Note 1 - Brick,treo Odin,mất sóng,Rom còn 8G,hướng dẫn up ICS an toàn

Kenny
30/5/2012 8:27Phản hồi: 239
239 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác kenny ơi nếu máy em bh vào dược recovery mod và cả download mod chỉ bị treo logo samsung galaxy n7000 thui.làm sao chữa được hả bác Kenny
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@10a5prono1 up lại rom thui chứ sao, hj
@Kenny em không up được lại room bác ạ nó cứ bị đơ ở chỗ factoryfs.img không chạy tiếp như hình.bác xem hình hộ em với (ở file đính kèm bác ạ)
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@10a5prono1 hiện tượng brick theo chủ đề topic này rùi, bạn đọc lại post 1 và làm theo là ok
goodmorning
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác Kenny còn online không ạ.
em up rom cho note bị brick, bây giờ không vào được CWM hoặc download mod. Có cách nào cứu máy được không bác?
em đang cần gấp ạ.
thanks all
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@goodmorning k vào đc download mod thì căng rùi,cái này phải dùng JIG thui, giờ tháo pin chờ khoảng 5p làm lại xem
goodmorning
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kenny may quá, bác vẫn thức.
em cảm ơn bác.
em đã tháo pin và thử lại những vẫn không được. 😔
dùng JIG thì dùng thế nào hả bác, mà mua cái usb JIG ở đâu ạ
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@goodmorning JIG thì bác có thể tự làm với 3 con trở và 1 đầu hàn, search trên youtube là ra ngay cách làm, k thì mua tầm 100k cắm vào về lại download mode thì mới làm ăn dc, nếu ở hcm thì wa limoviet.com thì topic của bác kukusala trong mục galaxy để đc cứu boot free, máy bạn là chính thức mất boot nhé 😃
goodmorning
ĐẠI BÀNG
12 năm
hjx. buồn quá. em ở Hà Nội ạ.
để sáng mai em đi tìm mua usb JIG rồi tính tiếp.
bác có thể cho em xin số phone được không ạ? có gì ngày mai em gọi điện hỏi bác luôn cho nhanh.
em đang ở rom stock ics VN, đã full root bằng odin v1.87. giờ em muốn dùng rocket rom thì phải làm sao bác? Mấy bữa trước úp wa CWM theo các bước flash kernel Abyss 4.2, full wipe, flash rocket rom thì mới wipe data/ factory reset thì bị sòft brick. sau khi cứu lại theo cách của bác xong rồi, giờ ko biết làm sao up rom cook đây, em run wa1, giúp em với bác Kenny!
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@Ohannguyent tốt nhất up thì k nên wipe dât,chỉ nên wipe cache và davik cho k bi5 FC thôi
love89
CAO CẤP
12 năm
@Kenny bác kenny còn đó ko giúp em với:
@Kenny Cảm ơn bác, giờ em hiểu rồi, do em ko reboot recovery sau khi flash kernel Abyss mà full wipe nên bị sòft brick. Giơ thì up rocket đc rồi bác ạ! Thanks bác nhiều.😃

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
love89
CAO CẤP
12 năm
máy em bị treo ở logo samsung up stock ics vn mấy lần và full rom ics taiwan cũng ko đc bác giúp em với...cám ơn bác rất nhiều
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@love89 up stock vn rùi thì vào recovery wipe đi có j đâu mà bác
love89
CAO CẤP
12 năm
@Kenny up xong là như bác nói 5 lần rồi...cứ vào wipe data thì máy tự khởi động lại và treo ở logo!
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@love89 thế thì về GB đi, chả hiểu sao anh em ai cũng muốn lên ICS trong khi nó chẳng hay gì mấy GB
Chào bác Kenny,
Tình hình máy em là thế này: Em đang dùng SS Galaxy S2 I9100g (chính hãng), đang dùng CM9 ngon lành thì em up Kernel, giờ nó lỗi không dùng phím cứng để về DownloadMode, Recovery được. Máy hiện hình cái điện thoại -> Tam giác vàng -> PC. Khi cắm vào odin thì vẫn nhận cổng com màu vàng, nhưng khi up rom stock 2.3 (đã thử rom có 1 file tar và 1 rom có cả file pit) nhưng vẫn bị treo máy ở NAND write hoặc bị Fail. Giờ máy em phải làm thế nào ạ? Thanks bác
ds2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Kenny và các bác giúp em với. Note của em bị brick rồi.

Chả là đêm qua em up từ LP9 lên Criskelo ICS V8, có flash AbyssNote 4.2 đàng hoàng nhưng quên ko Advanced -> Reboot to Recovery. Sau đó em full wipe, flash Criskelo như thường. Flash xong restart máy thấy boot logo hình chữ S hiện lên, âm thanh rộn ràng, nhưng sau đó màn hình tắc với dòng chữ "Installing Applications", trong khi đó các phím đều vẫn hoạt động. Thôi thế là xong. Tại thời điểm đó máy vẫn còn CWM, vẫn flash được các loại ROM, kernel các kiểu. Nhưng flash ROM nào xong thì khi restart vẫn bị "Installing Applications". Em flash cả ROM gốc LP9 qua PC Odin nhưng vẫn bị như vậy.

Sau một hồi thử các hướng dẫn của topic này với 2 loại file PIT, mấy loại ROM gốc và PC Odin 1.85, 1.87 thì tình trạng của máy tệ hơn nhiều. Hiện giờ máy vẫn boot được vào Download mode, nhưng khi flash ROM bằng PC Odin thì bị treo ở systemfs.rfs.

Các bác giúp em với nhé, sáng nay em ở nhà xử lý Note đây 😁
@ds2k Mỗi khi up rom mới, máy phải có thời gian intall (cài đặt) lại các phần mền trong máy chứ. Bác cứ để máy chạy khoảng 5p là xong thôi, đừng sốt ruột.
Bác chạy lại file pit rồi hả? Tiêu rùi, chạy file pit thuờng sẽ bị đổi imei đó. Nếu chạy odin thì cứ để nó chạy tự động, đừng đụng chạm gì cả, lúc sau là đc. Có lẽ mất khoảngv7-8p. Bạn cáng sốt ruột chỉ có hại cho máy bác mà thôi.

Sent from my GT-N7000
ds2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
May quá có bác đi qua chia sẻ. Thực ra thì em cũng đợi lâu lâu đấy ạ. Em có cả đêm qua để đánh vật với em Note cơ mà 😃

Giờ xử lý tiếp thế nào bác giúp em với. Hình như hồi trước em có backup imei ra đâu đó thì phải, cho nên giờ ưu tiên là unbrick cái đã.

@ds2k Nếu thế thì tốt quá, bác đọc kĩ lại trang 1 và làm theo là ok. Đừng sốt ruột, em bị như bác thì sau khi bấm start(flash) trên odin, em bỏ đó ra ngoài hút điếu thuốc, trà nuớc 10p sau vào là máy lên sẵn rồi. Thế là ok thôi.

Sent from my GT-N7000
cần giúp em với, có bác nào ở đà nẵng biết root,up rom con này giúp em với,em có người nhà bên hàn cho cái máy mà chưa bao giờ dùng andoar nên ko dám vọc,có bác nào giúp em , em sẽ cafe trà nước chu đáo ,pm 0915 46 66 46 cho em với nghe máy bác
@cuchien1234 Nếu máy bác là GT-N7000 thì qua box bên này đọc kĩ và làm là đc.
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1319811/

Sent from my GT-N7000
ds2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vâng. Em làm luôn giờ đây. Thuốc vẫn còn đến nửa cây, chắc đợi tốt 😁

@ds2k Xong thì vào link trên chém gió cùng ae Note nha!:D

Sent from my GT-N7000
ds2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
Flash được rồi. Em đang làm nốt. Thì ra đêm qua trong lúc cố gắng PC Odin cái ROM GB để unbrick em đã quên mất Odin cho nó 1 cái kernel cũ trước khi Odin nguyên cái ROM.

Hết có 2 điếu thuốc thôi bác ạ, kể cả download 😁 :D

Kenny
CAO CẤP
12 năm
chuẩn bị co cách giải quyết mới và stable hơn ;)) các bác chờ xem nhé
nhiều em sau khi bị brick có imei 004999010640000 nhưng vẫn sài phình phường.
ds2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
Oh. Khi nào có vậy bác Kenny. Chiều em bận chưa kịp vào nhấn Thanks các bác 😃

chả có cách giải quyết nào khác đâu ở hiện tại, xda vẫn chỉ có nhiêu đó. nếu có cũng chỉ là dễ dàng hơn thôi, về cơ bản máy vẫn bị lỗi dù cho có hoạt động bình thường.
redmask
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình làm theo topic thì ok, dùng rom ics vn (file tar) + ums đã lấy lại được 11G. Nhưng phát sinh vấn đề, mỗi lần mình thử erase usb storage bằng máy thì bộ nhớ chỉ còn 8G, phải dùng odin up lại file úm mới được 11G. Thêm nữa rất hay bị treo, có vẻ như bug bo nhớ trong vì máy hay treo bi download data game lơn như fifa, nova3...
Bro nào bị giống mình k. Kenny có cách giải quyét k?

P/s: máy hay treo dù làm bất kỳ điều gì, lướt web cũng treo, restore phần mềm bằng titanium càng treo tệ hơn. Hic. Có khi mới boot xong cũng bị treo phải boot mấy lần mới được. Hic.
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@redmask máy mình it khi bị treo bác ạ, đang xài ics stock vn khá ok nhé, vì máy vẫn còn phân vunmfg lỗi trên nand nên khi chạy game nào có 1 số data trên phân vùng nào máy se lag 1 chút 😃
viethd1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi nếu bị mất imei, thì có cách nào về được imei cũ không ạ ?
và máy unbrick up lên rom cook có phải lưu ý gì không ạ ?
máy đang ngon bị brick chán hết cả người 😔
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@viethd1990 chỉ có cách dùng box z3x thui bác
redmask
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau vài ngày sử dụng mình thấy rằng việc flash file ums để lấy lại 11G bộ nhớ trong thực chất chỉ là hình thức, vì lưu file trên phân vùng này rất hay lỗi và treo máy. Mình đã thử đi thử lại nhiều lần bằng cách copy khoảng 8G dữ liệu, 3G còn lại sẽ để sử dụng cho chụp ảnh, quay phim, hay lưu dữ liệu mới, thì y như rằng máy sẽ treo ngay lập tức hoặc lỗi như quay phim chụp ảnh không lưu được. Đồng thời nếu cài game sẽ không thể nào copy data hoặc download data được.
Cuối cùng mình đành format lấy 8G + thẻ nhớ 32G là ok, máy chạy không lỗi gì.
Hic, tự nhiên bị brick, giờ dùng máy cứ thấy sao sao ấy.

P/S: Không biết dùng file UMS của LP9 thì có hết lỗi không nhỉ, mình nghĩ là do UMS của GB 2.3 không tương thích với ICS LP9.
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@redmask 1 fan vi format ics va gb k giog nhau.1 fan vi may bac roi vao trg hopfan vung loi qua lon. May minh cho den nay gan 1 thag chi thinh thoang treo. Game giec ok het. Dang chay lp9 van dug ums gb. Dang tim ums ics cho cac bac thu
viethd1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác kenny hay bác nào đó đã up rom ICS cho máy đã từng bị brick có thể viết rõ thêm các bước làm cho em được không ạ ?
em chưa hiểu cách thực hiện lắm :-(
thank các bác nhiều lần !!!
Kenny
CAO CẤP
12 năm
Bac chua hieu phan nao vay.cu thuc hien trinh tu nhu the la dc. Neu bi brick o ics ma k muon ve gb thi sau khi up PIT thay file PDA GB trong post 1 bang PDA ICS la ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019