Nokia N9 Hỏi và Trả lời

soleil14
29/10/2011 13:22Phản hồi: 3.778
3.778 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tphongtran
ĐẠI BÀNG
12 năm
Người ta thường nói: Đàn bà dễ bỏ ra 1 đồng để mua món đồ khuyến mại có giá 2 đồng nhưng không dùng đến. Đàn ông bỏ ra 2 đồng để mua món đồ giá 1 đồng nhưng là sản phẩm họ thực sự cần.

Tâm lý này chắc áp dụng cho hầu hết người VN thì đúng hơn. Nhiều bác cứ thích những sản phẩm nhiều tính năng, nhiều phần mềm nhưng thực chất chẳng mấy khi dùng hoặc không hề dùng đến, cài vào làm gì cho nặng máy ra.
N9 ngon thật, nokia đừng bỏ rơi em nó nhé
Mình cũng mới mua N9 hqua, khi tải nhạc vào thì nó cập nhật hơi chậm (nhất là trong phần Sounds and Vibration), còn tải clip HD (*.mp4) vào thì khi xem hình bị giật. Có bác nào giải quyết dùm em với 😔 e thấy buồn gê, Trailer nó coi Video ầm ầm còn mình thì giật giật
Vấn đề là hiện N9 chỉ đọc video 720p hd H264 BP chứ chưa hỗ trợ MP
yilka
TÍCH CỰC
12 năm
Đọc tính năng N9 ghê nhỉ, mà sờ đến cái gì cũng chưa có, chưa đc, tình hình này lại sắp ra N10 rồi 😁

Posted from my whitePad
mrkissn
TÍCH CỰC
12 năm
Topic hay lắm. Có ai biết cách tắt wifi Ko nhỉ ? Hiện tại ko thấy chỗ tắt nó cứ tự scan tốn pin quá
leroy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi làm thế nào để cài đặt Qt cho N9 và bao gồm những thủ tục nào để có thể chạy được app của Symbian trên N9
Qt là nền tảng lập trình thôi ! Tức là ứng dụng lập trình trên nền tảng Qt sẽ dễ dàng chuyển sang N9 mà không bắt lập trình viên phải viết lại chương trình , chứ không phải chạy được luôn trên N9 nhé bạn. Bạn thử lên ovi store sẽ thấy nhiều ứng dụng trên nền Qt mà cả Symbian và Meego đều có .
lyhuynh2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dù thiết kế đột phá nhưng ỡm ờ về tính năng và ứng dụng như vậy mình chẳng thấy có hứng thú tẹo nào với em N9 này
@LIENHUONG : lần đầu tiên thấy 1 thành viên full. sao hâm mộ wa;;;.ak a'. chẹp là admin ak`, sao íi thấy xuât hiện trên các topic của diễn đàn .. cha chả.,.,.
...::::Tri,sao meego khó xài vy my anh.Em sp ht hi rinh đi N9 mà thy s quá.Hix::::...
Lên trang chủ rồi à, chúc mừng nhé. Mong qua bài này hạn chế bớt được rác trong box.
Tiện đây mình hỏi luôn Có cách nào chuyển bộ nhớ n9 thành ntfs mà máy vẫn nhận không?
sau khi đọc xong topic này mình thấy em nó còn quá nhiều hạn chế cả phần cứng lẫn phần mềm
chỉ ra hạn chế xem nào ngoài việc ít ứng dụng...
run9
TÍCH CỰC
12 năm
Cái camera phụ chỉ để nặn mụn 😔(, chưa skype được với người yêu...
mấy cái đấy sắp hỗ trợ chứ ko phải ko có nên ko thể nói là hạn chế được.
Lại thêm 1 bác chưa dùng mà cứ đọc bài, phán bừa :trollface: =))
Q: N9 có chạy được Android không? A: ....?
Thích and thì mua điện thoại and n9 cấu hình khủng z chạy and vào để so với ak à
Cảm ơn bác chủ, bài viét hay quá!
huymailove
ĐẠI BÀNG
12 năm
lên nào nokia
n9 ngon quá mà em không với tới được😔
ứng dụng thì hiện bây giờ cũng khá nhiều rồi ( tầm hơn 500 cái) đủ dùng . tuy còn thiếu một số cái quan trọng với khá nhiều người nhưng đều là những cái kiểu gì cũng sẽ có trng thời gian tới
hôm qua ra CHUA BOC cầm thử:nặng,đầy tay,chạy mượt nhưng chưa quen dùng nên hơi khó chịu nhất là lúc thoát setting... hỏi thằng bán hàng pin được bao lâu : nó bảo 1 ngày , màn hình màu trắng lên yếu quá , tăng hết độ sáng mà nhìn icon setting và icon angybird không phải màu trắng mà là màu cháo lòng , camera nhìn không tươi như của N8 anna , N9 độ phân giải màn hình cao hơn mà nhìn thế cho lên máy tính sao chọi đc N8 , hình như N9 hơn cái lấy nét = cách chỉ vào điểm lấy nét , hỏi thăng bán hàng máy có nhanh nóng không nó bảo có ... thôi dùng N8 vậy . không có cảm giác hào hứng hẳn như thời ra N8 với IP4
Pin mình còn đc 2 ngày + 15% mà đâu có nóng đâu :|. Đứa bán hàng nhiều đứa còn chẳng thèm cầm điện thoại tìm hiểu, toàn ngồi nhắn tin ,nghe nhạc , tán dóc. Muốn biết thực tế hỏi những người mua rồi đấy bạn, chính xác hơn nhiều !:stomp:
Về màn hình thì cũng có người nhận xét giống bác nhưng hầu hết đều nói là rất sáng . Có đứa bạn mình thì lại bảo sáng quá nhìn màu sắc hơi ảo . Mình để sáng 100% thì thấy chói mắt nên chỉ dùng tầm 50 - 70 % là đủ.
Về camera N9 thì chắc chắn thua N8 không cần bàn cãi heehe .
về đọ nóng thì khi dùng 3g hay dùng máy liên tục thì đúng là nóng thật . Còn dùng bình thường thì không vấn đề gì

bạn nên cầm N8 bản anna đặt cạnh N9 xem , chả cần N8 để hết cỡ đâu . nhìn khác hoàn toàn luôn. mình thấy màu trắng lên như màu cháo lòng
carotmen
TÍCH CỰC
12 năm
N9 là một điện thoại rất đẹp, tuy nhiên tài nguyên cho N9 thì còn phải bàn cãi nhiều! rất rất thích kiểu thiết kế N9
QDND
TÍCH CỰC
12 năm

Chưa rõ ý nghĩa của tấm ảnh minh họa này lắm ?:p
xubo
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác thấy dt trước mặt cô mẫu đó không, ý là mua rồi mà k bít xài 'chờ' hỏi đó bác hehe:banghead:
@xubo bà đó ngồi đó chờ xem có người nào tới đẩy cái điện thoại rớt xuống ko =))
m212567
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hỏi: con bé ngừời mẫu kia tên gì? người nước nào? xin tí info

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019