Note 1 - Brick,treo Odin,mất sóng,Rom còn 8G,hướng dẫn up ICS an toàn

Kenny
30/5/2012 8:27Phản hồi: 239
239 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kenny
CAO CẤP
12 năm
Minh cung noi them truong hop may ban bi mat imei hay dang xai imei fake 004999... Thi nen di repair imei di nhe.du ban van co the su dung binh thuong nhung 1 so truong hop se bi FC va lag may khi cac app k nhan ra chinh xac thiet bi va cac app k tuong thich. Vi khi do app chi nhan may ban la test device ma k ro la thiet bi nao. Dieu nay gay mat on dinh cho thiet bi trong qua trinh hoat dong nhu treo,lag...
@Kenny Cho em địa chỉ nơi repair imei đi bác, sau khi thay main máy em hiện đang dùng imei free, máy em hàng xách tay bác ạ.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@Ohannguyent May b bi j ma thay main vay. Den cua hang minh nhe 336 To NgocVan,Thu Duc de repair imei nhe. Minh da mua box z3x
@Kenny Vâng, cảm ơn anh, em sẽ đến.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
redmask
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kenny co the tim giup ums cua LP9 k, minh tim roi ma k thay. Dinh thu flash bang ums LP9 xen co het loi khong.
viethd1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
1/ Backup tất cả dữ liệu như tin nhắn, danh bạ
2/ Giải nén file ROM đã download vào thẻ nhớ theo đường dẫn sdcard/clockworkmod / backup, copy nguyên thư mục rom đã giải nén nhé
3/ Chép file Kernel Abyss4.2 vào thẻ nhớ, reboot vào CWM
4/ Flash kernel Abyss4.2 --> vào advanced chọn reboot recovery
5/ Máy sẽ boot vào recovery của Abyss4.2, vào mục backup/restore chọn restore from ext card (máy không có thẻ nhớ ngoài thì sao ạ )
6/ Chọn TMT_1.4_FINAL
7/ Chờ máy restore xong reboot lại ( tuyệt đối k nên fullwipe vì k ai đảm bảo máy bạn sẽ hoạt động đc nhé)
viethd1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Những phần màu đỏ là em chưa hiểu ạ
viethd1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy em đã unbrick bằng cách về rom stock GB có file PIT
Máy sau khi unbrick:
-không bị đổi, mất imei
-không bị mất 3GB dung lượng
-vào đc Download mode và CWM (chỉ úp rom stock thôi chưa root riếc gì cả)
Vậy như thế có thể coi là máy chưa từng bị brick được không ạ ? Tại em muốn up rom cook mà xoắn quá, sợ brick nữa thì bỏ mịa. Bh em có thể up rom cook mà không bị brick lại được không ạ ?
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@viethd1990 cũng k chắc đâu bạn, nếu muốn up cook thì chỉ dùng cf 5.5 trở lên và k qua 1 kernel nào khác, nếu root thủ công để k bị tam giác vàng thì khi quá giang = abyss sẽ brick
viethd1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kenny không qua 1 kernel nào khác sao phần "up ICS cho máy unbrick" của bác lại flash kernel ạ ?
máy em brick rồi về stock như vậy thì là root hay chưa ạ ?
em gà bác thông cảm
redmask
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau gần 1 tuần bị brick mình rất khó chịu, ức chế, đã có lúc định manh ra sscare (máy của mình hàng cty). Tuy nhiên mấy lần bảo hành máy tại đây thấy họ giữ máy lâu quá cộng với tâm lý không biết có được bảo hành không nên lưỡng lự không đi.
Cuối cùng lang thang trên mạng để kiếm file UMS của các rom về flash thử xem sao nhưng mình tìm không thấy, cuối cùng chỉ có 2 file XXKL8 và XXLA1 đều của GB 2.3. Hic.
Mình thử flash lại và kết quả là:
File XXKL8 thì đã dùng rồi và treo máy + không thể sử dụng hết 11Gb
File XXLA1 thì khả quan hơn rất nhiều, đã có thể sử dụng hết 11Gb (tuy đôi lúc có lỗi copy nhưng thử copy lại nhiều lần thì ok). Máy ít bị treo hơn, game cũng mượt.
Mình đã test đi test lại rất nhiều lần 2 file này, cứ dùng XXKL8 là máy sẽ treo, copy ko hết 11Gb, restore bằng Titanium phải nhiều lần mới được. Còn XXLA1 thì ok, không có vấn đề gì.

Vậy là có thể kết luận do file UMS, chỉ cần tìm được file UMS thích hợp là ok. Và mình nghĩ nếu ai bị brick ở rom nào thì chỉ cần file UMS của rom đó chắc sẽ coi như không bị brick (như của mình là LP9). Không biết như vậy có đúng không?

Hic. Ai có thể tìm được UMS của LP9 không, cho mình xin với.
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@redmask bác có thể chở ss đang cho ra path update mới fix lỗi emmc 😃 nhanh thui,xda cũng thôi nghiên cứu vụ này rùi
ds2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vụ update fix lỗi emmc là thế nào bác ơi? Ss fĩ chính thức lỗi này rồi hả bác?

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2
viethd1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác kenny giải thích cho em những phần màu đỏ được không ạ ?
bac chu oi.
cho e xin 1 rom GB có các thành phần CODE,Modem,CSC. de e up cho con note cua minh voi.may e dang bi treo.hjc
@lehiep6789 Qua bên đây trang 1, #6 là có đủ đó bạn!
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1319811/

√ Gởi từ Note của tôi!
a kenny oi.
tinh hinh la note cua e dang dung ics lp9.
e đã root va cài cmw.khi e vào cmw để flash Abyss kernel up cho room rocket v4.1.nhưng sau đó e lại wipe luôn nên bây giờ bị treo logo abyss.giup e với a oi.
@lehiep6789 Kernel abyss là kernel các rom android 2.3, nó chỉ dùng để full wipe và cài các rom khác, nó ko sử dụng cho các rom ics 4.0. Việc của bạn giờ là up 1 kernel khác dùng cho android 4.0 như franco r6 hoặc up một rom cook khác. Qua link trên mình port và lấy kernel hay rom về, cho vào internal sdcard và up lại.
Ps: Trong rocket nó đã có sẵn kernel rồi mà bạn up kernel abyss chi nữa vậy?

√ Gởi từ Note của tôi!
vậy note của e đang bị lỗi gì vậy.
a oi
e k hiểu lắm.note cua e bây giờ bật nguồn lên nó treo logo abyss thi lam sao copy được gì.
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@lehiep6789 thì up kernel khác hoặc up lại kernel đó thui 😃, lỗi kernel nên treo đó mà
a kenny oi.giup e voi
khong co ai onl ak.huhu
viethd1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
vào đây hỏi này bạn ơi
anh em bên này nhiệt tình lắm
http://www.tinhte.vn/threads/1319811/page-426
RangBabi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ cứ flash qua odin là nó treo ở FACTORYFS thì phải làm sao hả bác Kenny.
Cho pin vào là hiện lên "Firmware upgrade encountered...."
Cái này mang đi BH được ko nhỉ?
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@RangBabi đọc từ đầu đi bác 😃 up file PIT vào
RangBabi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ flash 1 mình file PIT hả bác, em flash chung với Code, CSC, Modem vào mà nó vẫn đứng ở factoryfs.img

Đọc khá kĩ rồi nhưng vẫn còn chưa thông vì chưa có nhiều kinh nghiệm.
Kenny
CAO CẤP
12 năm
flash Pit trc,sau khi odin bao ok thi flash lai may file kia
RangBabi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bác Kenny. Đã cứu được và up rom rồi, update ICS qua OTA luôn rồi, chạy ngon rồi nhưng đúng là chỉ còn 8Gb. Giờ muốn lấy lại 3G kia thì Flash một mình file UMS thôi hả bác???

Bác thông cảm, bác viết chuyên nghiệp quá nên em có nhiều cái đắn đo ko rõ.
@RangBabi Vắn tắt như thế này.
Bước 1: Vào odin 1.85 flash file pit. Chỉ 1 mình nó thôi. Chờ odin báo pass thoát rao.
Bước 2: Vào odin 1.87 chọn:
Phone: model
Csc: csc
Chỉ 2 file thôi và flash.chờ cho dt lên logo note.Thoát ra
Bước 3: Vào lại odin 1.87 up 4 file sau.
Pda: code
Phone: model
Csc: csc
Ums: ums
Chờ và báo cáo kết quả!😁
RangBabi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ohannguyent: Cảm ơn bác, rất chi tiết rồi. Mới up ICS qua OTA chạy ngon lành nên tạm để đấy đã.

Vẫn còn hơi run sau vụ brick hôm qua. Mới chơi Samsung lần đầu nên còn bỡ ngỡ. Để mấy bữa giành giật lại 3Gb và bá cáo cùng anh em luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019