Nokia và BlackBerry: sự trở lại ấn tượng nhất trong năm 2018

Duy Luân
16/8/2018 12:56Phản hồi: 442
442 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thích cả hai hãng này nhưng thích Nokia hơn vì giá rẻ còn Blackberry thì giá hơi chua
Đồng ý Nokia trở lại rất mạnh mẽ, gặp rất nhiều ng cầm máy Nokia mới, mình cũng đang dùng Nokia7+, đã giới thiệu bạn thân và chị mua 2 con nữa rồi. Dùng khá ngon! Nhưng BB thì mình k hề thấy trở lại mạnh mẽ! Tìm được người cầm con BB mới chắc số lượng như động vật trong sách đỏ mất!
Đang gõ trên Nokia 8. Mọi thứ đều tốt trừ cái màn hình bị burn-in.
topstyle
ĐẠI BÀNG
6 năm
5 năm nữa chắc có bài HTC hồi sinh ^^
TungPig
CAO CẤP
6 năm
nokia có triển vọng trở lại hơn bb
longt61
TÍCH CỰC
6 năm
thực sự thì trước giờ yêu Nokia vì:
1. thông dụng, nổi tiếng
2. có chất riêng, original không đụng hàng.
3. Sản phẩm thường chú trọng đến trải nghiệm, thiết kế tốt, cầm nắm thích.
Cơ mà em chờ mãi mà app camera vẫn chưa ra gì.
Hai kẻ từ ôg chủ trở thành”lính đánh thuê”!Dù trở lại mạnh mẽ đến đâu,thì vẫn là kiếp đánh thuê!Vẫn không có thị phần trên bản đồ thiết bị di động!Đơn giản là”đã muộn mất rồi”😆
El Sapa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giờ mình lại thích thiết kế của Blackberry hơn Nokia. Nó quá đẹp và sang trọng. Mong cho hai hãng này trở lại và đánh bại mấy hãng tùm lum kia.
Chu Hieu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ban đầu khi thấy mấy con Nokia bán chính hãng em thấy giá hơi đắt so với cấu hình (mà cụ thể là so sánh với Xiaomi). Nhưng việc chạy Android thuần + thương hiệu ăn sâu vào trí nhớ của nhiều người rồi thì giá như vậy là hợp lý
Nokia thì mình mới trải nghiệm thấy khá thích giao diện của nó còn BB thì mình chỉ tiếc cái cấu hình với cái giá quá cao 🆒
kuraj
TÍCH CỰC
6 năm
Cần trade Sam s8+ fullbox bản quốc tế qua Key2, bù trừ thương lượng. Bác nào máu pm nhé.
Nói thật, giờ Nokia vs BlackBerry mất cái chất của mình rồi, chạy theo xu hướng mà ko còn bản sắc. Và Phone Arean cũng khuyên HTC như vậy.
Ae hình dung nếu 5 hãng giống nhau, như cách Xiaomi và Nokia cùng làm đt. Thì khi đó, còn gì là nét đặc trưng riêng nữa. Chỉ chạy theo số đông nhằm bán được cho nhóm khách hàng lớn nhất
Nói chung hai hãng này mà có mất luôn cũng ko ảnh hưởng đến bà con... thời thế đổi thay, mua đồ công nghệ thì cũng phải xem cái ruột nó ra sao...toàn bán logo lấy tiền như bb là toi luôn cũng được
Ngon nhưng nokia giờ ko thời thượng hào nhoáng mà đơn giản hóa như ip
Nokia và BlackBerry 2 cái tên mà mình rất thích và có duyên. Nokia là chiếc điện thoại đầu tiên mình dùng, sau đó thì mình dùng BlackBerry Bold 9780, cũng từ đó mình biết đến mạng xã hội, biết đến các trang web công nghệ nhưng chủ yếu thời đó mình thích chat BBM tính năng thú vị trên BB nó như một mạng xã hội FB thu nhỏ, mình có thể trò chuyện giao lưu với tất cả anh em ở xa chỉ qua số pin trên máy. Rồi cũng từ đó mình kết duyên với chiếc Lumia, nhìn kiểu giao diện Windows Phone phẳng khá thích, lúc đó Lumia 710 còn chẳng mua nổi chỉ ra cửa hàng vọc xíu rồi về, mãi đến khi Lumia 520 ra mắt thì mình mới mua được chiếc Lumia 720 dùng được chưa đến 1 tháng thì bán đổi lên Lumia 920 vì mình thích thiết kế mạnh mẽ, camera... trên 920, rồi cũng từ duyên đó mình gắn bó dùng Nokia đến giờ này, đương nhiên với một người thích review thì bên cạnh Nokia điện thoại các hãng khác mình đều dùng để cảm nhận, có cái nhìn khách quan hơn... 😁:D
lenghia.na45
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thực sự là mình rất ngưỡng mộ NO
anh đã quay lại và rất hiểu khách hàng
đỉnh cao là dòng smat vừa rồi
đủ khách hàng
mình tư vấn mua cho bà Gia con No 3 (sau khi cân giữa Op, Sam J, sony L, Ip 5 cũ)
và bản thân cũng băn khoăn giữ Xa 2 plus và 7 plus
cuối cùng cân đo đong đếm đã chọn 7 plus
các bạn cứ chém, nhưng em là người tiêu dùng, chi phí ko hẳn cho hết vào đt nên em sẽ căn vào mục đích sử dụng để mua
và Anh Nô là người được chọn
nếu nói đến phần mềm làm tốt 😆 thì phải kể đến các hãng tầu như xiaomi oppo
khẳng định luôn là mấy ông lớn như samssung apple còn tướt mới tiện lợi được như mấy hãng khựa làm
@soncon_cuchuoi9x Thật thế á? ;)
Wave alpha
TÍCH CỰC
6 năm
Chốt lại khi trưởng thành người ta bỏ tiền ra mua đồ để làm gì, phục vụ gì cho mình, những đồ đó có đúng với chức năng - nhiệm vụ của nó hay không, còn những thứ khác có hay không, không quan trọng! 😁
luxueqi
ĐẠI BÀNG
6 năm
kiểu gì cũng phải làm 1 con key2 + nokia 86 hoặc 88 về làm 1 cặp. Giờ nokia toàn phải đi tìm mấy con hàng cũ hồi xưa, nhìn thiết kế thích thật 😁
hai thương hiệu này mình rất thích.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019