Nokia nâng cấp tính năng định vị trên 5800

Trung Dt
21/8/2009 12:34Phản hồi: 25
Nokia nâng cấp tính năng định vị trên 5800
Nokia công bố điện thoại 5800 Navigator Edition, thiết bị tiếp nối thành công của 5800 XpressMusic đã được bán trên thị trường. Trong phiên bản mới, Nokia kèm theo bản quyền các phần mềm điều hướng bằng giọng nói dành cho lái xe (DRIVE) và đi bộ (WALK) có thời hạn vĩnh viễn, khả năng truy cập nhanh vào phần mềm Ovi Maps mới nhất, các bản đồ khu vực đầy đủ và khả năng phóng to thu nhỏ dễ dàng.

Nokia 5800 Navigator Edition có màn hình cảm ứng 3,2 inch độ phân giải 360x640 pixel cho chất lượng hiển thị tốt. Phiên bản Ovi Maps mới nhất (www.maps.ovi.com) bao gồm một số tính năng mới như các hình ảnh chụp từ máy bay có độ phân giải cao, các landmark 3 chiều của hơn 200 thành phố, bản đồ địa hình, dịch vụ thời tiết, nội dung du lịch và sự kiện cao cấp và các cảnh báo an toàn.

Thông tin phong phú về các điểm đáng chú ý trong Ovi Maps được hỗ trợ bởi Lonely Planet, Michelin và Wcities. Các giấy phép điều hướng được cài đặt sẵn và sẵn sàng sử dụng và một bộ phụ kiện Nokia dễ dàng lắp đặt cùng một bộ sạc dùng trên xe hơi cũng được bao gồm trong hộp sản phẩm. Ngoài ra, 5800 còn tương thích với nhiều phần mềm khác như Google Maps, Vietmap...

Nokia 5800 Navigation Edition cũng tự hào với các loa stereo và âm thanh vòm, thời gian nghe nhạc 35 giờ, kết nối internet HSDPA nhanh và máy ảnh 3,2 megapixel với thấu kính Carl Zeiss và bộ nhớ có thể mở rộng đến 16GB. Kèm trong bộ sản phẩm đặc biệt này còn là bộ sạc xe hơi Nokia’s Car Charger (DC-4), bộ giá đỡ máy (CR-103)

[ame]http://www.youtube.com/watch?v=dphfPDQuXuw[/ame]

Sản phẩm dự kiến bắt đầu xuất hàng trong quý 3 năm 2009 với giá bán lẻ ước tính là 408 USD chưa tính thuế và trợ giá.

Nguồn: Nokia
[relate]"Nokia 5800"[/relate]
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kun13333
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đây chính là 5800 lắp thêm viền inox , và phải trả thêm ~ 1tr 😁
Nhưng nó kèm cái lifetime của nokia maps kia kia cái đó cũng đắt lắm à.
Nhưng không xài được ở VN nghen nói trước.
5800 Navigator mà. Cái giá 1tr bạn phải trả thêm là dành cho bản quyền OviMap vĩnh viễn trên máy đó. Nokia có cho ko ai cái gì đâu :D
danghoang
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình thấyy 5800 đâu có gì hay ho đâu nhỉ.................
Chưa dùng mà dám nói không có ji hay ho ư..
quythinh
TÍCH CỰC
15 năm
Hồi trước nghe nói có lắp lại màn cảm ứng đa điểm cho em này ko biết phải ko nhỉ
Giá đó thì làm sao mà đa điểm đc bro. Công nghệ lun đi đôi với pocket 😁
Dùng chán bỏ xừ.Xem phim giật đùng đùng.Mấy thằng bạn em nó mua rồi vội bán tống bán khứ
kuyangiang
ĐẠI BÀNG
15 năm
giật là do bạn chưa convert đúng chuẩn, chứ noi như bạn thằng iphone cũng giật đùng đfung khi coi phim đó mà thôi, nếu k đúng thông số
kojirovn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thế là do chưa biết convert đúng chuẩn của 5800, chưa biết nghịch máy s60 nên mới bán tống bán tháo thôi...dùng s60 update fw, hack, sign ứng dụng...cũng vui lắm đó chứ...
Mình xem phim, xem ca nhạc có thấy giật gì đâu. Mượt mà hết sức mà.
thelovemyth
ĐẠI BÀNG
15 năm
chắc máy bạn đã update fw mới nên đc mượt thế . chứ ai dại mua xớm sài chán là phải òi !😁
nhìn chả có thay đổi gì hết,về VN cũng chẵng xài dc
Vậy mà dân tình cứ suy đoán là nokia 5900. Sai be bét.
con nè hay đó!để dành tiền mua thôi! hay hơn cái viền inox!hihi đúng như mơ ước của mình!
ai chê thì mặc ai chế
còn ta thì vẫn để tiền rồi mua!
em là một nạn nhân của 5800, sài chán lắm, chán kinh các bác ạ. so với đồng tiền bỏ ra ý, chứ miễn phí thì lại là thiên thần. mua xong sài đúng 1 tháng, chán, chả cò gì để nghịch và bán vội bán vàng. đúng là của nợ. may là cũng có nhiều người muốn thử nó nên bán chỉ lỗ 800k.
Thanhlonggt
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác này hài quá! Viết hơn 100 bài post của bác toàn là spam hay sao mà lại nói k có gì để nghịch! Tớ vừa đổi N95 lấy N97 vì muốn nghịch những gì chưa có đây này! Những thứ gì quá nhiều còn đâu là thú vị nữa
Ai có bán con này full box thì PM cho mình 1 tiếng nha!... Con này nhìn đã quá đó... Mình đang thích con ngày lắm... Thanks... (Vào quý 3 đó... mình để dành tiền)...
P/S: Chỉnh sửa... nảy ghi thiếu...
con như hình ở trang 1 chưa có mặt bác à. quý III kia. chỉ có con gần gần như nó mà đời cũ thôi. bác muốn rước em nó full thì lên 5s, nhiều quá sợ bác không biết chọn thôi.
thấy 5800 bị bán tống bán tháo bên 5s, muare mà bùn.
cái ovimap đó dành cho bọn tây. người việt mình có cái đó cũng remove đi thôi. màn hình, kiểu dáng nói chung cũng chỉ bình mới, rượu cũ thôi. chính xác là thế. vì chip a-gps trên mobile rất yếu, đằng nào cũng phải nhờ trung gian mới bắt được sóng gps mà thôi. em này ra chả ai háo hức, chỉ háo hưc E72 thôi.
xera_1761
ĐẠI BÀNG
15 năm
em này ko biết có đáp ứng đc map việt ko? nếu thời hạn free thế kia mà xài đc ở đây thì khỏi lo lạc đường rồi >😃
mà có bác nào ở đây dùng em này với LG Cookie chưa thì cho em hỏi dùng cái nào thích hơn ạ? tính cả chức năg+ giá cả thì em nào hợp lí hơn? em đag tính mua 1 itouch+ 1 cookie cho nó tiết kiệm :p
konica123
ĐẠI BÀNG
15 năm
Dùng 58 mấy tháng rồi, vẫn chưa chán đây này.
Mình mới mua 1 cái 5800 viền Inox, xài rất ok ngoại trừ camera chụp hình không đẹp so với cái mác 3 Mega Pixel. Có ai giải thích dùm cái tem dán phía sau máy là ICT không nhỉ, sao mình mua hàng chính hảng, có card Nokia Care mà sao giá chỉ 5tr2 nhỉ
Mong là sẽ ngó ngàng tới 5230

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019