Nokia Smart Cam - tính năng chụp ảnh thông minh dành cho các máy Lumia

Duy Luân
17/12/2013 10:7Phản hồi: 74
Nokia Smart Cam - tính năng chụp ảnh thông minh dành cho các máy Lumia

Smart Cam là một phần thuộc ứng dụng chụp ảnh Nokia Camera. Smart Cam độc đáo ở chỗ nó có khả năng tập trung phân tích và xử lí hình ảnh một cách thông minh. Sau khi chụp, máy sẽ đưa ra cho chúng ta một bức ảnh đẹp nhất. Bên cạnh đó, ứng dụng này còn có thể tự nhận biết và ghép các ảnh để tạo hiệu ứng chuyển động, cho phép chúng ta chọn những thời khắc mà gương mặt đẹp nhất trong ảnh, thậm chí là loại bỏ đối tượng không mong muốn ra khỏi bức hình.

Cài đặt

Từ điện thoại các bạn vào Store hay Cửa Hàng (nếu để ngôn ngữ Tiếng Việt) sau đó tìm theo từ khoá "Nokia Camera". Ngoài ra bạn cũng có thể dùng máy quét vào mã vạch dưới đây (nhấn vào nút tìm kiếm cứng, rồi nhất vào biểu tượng con mắt và quay camera vào mã vạch).

Trong trường hợp thiết bị của bạn không thể cài được phần mềm Nokia Camera vì không tương thích thì bạn hãy cài ứng dụng "Nokia Smart Camera" bằng mã QR sau.

Sử dụng

Sau khi chạy ứng dụng Nokia Camera, bạn sẽ thấy ở cạnh phải màn hình có ba biểu tượng để quay phim, chụp ảnh và cuối cùng là biểu tượng có nhiều hình chữ nhật chồng lên nhau. Chọn vào biểu tượng nhiều hình chữ nhật đó để chuyển sang chế độ chụp Smart. Xin lưu ý rằng Smart Camera sẽ chụp liên tục một loạt hình ảnh nên khi chụp bạn cần giữ máy thật vững, hạn chế việc rung cũng như di chuyển. Hãy chờ đến khi nào điện thoại chụp xong thì hãy đưa máy xuống, nếu không kết quả sẽ không được như ý.

Khi đã ghi nhận hình ảnh rồi thì Smart Cam sẽ tự động tổng hợp ra nhiều loại ảnh khác nhau cho bạn, bao gồm:

1. Ảnh chụp đẹp nhất: tự chọn ra bức ảnh mà Smart Cam cho là đẹp nhất

2. Ảnh chụp biểu diễn hành động: Smart Cam sẽ ghép loạt ảnh để tạo ra một chuỗi hành động của một chủ thể nào, như bạn có thể thấy trong minh họa bên dưới.

3. Tiêu điểm nhòe: cũng với anh chàng bên trên, Smart Cam có thể làm mờ nhòe hết phong cảnh xung quanh và chỉ làm nét đúng đối tượng đang chuyển động trong khung cảnh mà thôi. Nó làm cho chúng ta có cảm giác anh đó đang chạy nhanh hơn. Bạn cũng có thể chạm vào màn hình và di chuyển anh ta đến một số vị trí mong muốn nữa, rất thú vị.

Quảng cáo

4. Xóa vật thể chuyển động: mục này, như cái tên của nó, sẽ tạo ra một bức ảnh không có người di chuyển và chỉ hiện thị đúng nội dung chính bạn muốn chụp.

5. Thay đổi khuôn mặt: nếu bạn chụp một nhóm nhiều người, hãy chọn "thay đổi khuôn mặt" của Smart Cam bởi nó cho phép chúng ta chỉnh lại khuôn mặt của những người trong hình. Những khuôn mặt nào bị nhắm mắt, không nhìn thẳng vào ống kính, chưa cười... sẽ được Smart Cam phát hiện và chỉnh lại cho bạn. Ngoài ra, bạn cũng có thể chọn và chỉnh thủ công gương mặt của từng người một.

74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài tương tự như này được Tinhte đăng từ hồi mới có app rồi mà. Có lẽ Nokia muốn cho lên vì sợ mọi người quên?
@Ui Nầy bạn chỉ cần cập nhật soft smart camera là được
vào store gõ vào mục tìm kiếm từ"smart camera" nếu thấy có chữ cập nhật là máy bạn chưa cập nhật
@Ui Nầy Uả nó có sẵn mà ta, đâu phải update gì. Bạn dùng app nokia camera rồi vào phần settings của nó nhé
Ui Nầy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Duy Luân Vâng, máy em đang dùng Nokia Pro Cam.
Chắc vì em chưa cập nhật.
Cảm ơn bác!
@Duy Luân anh Luân ơi có cái nào chụp thay đổi khuôn mặt tương tự vậy trên android ko anh
cái này dùng ngon này,camera cung ngon
Oh lala quá đã.
Hay quá
công cụ hỗ trợ lừa tình ngày càng ngon hơn :rolleyes:
@hienhpline Chuẩn không cần chỉnh, thời buổi này thật giả lẫn lộn lắm
ManU4ever
TÍCH CỰC
10 năm
@hienhpline nó là chụp ảnh thông minh nhiều chế độ ,thêm hiệu ứng v chỉnh lại nh lỗi cơ bản như bố cục thôi, hành động... chứ ko làm thay đổi chân dung nhiều như 360 mà lừa tình đc.
@ManU4ever 360 thì nói j. Nhìn vào là biết ngay, quá ảo
xyzmen
CAO CẤP
10 năm
đang xài cái này với cái cameraPro thấy quá ngon
Đợi Nokia Camera nâng cấp tính năng quay video có thể pause/resume và Nokia Video Trimmer có thể ghép nhiều video lại thì vô đối
Ko muốn thay đổi khuôn mặt đổi cái khác dc ko nhi
Xưa như trái đất , liệu M$ có thể cho thêm 500đ bàn phím telex ko ? :p
Nokia thật tâm lý khi tung ra bản Black đúng dịp Tết như thế này 😁
Hay.^_^
525 xài được ko các bác nhể
phuocrose
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phamtien23890 525 xài ngon hết mà??? smart cam có sẵn. còn no cam thì tự cài
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
@phamtien23890 Xài bình thường mình đang dùng chạy nokia camera và smart cam bình thường.
@phamtien23890 Tất cả Lumia điều được nhé!
itxuankha
TÍCH CỰC
10 năm
1320 của mình không cài được cái
Nokia Smart Cam
này, có cách nào không các bác
@itxuankha cài đc mỗi nokia camera , trong đó có smart camera rồi bác , bác chọn ở phần chụp - quay - smart..... . vào đó rồi nghịch như clip 😁
itxuankha
TÍCH CỰC
10 năm
@01674130321 đã tìm nhưng không thấy nó ở chỗ nào
@itxuankha mình đang dùng mà, sao lại không có
itxuankha
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenluan thấy đâu bạn cái nokia camera thì không nói làm gì cái smart camera cơ
@itxuankha Những con mới thì smart nằm trong nokia camera rồi, bácccaif riêng làm gì
Cái j củng tốt mỗi cái hê điều hành là nhàm chán. Thôi thì dùng cã cặp (1 g2, 1lu1520) cho nó lành.hix.
xài độc windows phone, đến lúc cần ứng dụng nào mà éo có thì ức chế lắm.
Ngặt 1 nổi phải phải mặc quần hiphop mới nhét đc cã cặp. Hehe
@lekhanh_ios uh, cứ cho là thiếu đi, thế tìm hộ app nào chức năg tươg tự cho androi với ios, tôi dùg còn ko thấy thiếu, các ôg ko dùg thì suốt ngày thiếu, bài ca xưa r e
@ngobcool Phán cứ như thánh . Đang dùng cã 2 súng 1g2 1 lu1520 đây. Tôi đã trải nghiệm wdp 1 năm rồi chứ ko ít đâu.
@lekhanh_ios vãi , tôi nhờ thím tìm cái app tnt này thím bảo tôi phán cái ji, trẻ trâu quá.1520 mới ra chứ đâu 1 năm,thím nói hay quá ta. nếu thím dùng đc 1 năm thì cho hỏi nó ko hay với ít app sao thím vẫn lao đầu vào mua. uh thì cứ cho là ít, thế tìm hộ app tương tự như tn đi, nhiều mà androi ko có thì cũng thiếu thôi, app adr nhiều rac với lừa đảo lắm thim, tưởng mỗi thím dùng à
@ngobcool Rất bảo thủ+ cuồng.
Cái j được thì mình bảo được cái j chưa được thì mình phải bảo là chưa được.
Thánh xem lại coment đầu tiên xem tôi có chê j đến cái smartcam và máy ảnh ko. Đọc hiểu đã kém mà cứ zai như dzẽ rách.
Ko biết thánh đã theo wdp đc bao lâu mà phát cuồng lên vậy.
Còn tôi thì hầu như năm nào tôi cũng có 1sp của nokia( từ đời n70, n81, n97, n8, n9, lu925, 1520.). Chỉ vì ko bỏ đc nokia (phần cứng xịn) nhưng thú thực dù đã xài wdp hơn 1 năm nay mà vẫn ko thể nào trôi đc. Đó là sự thực ko hề vui tí nào nhưng vì yêu nokia, đam mê chụp ả nên mình phải chịu.
Đơn cử là cái bàn fím wdp ko bao giờ tiện bằng telex. Và nó vẫn chưa có 1 trung tâm thông báo đúng nghỉa (dù đã lên black)
Nhưng bù lại khã năng chụp ả của lumia thì quá tuyêt, màn hình 1520 tôi có thể khặng đinh là đẹp nhât hiên nay. Ss, lg, apple ko có cửa.
Và cuối cùng hi vọng thánh hiểu những j tôi nói, đừng cắn càn nữa. Hãy là fan chân chính
@lekhanh_ios đơn jan mình ko cuông . mình cũng đâu ép bạn dùng lumia , mình dùng nó nên cũng có thể gọi fan của nó, mình chả chê hdh khác bjo, nên mong bạn cũng đừng chê nó. mình thấy như vậy là chấp nhận đc r, chứ ko như bạn cứ chê , chê thì bạn cứ dùng androi có ai nói ji đâu . bạn nên xem lại bản thân khi nói ai đó cuồng khi vào topic nói cái hdh ko liên quan ji ở đây. cứ cho là androi là nhất đi hay chi tiêts hơn điện thoại của bạn là nhất đi
mrriver89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chẳng thấy ai nhắc đến lỗi ám vàng sau khi lên black của 925 nhỉ 😔 mua em ấy về để chụp ảnh mà bị ám vàng buồn quá
galaxy s1 i9000 có phát được wifi không.tinhte.vn
itxuankha
TÍCH CỰC
10 năm
@Hà Đình Vũ bác nhầm chủ đề rồi sang bên ăn roi mà hỏi chứ, theo mình s1 không được
cũng cái phần mềm này mà nokia 520 để tốc độ màn trập đc 4s, 525 thì có 1s 😔(
ga7981
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình thấy cái này cho chất lượng ảnh không đẹp 😃
@ga7981 thế mua DSRL về chụp cho đẹp , rồi lên máy tính àm ghép từng cái + xử lý đồ họa đi nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019