Nokia sẽ phải trả tiền bản quyền Windows Phone nhiều hơn phí hỗ trợ từ Microsoft

Duy Luân
25/1/2013 1:50Phản hồi: 266
266 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thằng Windows đểu rứa, kiểu tham lợi nhuận này ắt còn lâu mới có vé bon chern vs Android hay iOs. :|
nghinle1dem
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đâu cũng vào đấy trong dự tính cả thôi , lãi mới làm , không làm phần mềm mà tập trung vào phần cứng rôì cùng kết hợp với nhau để qua khó khăn. Đầu họ to hơn mấy ông to nhất nhà ta nhiều, tiền mặt của họ cũng có khi nhiều hơn chính phủ ta nữa ...
snuwolf
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nên xem lại xem ai chỉ biết nói chứ ko biết nghĩ nhé 😁

Tại sao 920 mà chạy android thì các con khác không có cửa nhỉ :D bạn đang nói ở đây là nói nếu 920 chạy android nhé =)) Còn nếu Nokia ra máy android thì chác cấu hình nó cũng sẽ khác và chưa chắc tên đã là 920 bạn ạ 😃 mình cũng chẳng thấy bạn nói gì về cái "rất riêng" của 920 trong comment của bạn cả :D
Dù lúc ra mắt 920 chưa có con nào có màn HD :D bỏ qua phần màn hình thì nó cũng còn kém về chip và Ram mà :D vậy tại sao 920 chạy android thì các em khác không có cửa =))
Ryu89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@snuwolf Cho mình hỏi bạn cần chip ram mạnh để làm gì...?
@snuwolf Phải công nhận khó đỡ thật. Nói đến thế mà không hiểu nữa thì bó tay. Cái này người ta nói là nếu.... nếu đó. Hiểu chưa? Khôn vãi
snuwolf
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanh_nhan ai cũng biết là ''nếu'' cả bạn ạ 😁 vậy chắc ý bạn là nếu 920 chạy android với cấu hình mạnh hơn thì nó vô đối nhỉ =)) hài vãi :D vậy sao không nếu 1202 cũng chạy đc android với cấu hình mạnh hơn thì nó vô đối 😆 Nguy hiểm quá bạn ạ 😃
@snuwolf Sặc, thôi, tôi thua. Mấy thành phần như bạn thì trừ phi bổ đầu ra nhét vào chứ nói thế này không thấm đâu. Bye.
snuwolf
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanh_nhan Xem lại xem ai cần bổ đầu để nhét nhá bạn hiền =)) Tranh cãi với những người tự tỏ ra mình "thông minh" hết phần người khác vui vãi 😁
Android là hdh phụ thuộc phần cứng ios phụ thuộc vào phân $ wp tiên sư nhà nó phụ thuộc vào đại gia ms 😁

Đăng bởi galaxy y cùi mía qua app tinh tế
otacon
TÍCH CỰC
11 năm
Vẫn không hiểu là bác ông Ê lốp ăn phải cái gì mà lại cho Nô tuyệt tình với Android như vậy,nếu như trước đây Andoid còn quá non do phân mảnh hay nhiều thứ văt vãnh thì bây giờ Adroid đã thực sự "lên đỉnh",tất nhiên là hiệu năng vẫn còn hơi kém nhưng đáng để Nokia xem xét việc kết hợp giữa 2 yếu tố "phần cứng đỉnh" và "tính phổ biến". Chỗ trống mà Symbian để lại không thể thích hợp hơn nếu đó là Android.
Có lẽ đã có 1 ràng buộc ngầm giữa Nokia và MS,song với những gì mà Android đang sở hữu rất đáng để bác Nô liều 1 phen.
nokia sang android đê@@...doanh thu tăng vọt @@...
Nokia cứ bán máy k sang vn thui còn win ae vn ta tự up truyền thống ui mà 😁

Đăng bởi galaxy y cùi mía qua app tinh tế
như vậy là hiện Nokia chưa phải trả tiền, nhưng microsoft cũng xứng đáng vì đã góp phần vực dậy Nokia.
Ryu89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daniel.chivas Mình thấy No vực dậy wp đúng hơn. Nghĩ coi nếu wp ko có mấy dòng lumia thì ra cơm cháo gì...
sao nhiều bạn lại bảo hút máu nhỉ 😕 cái này cả cùng có lợi mà. No làm ăn đc thì phải chia thôi. ít ra nó còn đc khoản "hỗ trợ nền tảng". đầu tư chứ có phải làm từ thiện đâu 😁
businessman
ĐẠI BÀNG
11 năm
tín hiệu đáng mừng cho Nokia! Vẫn thích Nokia nhất!
nokia bắt đầu sống lại rồi, MS sẽ còn kiếm đc nhều từ nokia
Like cho bài của bạn nay. cách suy nghĩ giống hệt mình. chỉ là mình lười không viết dài thôi. sao ghét cái cách mọi người cmt chửi nhau thế ko biết
a nô vẫn còn lựa chọn riêng cho mình là anh androir mưk. cắc kũng không để microsoft ăn hiếp au
Uầy...M$ ác vãi...hút máu cả đối tác của mình....cả khách hàng luôn...có cái surface mà muốn cắt cổ!!!
Anh định thôi ko nói nữa, nhưng chú lại cứ gân cổ lên, vì vậy anh dành thời gian nc với chú lần nữa, hi vọng chú tỉnh ngộ ra:
1) Chú xem lại 2 phần quote dưới đây đều do chú phán nhé, ban đầu khi nói đến apps free, chú đã nói rằng "xài free thì có cách hack đó", tức là app bị "hack" thì cũng là apps free.
Khi tôi lật lại vấn đề, chú lại lu loa bảo rằng tôi nói sai ý, cho rằng chỉ có tôi đồng nghĩa apps free với app "lậu", còn chú thì chỉ nói về apps free trên appstore.
Chú đã thấy chú tự vả vào mồm mình chưa? Ngay từ đầu chú đã xác định apps free cũng là apps bẻ khoá, dùng chùa rồi. Chú cố to mồm cãi cùn nhưng những gì chú đã viết ra đã đập thẳng vào mặt chú.
Nhân tiện nói luôn, android cũng có đầy apps có phí và có chế độ "try" trước khi "buy", hoặc bản "lite" với "pro", nó cũng "dùng hạn chế tính năng" nhé, vì vậy vạn lần khuyên chú đừng nên "phán" thế này nữa nhé: "mấy cái có phí hầu hết đều có "Try" cho phép xài thử nhưng hạn chế tính năng (cái này android ko có đâu)."
-------------------------------------------------------------------------------------
2) Hack là gì? C.r.a.c.k là gì? Chẳng ai nói ra như chú đâu, chỉ có mình chú mới dám phát ngôn như dưới đây thôi. Chú google 1 phát là có định nghĩa rõ ràng ngay, và chúng khác nhau nhiều đấy, những thứ chú nói ra ở đây ko thể ngửi được, ko tin chú hỏi các mem ở đây mà xem họ nói gì về những dòng này:
Thôi, chào và chúc sức khoẻ chú, nhân dịp năm mới sắp đến!
Đọc các comment mà thấy nhiều trẻ trâu hung dữ quá, gì mà MS hút máu, lợi dụng Nokia. Đó là hợp tác đôi bên cùng có lợi, khi MS chịu trách nhiệm về OS thì Nokia sẽ không phải duy trì một bộ máy lớn nghiên cứu phát triển OS, chỉ tập trung vào nghiên cứu phát triển phần cứng. MS là một công ty hàng đầu về PM, tiềm lực hùng mạnh, MS chịu trách nhiệm quảng bá lôi kéo người dùng HĐH của mình, chất xám của người ta mình dùng thì mình phải trả, có vậy XH mới phát triển được. Chứ người ta hít khí trời với uống nước lã để cho mình xài chùa à. Nghĩ cũng có lỗi với bác bill khi mình đang dùng office CR của bác, hơi áy náy, vay nợ bác bill vậy, khi nào giàu có thì có tiền mua một bộ xịn của bác sau 😁
nokia có trả đâu, toàn người dùng trả thôi....
mấy bạn mắc cười ghê. ng ta hỗ trợ cho nhiêu đó rồi, bây giờ sx đc nhiều, chi phí cao hơn phần hỗ trợ thì chỉ cần trả phần chênh lệch thôi, có gì mà hút máu với chả hút mật. wp có phải free đâu. đồng ý dùng thì phải trả tiền chứ
colujcb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tương lai là ý định thâu tóm nokia của Microsoft 😃
xin chào các bạn mình có y kiến nhỏ. trên đời không ai cho không biếu không ai cả thay vì không có tiền làm người ta hổ trợ được lợi thì cũng nên trả ơn chứ đúng các bạn. windows phone, android, ios thằng nào cũng tốn tiền cả không tính vào cái này cũng vào cái khác à thiệt hại là người dùng kìa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019