Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

NOTE 2 KHÔNG NHẬN THẺ NHỚ SANDISK 16G CLASS 10

langbatgiangho
30/1/2013 15:17Phản hồi: 14
sao mình mua thẻ nhớ 16g class 10 của sandisk về bỏ vào em note cua mình nó không nhận mà hiện dòng thế này là sao mọi người: the device dose not have a real primary external storage, or the primary external storage is emulated,
moving app to sd function may not be supported by this device
ai pro chỉ giáo giúp thanks
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

buudai
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc thẻ nhớ đang dạng NTFS, bạn vào cài đặt định dạng lại thẻ nhớ mới xem sao 😃
tanhungyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Format thẻ nhớ bằng note 2 xem sao

Sent from my SHV-E250K using Tinhte.vn
hỏng thì bác cho em 😁. pm yahoo: chocanhvn nhé bác ^^
Trước khi bạn lưu file vào thẻ nhớ. B1 cho thẻ.nhớ vào đầu đọc thẻ. Kết nối máy tính chọn format (ko làm gì ngoài việc bấm format). Rút thẻ cho vào.note2. Bấm định dang thẻ nhớ. Là ok. Nếu ko dc. Thẻ nhớ bạn có vấn đề.. thân

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
thanhnan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các Thầy cho hỏi với, Note 2 của mình tuần nay kg nhận thẻ nhớ nữa (32GB, Class10) cho vào laptop cũng kg nhận. Nhưng cho vào Galaxy S2 thi lại đọc ngon lành. Xin Thầy nào biết tư vấn cho với. Cám ơn rất nhiều trước nhé.
Chắc thẻ có vấn đề rồi
Còn cái thẻ nhớ Kíngton 16GB của mình thì lại khác. Cho vào máy S3 hay Note 2 đọc ngon lành, nhưng rút ra cắm vào đầu đọc thẻ nhớ rồi cắm vô laptop thì nó đòi Format cái thẻ của em hụ hụ 😔 .Mà thẻ đó nhiều thứ quan trọng lắm em ko nỡ format chút nào :(
thanhnan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy chơi chiến thuật này vậy đi. Mình vừa làm xong OK rồi các máy lại đọc ngon lành cả Latop. Bạn thử làm như mình xem. chuyển hết data sang Note2 và S3 cất tạm, xong dùng Note2 format lại thẻ nhớ. Xong bạn lấy thẻ nhớ cắm vào laptop kiểm tra lại. Bảo đảm ok đấy. Xong lại move các dữ liệu về thẻ nhớ như cũ và kiểm tra lại lần nữa với Latop. Kiểu này kg có trong sách nhưng bí quá lại đang vội nên làm liều vậy, Nhưng cũng ok rồi hehehee....hy vọng bạn cũng thế
Nhiều người bị rồi bạn nhé, scandisk class 10, chính tôi cũng bị.
Tham.khảo trên diễn đàn sẽ biết thêm.

@nguyenthaole2 bị vậy là bị gì vậy bác ?? Mình định mua sandisk call 10 về dùng mà nghe bác nói sao sợ qá 😔
@zzCường Nguyễnzz Theo một số bài phân tích thì note2 chỉ nhận thẻ có định dạng format NTFS trong khi đó các loại thẻ thường format với định dạng FAT32 nên note2 không nhận. Phương án xử lý là dùng máy tính định dạng lại thẻ là dùng dc.
Bạn search trong tinhte có nhiều bài viết về việc này.
Trước khi tôi biết dc cách định dạng lại thẻ, tôi thấy sandisk class 10 của tôi bị chập chờn, nên đã vội vàng bỏ đi, nên cũng chưa thử.

xeom_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenthaole2 Bac nay noi nguoc thi phao, note 2 support fat ma, co support ntfs dau ?!

@xeom_vn Có thể bị ngược, vì xem lâu không nhớ lắm. Thanks bác nhắc

hom nay gap truong hop nay.note 2ko nhan the nho.toi ve thu fomat the tren may tinh roi quay lai note 2 dinh dang lai xem co duoc ko nao?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019