Note 10.1 2014 màn hình nhấp nháy liên tục

ducthang_pm
4/3/2014 14:41Phản hồi: 27
may' mình mua mới 100 % dùng được 3 Tháng thì có hiện tượng khi thoáng màn hình nhấp'nháy tắt bật khoáy 1-0 bài rồi lại bình thường. Nhà mình có ai bị thể này k và cử cách xử lý không ạ? Xin cản ơn !
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Knguyen72
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình cũng bị lỗi tương tự như vậy. Không hiểu bác chủ thớt đã khắc phục được chưa?
Chưa bạn Knguyen72 ạ, vì thỉnh thoảng mới bị nên ra bảo hành cũng k triệt để lắm. Máy mới ra đấy về thành máy cũ, mà cũng không chắc họ có sửa hết không? Vì phải theo dõi thêm. Nói chung lằ bị mất điểm vì vấn đề này, còn mọi tiêu chí khác m thấy okie.
Em mình đang dùng con Note 10.1 2014 cũng bị nhấp nháy màn hình. Gọi điện hỏi số 1800588889 họ bảo đem ra TTBH kiểm tra. Sao bon SS nó không biết nghe các phàn nàn từ khách hàng để hoàn thiện hơn nhỉ. Chúng nó rát bảo thủ vì chắcc chắn lỗi này chúng nó phải biết là tại sao rồi nhưng vẫn cứ bắt kh phải theo với dõi. Vì lúc mang đến TTBH thì máy nó có bị đâu. Với lại TTBH của SS làm an không trung thực đâu các bạn ạ. Mình đã từng chửi nhau với chúng nó khi đi bảo hành ở 12 Điện Biên Phủ (Về trường hợp máy Galaxy S2 I9100 của mình màn hình có vẻ tối) Thằng bảo hành làm ăn cực kỳ vớ vẩn. Mình cũng không muốn nhắc lại chi tiết nữa vì cũng đã hơn 1 năm rồi.
Các bác cho hỏi thêm con Note 10.1 2014 còn bị hiện tượng: Để khoá màn hình bằng Mẫu hình, khi lấy bút vẽ mẫu hình mở thì vô tư, nhưng khi dùng tay thì phải 3-4 lần vẽ mới mở được. Các bác đã thử chưa! em không biết là tại sao nữa?
Knguyen72
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình đã khắc phục được lỗi này. Lỗi nhấp nháy màn hình ở máy mình xảy ra khi: máy ở chế độ mobile data Auto (3G/EDGE), bắt đầu dùng wifi thì màn hình nhấp nháy, khi đó sóng mobile ở khu vực đó không ổn định giữa 3G và EDGE. Khi ở vùng sóng ổn định (máy không còn phải tự đông dò 3G hay EDGE), thì khi bật wifi, không còn hiện tượng nhấp nháy màn hình.
Giải pháp đơn giản là chuyển mobile data sang hoặc 3G hoặc EDGE hẳn, không để chế độ tự động nữa.
Sau khi làm vập, máy mình đã không còn nhấp nháy màn hình khi ở tình trạng sóng chập chờn, bật wifi nữa.
Bạn k nguyen theo dõi thêm 1 thời gian nữa nhé. Tks vì thông tin hữu ích
K
david phe
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình cũng bị vậy rất bực mình, nhưng dâu có mục chọn EDGE đâu, chỉ có GSM và WCDMA thôi, chon cái nào bác Knguyen72, Wcdma hả
Knguyen72
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác chọn WCDMA.
tux3d0k4m3n
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói đến cái vụ màn hình của note 10.1 2014 em cũng thuộc fan samsung cái gì cũng ssung, nhưng giờ cũng đến phát ngán trước em cũng bị tất cả các trường hợp giống các bác đem bảo hành đi bảo hành lại vẫn thế lâu lâu không cảm ứng được phải tắt màn hình đi bật lại mới được, cũng bị cả sọc nhấp nháy nữa. Em bảo hành phải đến 4-5 lần rồi nó cứ nói này nói nọ rồi trả máy cho mình. Nhưng đến hôm nay em đang dùng tự nhiên thấy góc màn hình tối dần rồi lan dần ra cuối cùng tắt cmn đen thui luôn nhạc nhẽo vẫn có, chuông báo tin vẫn có nhưng cái màn hình thi đen thui. Em tính lại phải mang đi bảo hành lần nữa không biết sẽ thế nào. có bác nào góp ý cho em với ạ!!! Thật đáng buốn cho 1 siêu phẩm ... zzzz.
Bọn Samsung có lên đây đọc bài K nhỉ? Chúng nó cứ nghĩ là hàng bán chạy thì coi thường 1 lượng khách hàng nhỏ à. Sẽ Đến ngày như Nokia thôi.
david phe
ĐẠI BÀNG
10 năm
thanks bác knguyen72 nhưng chuyển qua WCDMA. chỉ có tác dụng ở sài gòn thôi, mình về que thì nó còn chớp nhieu hơn nũa, oải thiệt, tốc đô về quê tăng lên gấp 5,6 lần luôn hic
Em cũng bị tương tự như thế. Càng lúc càng tệ. Nháy càng nhiều và có lúc đen thui màn hình luôn. Mặc dù bấm vào màn hình vẫn trúng cái gì đó.
Không biết tinh te có member của sam đây không mà sao mấy cái quảng cáo khen thì vào như kiến lửa, mấy cái complaint thì không thấy bóng dáng nào, chỉ toàn người dùng
Cái này chắc là lỗi chế tạo của máy rồi. Như vậy là có 4 người bị lên trên này kêu. Còn số lượng bị nhưng không lên kêu thì không biết bn người. Nếu Samsung Việt Nam đổi máy cho 4 người này, tôi nghĩ uy tín của họ sẽ cao hơn rất nhiều.
tux3d0k4m3n
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ducthang_pm Cảm ơn chân tình của bác. Nhưng người ta sẽ chẳng bao giờ làm thế đâu bác ạ. Giờ em chỉ còn cak khi nào bị thì reset lại thôi
Xài máy mà reset hoài cũng xót, hy vọng SS mau fix lỗi thôi 😔
Cũng 1 năm rồi, sắp hết đời sản phẩm còn fix lỗi gì nữa
anhanh2020
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cũng bị vậy đó. vào ứng dụng nặng là nhấp nháy, mất sóng đt, rồi có khi tắt luôn. Mà chỉ khi không gắn sạc mới bị.
anhanh2020
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hư pin đấy ạ 😔 đem ra trung tâm bh nó bảo vậy
tieulycoco
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy mình bị y chang máy bạn anhanh2020 luôn, bạn đã sửa được lỗi này chưa cho mình biết chút thông tin với
anhanh2020
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tieulycoco Thay pin mới hết nha bạn 😁
tieulycoco
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ok tks bạn, bạn dùng vẫn ổn chứ
anhanh2020
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tieulycoco Bật chế độ tiết kiệm pin thì xài ok
tieulycoco
ĐẠI BÀNG
8 năm
ý mình là mình thay pin hết 600k lun ý, có nên không, vì mình sợ thay về nó bị lại kìa 😔
anhanh2020
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tieulycoco Thay pin chính hãng bảo hành 6 tháng nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019