Nokia x6 vs x6.1 plus

chuquocluong
17/9/2018 5:42Phản hồi: 53
Mình vừa mua được em nó x6.1 plus chỉ vì nghĩ em nó là android one và được up date liên tục. Nhưng giờ thấy hối hận. Nhẽ ra làm em x6 thơm hơn. Bỏ qua chuyện bảo hành hay up date thì trải nghiệm trên android one khá tệ. Tùy chỉnh ít. Cài đặt đơn điệu. Thiếu các tiện ích nhỏ. Tùy biến so với x6. Anh em cảm nhận ntn?
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

joh.ng20
ĐẠI BÀNG
6 năm
Do mỗi người gu khác nhau thôi bác. Riêng mình thì thích giản dị của Android One hơn 😁. Bác có thể cài thêm Nova Launcher rồi mấy bộ icon cho đẹp mà :D
xài miui quen rồi nên không thích các hệ điều hành khác nữa, nó gần như đầy đủ tất cả các tính năng mình mong muốn rồi
MAIKHA
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng được, chán các app tình chỉnh, dọn dẹp rồi. Toàn ảo. Trước dùng con Arbutus mác Nhật ruột Tàu bị dính malware đến khổ, cứ bật máy lên là xxx. Chịu ko lổi luôn!!!
Tôi mua con No 6.1 plus trên Shopee có 5.4tr, so với x6 sách tay khoảng 5.2 thì chấp nhận được.
Ơ Kìa
TÍCH CỰC
6 năm
Cái này tùy vào sở thích mới người thôi bạn ,hàng chính hãng thì luôn được hỗ trợ tốt hơn ,chấp nhận hành xách tay thì còn hên xui
2 cù nèo
TÍCH CỰC
6 năm
Mình thì xài con 6.1 2018 camera quay phim k có nút tạm dừng. Hễ bấm dừng là ngừng luôn đoạn video đó. Đến là điên với nó
L
linhcoffee
ĐẠI BÀNG
6 năm
@2 cù nèo Thôi chết, mua máy bữa giờ cũng chưa thử quay xem nó thế nào, những thứ em cần chỉ là camera chụp đẹp, chụp nét, cấu hình mạnh, chơi game ngon, pin khủng thì đã có rồi, à mà con của em No 6.1 plus nha chắc để tẹo nữa em vào thử quay xem sao
gaconbietgay
ĐẠI BÀNG
6 năm
@2 cù nèo Đang định mua con Nokia 6.1 xài máy phụ nè, bạn mua giá bao nhiêu vậy, nghe nói con này rất ngon trong tầm giá phải không?
duyanh33
ĐẠI BÀNG
6 năm
@2 cù nèo Cái này chắc hỏi kỹ thuật thôi bác, cơ mà con này pin khủng cấu hình ngon à, nghe anh em review tốt lắm
vanata
ĐẠI BÀNG
6 năm
@2 cù nèo Tối qua mình mua con này ở Hoàng Hà, cam chụp đẹp ghê, vào wifi cũng mạnh nữa, mình chưa thử quay, chưa biết như nào
Không thích android one thì mua làm gì mua xong rồi lại chê
@Đông June Không biết mua r mới biết
chupachup12
ĐẠI BÀNG
6 năm
E lại thích em No6.1 plus này hơn, bác cài đặt là dc mà, e thấy máy chạy mượt
Johnlenon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chupachup12 Mua rồi à bác, sao em thấy có mấy con lận à, Nô, No 6.1, No 6.1 +?
linhcoffee
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chupachup12 Đang xài nó đây, đúng game ngon, ôm em nó còn nhiều hơn ôm gấu, đang bị chửi mấy bữa nay huhu
anhlalinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chupachup12 Chạy mượt mà thiết kế cũng đẹp, cam bao ngon luôn
anhgalangn1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chupachup12 So mấy con hãng khác cùng tầm giá thì em này đúng hơn về mọi mặt
holaamiga
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chụp ảnh cũng lung linh lắm đó bac, thử camera là mê liền
ivyivy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tùy biến ít thì bác có thể chỉnh mà, e thì cứ game phà phà như em nó chiến là ngon
anhdeptraisg
ĐẠI BÀNG
6 năm
Do nhu cầu của từng ng rồi, e với mấy đứa bạn lại thích HĐH của con No6.1+ này hơn, sài dễ, lại mượt nữa
ChiChiBaoLoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhdeptraisg Me too, múc em nó vì lý do trên, hơn nữa cũng thích cả thiết kế tai thỏ nữa
@ChiChiBaoLoc Nhìu ng có vẻ thích cái tai thỏ ghê
latrencanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@congaisieuquay Do thẩm mỹ của mỗi ng mà, mỗi ng 1 gu khác nhau
@latrencanh Chính ra, em thấy sài em này hời ghê đấy
Sonstylish
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cá nhân thấy mua về không update bản tháng 8. Sau đó tắt tai thỏ và cài laucher khác + google camera là ngon rồi =))
augustinohoa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bachtuyetmanu Hóng cái giá hiện tại của em nó với mấy bác
JennyJenny
ĐẠI BÀNG
6 năm
@augustinohoa Ra TGDD đi bác, cũng có giá tốt phết đấy
mysimplelife
ĐẠI BÀNG
6 năm
@JennyJenny Cấu hình ổn, giá cũng hơp lý, chấm để em tính
Sonstylish
ĐẠI BÀNG
6 năm
@latrencanh Bạn cài google camera đi xem cái nào ngon lành hơn =))
Cá nhân thích google camera hơn 😁
MAIKHA
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa thấy cái điện thoại nào mã x6 1 plus như chủ thớt đưa. Nhầm hay sắp xa zậy!
@MAIKHA Cạn lời
dùng laucher khác tha hồ mà tùy biến các kiểu? cơ mà bác này khôgn biết Anroid One là cái gì thì phải...
Người ta mua Nokia vì Android One ông ơi, tức là không cần tùy chỉnh màu mè như mấy hãng tàu 😆
Nokia 6.1 Plus androidone ổn định hơn X6 nhé, còn mấy cái tuỳ chỉnh vui vẻ trên X6 không hữu ích lắm, như ẩn đi 3 phím điều hướng thay vào cử chỉ vuốt, mình trải nghiệm thực tế thấy cho có chứ thao tác không ngon, nhiều lúc thực thi không chính xác, rồi anh em cũng hiện 3 phím điều hướng Android như cũ mà thôi vậy ra X6 tuỳ biến có hơn 6.1 Plus đâu. Ngược lại tính năng thần thánh live lên Facebook hay YouTube từ giao diện camera lên chất lượng cao 720p mà ít smartphone Android làm được thì X6 không có vì bên đó chỉ chơi với weibo, Nokia 6.1 Plus thì có...còn nhiều điểm 6.1 Plus trội hơn lắm, hôm nào có thời gian mình cũng định viết so sánh nhanh qua giữa X6 với 6.1 Plus để anh em tham khảo 😁
huynhdd
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình hỏi, trong nokia x6 có đăng kí tài khoản cloud, nhưng mà chỉ cho số di động ở Đài Loan, vậy mình muốn đăng kí tài khoản icloud này như thế nào được ạ
Bác cân nhắc nhé, 6.1 plus android 9 đó, app hệ thống luôn IMG_20190210_094741.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019