Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia N9 Hỏi và Trả lời

soleil14
29/10/2011 13:22Phản hồi: 3.778
3.778 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang tính mua con này không biết có hợp lý hay không các bác.
Mình ngại gặp hàng fake hay hàng dựng mua về xài ít ngày cái đổ bệnh ra thì khổ
Mình cần bán lại chiếc Nokia N9 64GB đã sưu tầm bấy lâu nay. Máy hàng chính hãng FPT còn nguyên tem FPT.
Tình trạng máy dùng rất kỹ nên còn rất mới. Thiết kế của N9 nếu để trầy móp sẽ rất xấu.

Nokia N9 dù không được Nokia chú trọng nhìu nhưng theo mình hệ đều hành Meego của máy rất hay. Tích hợp nhìu công nghệ hiện đại mà các hệ đều hành sau này cũng phải học theo. Ví dụ như tính năng gõ 2 lần lên màn hình để mở màn hình được áp dụng cho dòng Lumia; tính năng thoát bằng các vuốt tay và đa nhiệm của máy được Blackberry tích hợp vào hệ điều hàng Blackberry 10... Mình không phải quản cáo, sự thật ai từng sử dụng sẽ hiểu.
Nói chung N9 có nhiều trãi nghiệm thú vị cho các bạn.

Phụ kiện: Fullbox gồm Máy, Sạc, Cáp, Tai nghe. Đặc biệt là Bao silicon chính hãng Nokia để bảo vệ máy mình vẫn còn giữ.
Giá bán: 3.700.000 VNĐ.
Máy 64GB còn rất mới. Giá đã hợp lý nha các bạn.
Địa chỉ: 58/91 Phan Chu Trinh, Bình Thạnh.
Mua làm quái j con này nữa,số tiền đó thiếu j con cho bác chọ,mua dtà công động k ai hỗ trợ và nhà sx cũng bỏ lơ luôn,chạy cái hdh lỗi thời muốn tìm 1ứng dụng cũng k có
@nuavangtrang2812 Yay hả bác. Yay mình tính mua con lu620 tốt không bạn? mình đâu hiểu j hdh...
@nttungvnh
tùy theo nhu cầu dùng máy và tài chính bác chuẩn bị được thì mới có máy hợp lí cho bác được 😁
Mua làm j bác ah.chán lắm,lumia mình mua xài thử 720 r,k có nhìu ứng dụng chán lắm,đợi time nữa hãy mua lumia.bây giờ kiếm con nào android mua xài đi bác
@bless_you Ông này nc nghe buồn cười quá.ngta cần 1 cái dt đủ để đáp ứng nhu cầu ngta,đâu phải ai cũng có tiền nhìu mà thích cái nào mua cái đo.ngta thấy n9 và lumia cũng đẹp giá cũng dc nhưng chưa bít xài thế nào,tui đã từng xài qua tui rút ra dc 1 kinh nghiệm cũng như bao người tui tư vấn lại để k phải hối tiếc khi mua.chờ lumia nó lớn mạnh r hẳn xài có j là sai,cái dt đi so sánh với cái tủ lạnh cổ 1950.hơi 😃
@bless_you hj,bác đọc lại comment ngta xem,ngta k thích n9 nữa mà đang có ý định mua lumia kìa,như vậy ngta ko phải đang băn khoăn sao bác,chắc bác đag cần bán con N9 hả 😃
anh em cho em hỏi về lỗi này . con n9 của em lỗi k nhận sim. gọi 112 thì bị sập nguồn. nếu em flash lại có hết k hay phải mang ra care. mà care ở HN thì ở đâu uy tín nhỉ.
@haynhotenanh flash lai di ban,khoi ngay y ma.dem ra cảe lam gi
@haynhotenanh Con của tớ lần trước lắp sim vào là khởi động liên tục, tháo sim và gọi 112 thì sập nguồn. Kết luận là hỏng công suất nguồn trên main và thay hết 800k. Hiện tại đang dùng ổn sau 3 tháng thay, nhưng k biết ngày mai thế nào, hehe
Các bác cho hỏi mình cãi nhau vs vợ thế là tương con n9 màu đen xuống nền đá hoa h nó vỡ rơi cả mảng màn hình còn vỏ bị nứt làm đôi thì có sửa đc ko? Thx

Sent from my IM-A850L using Tapatalk
mrhieuanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@all4pa Cái màn hình của của bác bị vỡ cả màn hay chỉ vỡ mặt kính thôi? Nếu cái màn bên trong còn dùng dc thì để lại cho em
Mình hỏi chút. N9 mình vừa vào phần wifi track hay host j đó. Giờ máy bị khoá đòi mk luôn.thế là bị lsao ạ
topic này giờ ế ẩm quá,ko thấy ai vào trả lời hết,haizzz
các báo có địa chỉ nào tin cậy sửa n9 k ? đt em đi care sửa cái loa ngoài 2 3 lần rồi mà 1 thời gian lại bị lại , oải care wá , k pít có lột đồ của mình k nữa (loa trong ok)
@nvtuan chắc nó luộc vài thứ thôi,chịu khó sửa xuốt chứ không hỏng luôn dc đâu.mình cũng bị luộc cái loa trong giờ gọi là phải bật loa ngoài nói chuyện như cãi nhau....bực
up
Sao mình cắm máy tính mà nó cứ báo lỗi Device not recognized nhỉ? dây cáp ngon lành. Cắm máy tính khác cũng bị 😔
khanhop007
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho em hỏi một chút. em mới dùng n9. nhưng thỉnh thoảng lỗi tin nhắn. có lúc tin nhắn báo đến em mở ra lại ko thấy. 1 lúc sau thì có. có lúc thì em nhắn tin cho người này nhưng mục tin em viết đi lại nhảy sang mục tin nhắn nguời khác. bác nào chỉ em cách khắc phục ko ạ. thanks
@khanhop007 Máy bác đang chạy PR mấy thế?

Sent from my Nokia N9
các bác cho e hỏi máy N9 của e khi cài game ngoài cửa hàng như game onl và nhiều phần mềm khác mà máy toàn báo định dạng sai. Bác nào biết giúp e mới dùng con này nên k hiểu gì về nó
mình có con n9 hôm trước cắm vào máy tính khi rút ra thì không dùng đc camera nữa, nó báo 'đang kết nối với máy tính bạn không thể sử dụng camera'
lên mình muốn flash bằng phoenix có đc không mn.
bạn nào biết chỉ mình với.
love_rain
TÍCH CỰC
10 năm
@bapy9x bác tìm hiểu bài flash4ever ấy,đơn giản hơn
Bác nào biết chỉ mình tắt cái cảm biến ánh sáng trên N9 dùm mình thanks, vì mới chuyển qua Meego
@hoangphong1132 Ý bác là không muốn cho nó tự động điều chỉnh ánh sáng lúc vào vùng sáng tối phải không ạ. cái đấy dùng QTweak để tắt.
@kaothenhi Đúng rồi bác, nó sáng tối hoài muốn loạn con mắt luôn, mình tìm trên cửa hàng không có, bác có file deb không send cho mình với
@hoangphong1132 Em không giữ file deb của N9 Qtweak, chỉ có file của kho ứng dụng này. bác cài vào sau đó tìm ứng dụng có tên như trên tải về nhé
https://www.dropbox.com/s/gwztx39lz6c1t01/org.formeego.apps_0.9.15_armel.deb
wayche
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangphong1132 Đây nè
Download here v9.8.8
Dạo này bắt đầu cảm thấy chán n9 mặc dù cũng đủ dùng các chức năng cơ bản của cái đt, đã từ rất lâu rồi ko có cái gì mới để cài cả ... Phải chăng đã đến lúc tiễn em nó ... Giá mà cái 1520 mà chạy đc meego thì hay biết mấy
wayche
TÍCH CỰC
10 năm
@huubinh1987 😃 Cấu hình quá lạc hậu và lỗi thời , đặc biệt là bị bỏ rơi quá xa so với các thiết bị hiện tại , cái gì đến cũng sẽ đến , rồi cũng thấy chán và muốn đổi mới cả thôi 😁
@wayche 9 xác rùi bác, mình đã chuyển qua 5s nhưng e N9 vẫn cất trong tủ chờ jolla Sailfish ra rùi vọc tiếp kaka
may ming bi loi cua hang ko cai dat duoc la sao?
Các pro cho mình hỏi, con N9 của mình tự dưng k xem đc ảnh, vào Bộ Sưu Tập thấy trống trơn. tình hình giờ xử lý ra sao. Ai biết hướng dẫn cụ thể mình với nhé, newmem Mego nen chưa biết gì ~~
thank all.
Cần mua xác có màn hình n9
An Vien HP
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bạn cho mình hỏi máy Nokia N9 muốn xoá dữ liệu người dùng thì làm thế nào vậy? Mình đã cài Nokia PC Suite rồi và đã xoá được một số file nhưng còn các thư mục trong folder Music thì không thể nào xoá được, kể cả khi xoá từng file cũng không được. Mình đã cài FileCase vẫn không thành công. Các bạn giúp mình nhé!
@An Vien HP Có filecase là làm dc mà, bác chụp cái màn hình lên xem lỗi gì ạ 😃

Sent from my IM-A760S/A770K using Tinhte.vn mobile app
Cần mua xác hay màn hình n9 ở hà nội đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019