Nokia X7 (Nokia 8.1) đã có Android 9 OTA, mời anh em cùng lên

Nam Air
22/1/2019 7:1Phản hồi: 75
Nokia X7 (Nokia 8.1) đã có Android 9 OTA, mời anh em cùng lên
Mình thấy cái máy Nokia X7* (hay còn gọi là Nokia 8.1) đã có bản Android 9 chính thức, up qua OTA, anh em nào cũng đang xài máy này hãy kiểm tra thử và cùng up nhé. Nokia X7 là dòng máy Android tầm trung do HMD Global sản xuất, máy được bán ở thị trường TQ với tên gọi Nokia X7 và bán ở thị trường quốc tế với tên Nokia 8.1

Nokia X7/Nokia 8.1 có cấu hình rất mạnh, với chip Soc Snapdragon 710, được bán ra với 3 phiên bản RAM và bộ nhớ, gồm 4GB/64GB, 6GB/64GB và 6GB/128GB cùng 4 màu sắc: đen, bạc, đỏ và xanh đen. Nokia X7 được bán xách tay ở VN với giá dưới 6 triệu cho bản 4GB/64GB và được Nokia VN bán chính hãng bản Nokia 8.1 với giá 8 triệu.

Mời anh em xem thêm các bài viết về Nokia 8.1 trên Tinhte.vn ở đây.

Nokia 8.1 được bán chính hãng ở VN với giá 8tr, chạy Android One
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hailongan
TÍCH CỰC
5 năm
Chúc mừng các bạn Nokia
Con này cam lồi qua cả ốp phải ko?
8.1 những điểm - gì nhỉ?
Đây ít máy 710 ghê .
@tinnokian781 Con này kính cam ko chống xước như sony hay iphone hả bác o_O
@cosmos47 chắc lồi thì bằng cái ốp chứ sao lại quá đc nhỉ. Ý mình đeo ốp bảo vệ
@cosmos47 người ta làm ra ốp sau khi có đt thì nó phải có cách nào đó bảo vệ nó chứ nhỉ.
tuan1147
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pro744 Ốp tặng kèm trong hộp X7 hoặc 8.1 khi mua máy không che hết được cam. Vẫn hơi lồi 1 chút bác à. Mua ốp ngoài thì ổn hơn.
Nokia X7/Nokia 8.1 có cấu hình "rất mạnh" ko biết con s710 mạnh điên đảo như thế nào mà mod nói ghê thiệt, đọc tưởng như con này mạnh hơn cả S855 😁 Nếu thêm vào rất mạnh trong tầm giá thì nghe ổn hơn :D
@met3ora Nó chỉ cho xung nhpj lên cao gần bằng s845 thôi chứ mọi chức năng cho flaship đều bị cắt đi hết mà. Mạnh thì mạnh thật nhưng vẫn thọt hơn cho với s845
@met3ora 710 có thể được coi là bản rút gọn của 845, nó bao gồm 2 nhân A75 và 6 nhân A55, trong khi 845 có 4 nhân A 75 và 4 nhân A55 có xung nhịp cao hơn, nếu bảo tương đương thì chắc chỉ trong tác vụ cơ bản thôi, chứ con 845 nó mạnh phải gấp rưỡi con 710 chưa kể nhân đồ họa là cao cấp hơn
@met3ora Tương đương 835 còn chưa nổi.
@haichin xét về điểm benchmark thì nó gần tương đương đấy, đương nhiên snap 835 nó vẫn ở 1 đẳng cấp khác rồi
Mới mua x7, nâng cấp pm lần đầu thì bị lỗi ko nt sms đc, phải reset máy lại, ko biết có ai bị giống mình ko, ko biết bản 9 có lỗi gì ko
holaamiga
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khongbietdattengi Kon No8.1 này sài ổn định mà b, e sài dc 1w nhưng thấy bồ kết quá lun cơ b ạ
ChiChiBaoLoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khongbietdattengi M sài thấy ổn mà, lên bản 9 chơi game càng đã tay hơn trc nữa ý
crazyman12
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khongbietdattengi Khôi phục lại cài đặt gốc xem sao, máy e ko bị như thế đâu
mysimplelife
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khongbietdattengi Mới mua, nhưng thấy ưng ý rồi, cấu hình, cam đều ngon cả
Trời ơi là trời Sam ơi là sam . Nhìn con nhà người ta kìa....ông thần. Beta thì cứ mở cho bàn dân thiên hạ thử hết đi có mất gì đâu . Xiaomi nó lên cả tháng rồi cập nhật thêm 2 lần nữa luôn đấy . Heheheheh
@pond1597 Người ta S9 lên chính thức lâu rùi tía. Custom UI và chức năng mà lên rồi trong khi xài android gốc mà giờ mới lên còn bày đặt chém gió?.

Còn s8 và note8 có beta xài thử rùi. Dĩ nhiên beta chỉ apply cho người muốn thử chứ mở rộng gặp lỗi người dùng phổ thông tò mò lên có mà khóc.
black.hand
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pond1597 có là được rồi, sợ là không có nữa😔
Phú1991
TÍCH CỰC
5 năm
@ragefighter Fl sh thì phải ưu ái hơn chứ bạn. Nhìn những bản cũ của ss xem biết khi nào mới tới lượt
@Phú1991 chứ mấy con cũ nokia đã lên đâu? chỉ mấy con còn bán thì cho lên. Mới ra thì hứa vui lắm chờ thời gian xem, con nào ế cũng bỏ xó thôi. cả htc lúc trước hứa hay lắm gì 30 ngày xong giờ bỏ xó cả đống.
Awakagar
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thấy ae lên mà ham, trong khi con note 9 e hiện vẫn chưa thấy đâu 😔
Pie có gì hấp dẫn mà mọi người mong lên dữ?
@schtroumf Có nhiều setting mới, có cả món vuốt cử chỉ giống em X. Asus Zen 5 mới lên.
@suutamcongnghe mình thấy còn xa mới bằng đc x, up lên android 9 phát tắt luôn cái gesture đấy, mỗi lần muốn vào app drawer phải vuốt 2 cái, hoặc vuốt bằng 2 tay mới đc, phát bực
@suutamcongnghe Mà mất vụ phone recording của 8.x với lại đọc các review thì thấy cũng có nhiều cái chưa tiện dụng lắm... Mình lại xài Zenfone có 3 phím Android cảm ứng nên ... thôi, xài 8.x cho nó lành 😃
thinhduong93
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chắc ra tết làm 1 em, hoài niệm Nokia quá :3
MyNgoc1998
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá ngon cho ai đang xài
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
5 năm
Con nokia 6.1 của em lên 9 mấy hôm rồi
Quá sướng
doansinhhung
ĐẠI BÀNG
5 năm
Là sao em không hiểu? Con X7 bản TQ được lên pie cả tháng rồi mà.
@doansinhhung tùy giai đoạn, bản cập nhật không đến hết mọi người cùng lúc, chứ đúng ra là nó phát hành từ 21/12 rồi, đúng là 1 tháng thật
doansinhhung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BlackCat_94 oh ra thế. Cảm ơn bác đã thông tin.
Thông tin thiện lành cho đội ace cô dì dùng X7, 8.1. Up lên chơi Tết nào.
Thực ra công bằng mà nói thì bản rom Trung Quốc hay hơn bản quốc tế ở các thao tác cử chỉ và tiện ích con, nhưng cũng gặp rắc rối trong vụ sao lưu và khôi phục dữ liệu khi khôi phục cài đặt gốc máy vì máy k cho phép khôi phục từ tài khoản google mà thông qua 1 dịch vụ cloud riêng cho thị trường TQ yêu cầu phải sử dụng số điện thoại ở TQ mới đăng kí được, khắc phục là dùng các app bên thứ 3 để sao lưu tin nhắn lịch sử cuộc gọi và dữ liệu ứng dụng, còn các thứ khác vẫn sao lưu bình thường khi đăng nhập vào tài khoản gmail
doansinhhung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BlackCat_94 Cảm ơn bác. Em k dám cài lại, đang cố đợi bản QT anh em chia sẻ để cài. Chụp lại mới được. Sau còn nhớ ra 😆
akiradi93
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BlackCat_94 Mục đích quá rõ. Sao lưu và ăn cắp thông tin người. Nói ko với khựa.
@akiradi93 ngơ à, các dịch vụ của Google bị chặn ở thị trường Trung Quốc thì lấy đâu mà xài được, hiển nhiên Nokia phải làm 1 dịch vụ dành riêng rồi
Phú1991
TÍCH CỰC
5 năm
@akiradi93 Ko chừng đồ bạn mặc cũng là khựa chứ ko phải vnxk đâu.
Và đừng dùng từ khựa. Nó chẳng thể hiện đc gì ở bạn đâu.
Ở đâu cũng có người này người kia. Người việt mình cũng có người tốt và xấu mà
Cầm con sony xz premium chờ mãi haizzzzz
Cls.demo
TÍCH CỰC
5 năm
Lên lâu lắm rồi. =))
akiradi93
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nókìa đang đi theo hướng của Apple. Tập trung vào trải nghiệm người dùng - tính năng cơ bản và hỗ trợ phần mềm.
Mình nghĩ đi chậm nhưng chắc.
Hđh được cập nhật phiên bản mới liên tục trừ apple ra bên Android chỉ thấy mỗi No 1.
.Gù.
TÍCH CỰC
5 năm
lâu lắm rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019