đâu đưa a e cái link down pm cho wp đi, bạn chuyên lập trình chắc phải có pm nào chứ 🆒
@athysirus Đấy là bạn đứng ở phía người lập trình thôi.
Còn ở người dùng, họ chỉ quan tâm là tốt hay không tốt thôi.
Ví dụ như cùng 1 app mà Ss chạy mượt mà Sony crash thì người ta sẽ mua SS thôi, và ngược lại.
@athysirus Bác nói 1 vòng kết 1 câu lảng xẹt, vậy cũng tự xung lập trình viên, wp app qua chan den 1 cai app coi youtube cung chua ra hon, chan luon, em co 1 con HTC 8x day trai nghiem wp rat thich nhung app thi rat tran, giao tiep NFC cua may ok nhung o ban hinh qua duoc em dung 1 may nexus 4 o gui duoc hinh, kho ung dung cua wp con hang che qua mang no nhanh pt.
Có vài thằng comment hài vãi, nói là free và phải mua phí mà dách có nghĩ tới là do bên phát triển nó quyết định cho free hay ko, liên quan gì tới MS, MS chỉ cung cấp cái chợ thôi.
Chỉ cần WP có kho app nhiều như OviStore à vui lắm rùi😁

Gửi từ GT-I9300 của tôi
thach273
TÍCH CỰC
11 năm
@BiVe_BeBu Đôi tên thanh nokia store từ lâu rôi
Mà đây là danh cho symbian,chăc cung săp đong cua như hđh đó thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM