Nokia ngưng hỗ trợ MeeGo và Symbian từ năm sau, sẽ không có ứng dụng mới trên Ovi Store

TDNC
7/10/2013 23:16Phản hồi: 185
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không riêng gì Meego và Symbian mà cả tương lai của nokia cũng sắp kết thúc rồi, buồn cho một thời huy hoàng
Em vẫn đang xài 5800 😕
Trước là ngưng từ từ, giờ là ngưng hẳn...Đang chờ 808 rớt giá thêm để vớt 1 em!
Có mấy khi tải từ cái kho khốn nạn này đâu 😆
THiết kế thì ngu, nhiều khi tìm ko ra apps.
Toàn lên diễn đàn tìm link tải về trực tiếp thôi
jengjiovi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chuyển qua wp từ lâu rồi
who love me
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngưng thì ngưng chứ ảnh hưởng đếch gì, chưa bao giờ cài ứng dụng từ ovi store😃
mình dúng máy nokia mà chưa bao h dùng ứng dụng trên ovi store! ứng dụng miễn phí chỉ cho dùng 1 tuần thì phải. toàn lên mấy trang wap tải về dùng thôi!
😆 tẩy chay hết hàng nokia với lumia còn sót lại thôi
Tốt nhất là chạy Android, ios đi.
kfat86
TÍCH CỰC
11 năm
tiếc cho megoo
vẫn đang dùng sybian belle, cùng 1 êm android. 2 máy cùng cấu hình, thấy belle chạy mượt và tốc độ phản hồi nhanh hơn nữa. mỗi tội ít ứng dụng dụng, và xem tv thì phải nạp tiền tính theo giờ xem. các chức năng của nó cũng có nhiều tùy chọn như android, ngoài ra còn có chức năng nhóm thư mục, rất tiện lợi.
Chính thức khai tử vào năm sau sao
2014 về tay Microsoft rồi, thằng Microsoft nó quan tâm gì nữa mà chẳng ngừng hỗ trợ.
Đào lửa nokia
thực sự mà nói nếu đc đầu tư đúng mức meego sẽ rất phát triển ấy chứ
Đã có lúc từng quay cuồng với Symbian bằng em E71 grey. 1 chiếc máy qá tốt về mọi mặt.
Rồi cũng tạm xa em nó vì cho đứa e, ruớc e iphone về. Giờ đây khi e ấy về lại với chủ. Mọi thứ vẫn thế. Không hề hào nhoáng bóng bẩy, không cần phức tạp cầu kì nhưng đáp ứng quá tốt nhu cầu của đại đa số người dùng.
Một chiếc máy phần cứng tốt phần mềm tốt, dễ sử dụng. Về lại với em nó như được về lại với chính mình vậy.
Tạm biệt Symbian!
p/s: bác nào có nhu cầu về phần mềm của S60v3 cứ pm cho mình. Ngày xưa mình cũng cuồng sym mà 😃
nokia - tuổi thơ của tôi :>
concaloc
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhớ lại 1 thời hoàng kim, hồi đó em đam mê vọc symbian lắm, cố gắng dành tiền mua điện thoại chạy sb, đầu tiên là em n70, rồi n73, rồi n95, sau đó sưu tập đủ cả lá lớn(7610) hột vịt)6600) 3230 . em n-ngage làm mình điên đảo nhất, đến bây h mình vẫn giữ mấy em này, không sót em nào, thích nhất lúc bật nguồn cả "lũ" rồi chờ em nào lên nguồn trc, ôi, nhớ lại vẫn thấy vui quá, bây h sửa đt tiếp xúc với nhiều hdh mới nhưng ko bao h bỏ niềm đam mê với nó, với mình symbian vẫn còn là đam mê số 1 😁
R.i.p symbian & MeeGo

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn mobile app
TTris
TÍCH CỰC
11 năm
Chào thôi!
Từng yêu Symbian, từng mê mẩn Megoo...
R.I.P nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế