NOTE 4 BỊ LỖI KHỞI ĐỘNG LẠI

ducdoan87
12/10/2015 13:9Phản hồi: 42
Các bạn cho mình hỏi.

Mình có note4 hàng N910c CTy. Máy có hiện trạng đang sử dụng bị đơ (sử dụng những app căn bản như điện thoại và nhắn tin) và tự khởi động lại, mình đã bỏ thẻ nhớ ra và reset factory máy. Nhưng vẫn không cải thiện được, vẫn còn bị khởi động lại nhưng tần số ít hơn.
Mong các bạn giúp mình. Xin cảm ơn
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có thể do rom bị lỗi o_O
@sonnguyenpro Dạ mình up rom OTA.
Giờ mình phải up lại qua máy tính b nhỉ. Mong bạn hướng dẫn giúp mình, Mình mới chuyển qua dùng SS nên k biết
@ducdoan87 Máy bạn đã root chưa?
@sonnguyenpro da máy mình chưa root
@ducdoan87 May ban dang chay android ban nao? Co phai 5.1.1 khong
của mình cũng vậy đang dùng 5.1.1 ko biết lm sao cụ nào có cách nào khắc phục chia sẻ nhé!
Many thanks
nguyns
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rất nhiều người dùng điện thoại bị tình trạng auto reboot có một nguyên nhân là dùng Pin nhái của Trung quôc đó bạn. Nguồn Pin không ổn định, lúc theo chuẩn, lúc lại không làm điện thoại không nhận diện Pin được nên tự động tắt hoặc tự động reboot. Thân chào bạn!
@nguyns Mình nghĩ là do máy bị lỗi nhiều hơn
nguyns
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác sỹ chuẩn đoán bệnh của bạn nè: có thể bạn dùng ốp lưng cứng quá nên đôi khi ốp lưng chạm nút nguồn!
@nguyns 😁
thanhcongptc
ĐẠI BÀNG
8 năm
may minh cung bi vay di bao hanh may lan chay lai chuong trinh cung vay ko biet bi gi , may minh 5 ngay khoi dong lai 1 lan , may minh ko bo dau dc cac bac thong cam , co ae nao khac phuc dc xin chi giup cam on
@thanhcongptc bạn up lại rom xem thế nào? có khi đi bảo hành họ chỉ khôi phục cài đặt gốc để bạn dùng nên có thể ko fix triệt để đc lỗi
thanhcongptc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@boys89 Mình đem nó up lại rom 2 lần vẫn vậy ah bạn đem ttbh nó nói để theo dõi mới vừa gọi cho mình là máy bt , mai ra lấy chán quá 2 ngày sao thấy đc trong khi đó 4 , 5 có khi cả tuần nó mới bị 1 lần mấy bác nào cao tay đoán bệnh giúp e chứ giờ e chán note 4 quá rồi
có ai biết cách giải quyết thì giúp đỡ với ạ, tình trạng này nhiều người đang bị quá. em đã thay pin nhưng vẫn không hết, cũng có thể là do room 5.1.1. có ai biết cách về 4.4.4 cho note 4 sprint (sm910p ) chỉ em với
@Mrbean303 Lên 5.1.1 rồi thì không về được bản thấp hơn đâu bác ah
ku.linh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mrbean303 Không về được đâu bác ơi, cố tình về là reboot máy liên tục đấy, em mới thử cách đây gần tháng xong. Trước 5.0 thì còn về được
@dzlinh812 lấy file backup xong restore lại dc ko nhỉ
thanhcongptc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mrbean303 Tải rom 5.1.1 về up lai qua odin xem có hết ko nha bn , máy mình từ khi đem ttbh chạy chương trình thay pin hình như khắc phuc đc rồi
Chắc được bạn ah, hoặc kiếm rom cook bản thấp hơn up thử nhé. Nếu ko được thì lại up lại rom 5.1.1 thôi
thanhcongptc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy mình tự nhiên mấy bữa nay lại cứ 7 _ 5 ngay lai bi khởi động lại nữa ko biết tại sao nửa hôm qua vừa cấm xạt là khởi động lại , trước đó gần 1 tháng ko bị tưởng hết rồi chán thiệt ai khắc phuc đc rồi , ko bt phải do main ko nữa
@thanhcongptc Do main rồi bạn. Chứ máy bình thường sao tự khởi động được.
thanhcongptc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@benhviendienthoai24h Vậy giờ làm sao bác nó lâu lâu mới bị ko cố định mấy ngày ra ttbh nó đo đạt hết nó tất cả bình thường giữ máy 2 ngày vẫn ko xảy ra hiện tượng gì ? Giờ ko bt làm sao phải no bị liên tục dễ xử
Thớ giải quyết để chữa. Mình cũng bị tình trận tưởng tự. Và xác nhận là do pin. Pin chính hãng k bị. Pin tq viên 200k bị
thanhcongptc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trakiospies2 Chưa bn ơi máy mình pin chính hãng luôn . cứ 7 ngày la bị 1 lần
ngobaolong
ĐẠI BÀNG
8 năm
em đang bị con note 4 hàn .. cứ tăng giảm âm giảm xuống max xuống rung tăng âm lên máy đơ đơ thấy thanh tăng âm ko tăng là máy treo 😔 hàng bao tets 7 ngày 2
@ngobaolong Mang đổi liền đi bạn 😕
ngobaolong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@benhviendienthoai24h đây là video là anh

@benhviendienthoai24h Dem ra ch doi lien di neu o sg minh chi cho ban not 4 qua su dung cho
Máy của mình chưa root và đã lên 6.01 nhưng thỉnh thoảng tự tắt nguồn, thẩm chí đang sử dụng thì tắt, rồi không thể khởi động lại được đến khoảng 30 phút sau mới mở lên được 😔 . Xin hỏi diễn đàn chỉ giúp mình phải làm sao??
diendaklak85
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lamkimtuan Máy mình cũng bị tình trạng như vậy. Tự nhiên máy bị đơ, treo và khởi động lại liên tục. Đã up rom gốc, wipe cache trước và sau up rom mà vẫn bị. Các bro cho hỏi máy bị tình trạng gì? Có hư main ko? Nếu có thì nên thay chỗ nào uy tín, giá hợp lý! Cám ơn các bro nhiều
@diendaklak85 e cài Kingroot xong máy bị đơ và khởi độnglại liên tục giờ giải q sao nhỉ?
diendaklak85
ĐẠI BÀNG
7 năm
@l1bt2b
Bác up lại rom stock mới nhất xem sao. Nhớ full wipe, nếu up lại rom mà ko được chắc bị main. Mình thay ở Đặng Hiệu Mobile 193/9 đường Nguyễn Tiểu La,P. 8, Q. 10, Tp. HCM. Giá 2.2trd.
Ban thu ha rom va xoa bot ung dung cai vao may gan day nhat thu xem sao theo minh nghi co the bi xung dot ung dung
diendaklak85
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tình hình là bị hư main các bác ạ. Chiều nay mới thay main lại êm ru.;)
@diendaklak85 bác ơi hay main hết bn tiền thế bác, của e cũng bị khỏi động liên tục bác ạ
Xin chuc mung ban
Chào các bác. Máy mình cũng bị. Nhưng là sau khi thay cục pin mua của TGDD. Mình nghĩ nguyên nhân do pin cũ hoặc pin không chính hãng không đủ áp nên bị giống như sập nguồn. Nếu sau khi thay pin chính hãng mình sẽ theo dõi và cập nhật tình hình cho anh em. Mình không nghĩ lỗi phần mềm đâu.
Hưng Hồ
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình có mua con note 4 này chính hãng ssvn mới .
có rớt bể màn hình chứ không phải chỉ bể kính. thay nguyên màn hình bên tiệm bên ngoài.
thay test các kiểu không sao. nhưng mà lâu lâu mà máy chạy đơ là reset. ví dụ lâu kg vô internet. bật internet, các thông báo hiện liên tục máy đơ là reset.
không biết là do gì. do hư các bộ phận khác ngoài màn hình.
hay do màn hình mới không tương thích.
hoặc do lỏng các linh kiện ( màn hình mới gắn vô còn lỏng, main bị lỏng..... )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019