Nokia X, X+ và XL sẽ không được cập nhật X Platform 2.0 mới

vuhai6
25/6/2014 3:46Phản hồi: 93
Nokia X, X+ và XL sẽ không được cập nhật X Platform 2.0 mới
Nokia X, X+ và XL sẽ không có màn hình đa nhiệm?
Cùng với sự ra mắt của X2 thì Nokia cũng đồng thời giới thiệu phiên bản hệ điều hành mới với tên gọi X Platform 2.0, phiên bản cập nhật có nhiều cải tiến đáng giá. Câu hỏi được đặt ra là số phận các thiết bị cũ được được bán ra thì sao? Rất nhanh thì Nokia cũng đã có phản hồi, theo đó câu trả lời là không, sẽ không có sự xuất hiện của X Platform 2.0 trên các dòng máy cũ. Nguyên nhân được đưa ra là do sự khác biệt về phần cứng, nếu như cấu hình không có nhiều đột phá thì X2 khác biệt hoàn toàn so với các đàn anh ở phím Home mới được thêm vào, thế nên nó sẽ có Back - Home thay vì chỉ có 1 phím như trước.

Tin mừng là Nokia cho biết họ vẫn sẽ tiếp tục hỗ trợ X, X+ và XL, vẫn sẽ tiếp tục tung ra các bản cập nhật, sửa lỗi trong tương lại. Về phần X Platform 2.0, điểm khác biệt có thể thấy ngay là việc xuất hiện của khu vực đa nhiệm: nhấn giữa vào Back thì bảng đa nhiệm sẽ xuất hiện, đây cũng chính là lý do để họ buộc phải thêm phím Home (trước đây nhấn giữa vào Back thì tương đương với Home). Launcher mới cũng giống với trên Windows Phone hơn, bạn có thể thay đổi màu sắc, kích thước của các icon, khu vực danh sách phần mềm thì có thể tìm kiếm theo chữ cái đầu tiên. X Platform 2.0 dựa trên nền Android 4.3 Jelly Bean.

Nguồn: Nokia
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MS lại troll anh em thêm lần nữa

Nokia X => MS cho thấy máy Cùi chạy android sẽ cà giật như thế nào so với độ mượt của wp trên máy giá rẻ

Nokia X2 => MS 1 lần nữa cho thấy android sẽ phân mảnh như thế nào khi máy mới ra máy cũ sẽ bị lãng quên 😁

vậy mới thấy M$ sử dụng danh tiếng còn sót lại cua Nô để troll android ntn
@voldemot x bán 1,5 ko ai mua kia
AnhTV.
TÍCH CỰC
10 năm
@anhminh_sd Bác nói clg vậy :D
lonelydra
TÍCH CỰC
10 năm
@voldemot Cái này giống truyền thống của MS thì đúng hơn. WP 7 cũng có được lên 8 đâu.
=> Bạn đang dùng danh tiếng của MS để troll Android thì có.

p.s: Cái chữ kí sặc mùi câu like.
@voldemot công bố nền tảng Nokia Platform 1 để chữa cháy thôi, quan trọng là cái phiên bản thứ 2. Nokia làm không kỹ nên mới gắp rút cho ra sản phẩm, chứ làm hoàn thiện để từ 1 nâng cấp lên 2 đối thủ chộp mất thị phần thì sao :p
Thấy nghi nghi rồi.từ thời lumia 900 ko được lên WP 8 là thấy ko ưa r.
Birdy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quangloc999 mình cũng bị y chang như bạn. ghét thằng Nokia lẫn HĐH WP từ khi lỡ tay mua Lumia 900 đến giờ luôn. cái bọn kinh doanh theo kiểu "hết xôi rồi việc". Cứ xem Apple kìa, lên OS 8 mà Iphone 4s vẫn còn được hỗ trợ.
LuisYuri
TÍCH CỰC
10 năm
@quangloc999 Bỏ rơi người dùng...sau khi mua con 900 xong mình ko bao h mua máy wp nữa
Chuyển qua ios

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
LeeTiep
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Birdy thế sao b k xem kìa, lên WP 8.1 đến Lumia 520 còn lên đc b ạ, ng ta kinh doanh có mưu mô cả đó b
@LuisYuri Chuẩn bạn.
Còn nhớ cái ngày đen tối hãi hùng đó mình đã phải bán tháo chiếc Lu900 dở khóc dở cười ngay khi biết được tin, và phải chịu lỗ. (Bán lại được có 3tr).😔
Và thề nguyền từ nay về sau không đụng đến bất kỳ máy WP nào nữa. Không dùng. Và cũng ghét No luôn.
Đó gọi là ''đem con bỏ chợ''. Mình ghét WP. Ghét cay ghét đắng.
Chưa gì đã ngừng hỗ trợ luôn à ??? lại nhớ đến N9 , mấy dòng wp7 . Nokia công nhận cũng ác thiệt, may mình k ham hố mấy em này. Nhọ cho đám mới vác con XL "cháy hàng" về nhà.:rolleyes:
ngoc1414
TÍCH CỰC
10 năm
Nỗi đau cho những ai vừa mua dùng X thế hệ đầu
Mà hình như Nokia với MS có sở thích phũ với khách hàng khi họ mua sản phẩm thử nghiệm của mình hay sao đó, hồi ra Lumia chạy WP 7.5 y hệt.
chia buồn cho bác nào mới mua máy đã bị bỏ bom
Tuy không được cập nhật X Platform 2.0
Tin mừng là Nokia cho biết họ vẫn sẽ tiếp tục hỗ trợ X, X+ và XL, vẫn sẽ tiếp tục tung ra các bản cập nhật, sửa lỗi trong tương lai

Có ai bảo là bỏ rơi...? Do không hợp phần cứng nên ko thể lên!
mobile123
TÍCH CỰC
10 năm
@Tikis Trầm cái đó là lời an ủi,nếu có thì cũng chỉ là cập nhật mấy thứ lặt vặt thôi ah
@mobile123 Mình nghĩ đã là dòng phổ thông thì phần cứng cũng chỉ để đáp ứng lướt web chơi game bình thường thôi!
Đa số dòng phổ thông mua để có xài, chứ đừng hy vọng là sẽ đc chải chuốt nhiều....Đa phần smartphone cao cấp mới được chải chuốt nhiều......hãng nào cũng vậy!
Thường thì 1 smartphone vừa ra mắt..ai mà ham hố đổ đi mua là dại lắm...đợi vài tháng thăm dò ý kiến mới giám mua...ko chỉ ở X mà còn ở 520..vừa ra mắt vài tháng sau đó rớt giá thê thảm....kinh nghiệm là ko nên mua liền!
@Tikis Trầm Like cho bạn, mình cũng canh con galaxy trend plus vừa giảm giá thì xúc liền còn lại được khuyến mãi hấp dẫn nữa 😁
kem5213
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hay phết 😁
Cứ dùng 1208 cho lành, không phải lo về việc cập nhật HDH gì cho mệt
@kenny81_hp ai bảo bác không cập nhật. em có 1 con đây

😁
ntvan
TÍCH CỰC
10 năm
@kenny81_hp phải, như bạn thì chỉ dùng được mỗi 1280 thôi
Ai lỡ mua Nokia X, X+ hoặc XL chắc tức điên luôn
Rút kinh nghiệm, đợt này X2 mình sẽ không mua
Đợi khi nào ra NOKIA XXX thì mua 😁
kingsonic
ĐẠI BÀNG
10 năm
Iphone 4 có update bao nhiêu lần cũng không thể có Siri. X/XL ko bị bỏ rơi mà là phần cứng ko cho phép chạy mọi tính năng của X2.
Dòng entry ko được lên thì cũng là hợp lý thôi.
ronaldomu
TÍCH CỰC
10 năm
Thực ra Nokia X là dòng giá rẻ, nên người dùng của X chắc cũng chẳng phải dân quan tâm những cái nâng cấp abc này. Em chỉ thấy các bác ấy tiếc là tiếc vừa mua máy, 1 thời gian ngắn sau ra bản nâng cấp 😃
9kute.com
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lại giống thời máy WP 7 ko cho update lên WP 8 😕
Bổn cũ soạn lại rồi
lnmh510
TÍCH CỰC
10 năm
Đùa chứ các bác lo gì, nếu ko có thì cũng sẽ có rom cook thôi. Chưa kể con Nokia X lại mới nổi bên XDA thì lo gì
dirtylove
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lại giống như cái vụ Lu 8,9 ngày xưa vừa mới mua xong chúng nó kêu k hỗ trợ wp8...nghĩ lại vẫn cay
bexinhlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy ông nokia không quan tâm đến hệ điều hành, chỉ quan tâm đếm vài hôm sau có thằng máy mới, rồi thằng cũ sao thì mặc nó. giống kiểu đem con bỏ chợ
nvntt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bexinhlam Nokia hổ trợ pm rất tốt nhé bạn...tìm hiểu kỹ ...đừng đánh đồng
@bexinhlam Vẫn thích nhất IOS chăm sóc tận răng và cả Google Play Edition nữa nhỉ 😁
Đơn giản vì chỉ nà con chuột bạch micro thui.
😕😕 thành thật chúc mừng các bác đã hiểu ra mình bị chơi đểu 1 vố

🆒 ko bik x2 có đc hỗ trợ đến 1 năm ko nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019