Note 5 của em có phải là quá hao pin không ?

songokid
8/9/2015 0:57Phản hồi: 99
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vay là bt mà ban minh dùng được 2 tháng rui moi đầu để qua đêm thì mất khoảng 4% .Bây gio thì hao kinh khủng ...hazzzz
Toàn nói mồm ko thế 😁. Mấy bạn muốn tư vấn gì về pin thì post biểu đồ pin lên nhé
@www.maychuchuyendung.vn Đây biểu đồ pin mình chụp lại đây. Sử dụng thế này thì pin có gọi là yếu không nhỉ, ảnh qua đêm thì chẳng máy khi chụp, nhưng có theo dõi, qua đêm Note5 bản N9200 02 sim mình đang dùng chỉ tốn 1, 2% pin hết cỡ,😃
@nguyenhai83 Như thế này hoàn toàn ổn. Cái khoảng dài dài ngang phè kia chắc là qua đêm đó. Tổng thời gian cũng ok. Xem cái screen on thế nào nữa thôi bạn.
hangco
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenhai83 Con note5 bản Hàn của mjnh kể cả tắt mang 3g,để chế độ chờ cũng 30 phút hao 1%.
@hangco Thế lạ nhỉ, máy mình thì chỉ bật màn hình liên tục thì pin xuống nhanh. Con nào màn to, phân giải lớn mà bật liên tọi thì thế cả. Bản Hàn Quốc thì mình ko rõ. Như bạn nói thì để qua đêm cũng tụt hơi kinh đấy nhỉ. Máy vợ mình s6 edge cũng bản quốc tế, để qua đêm cũng chỉ sụt 2% thôi. Mình mua hai máy cùng lúc, và đều theo dõi pin.
dang tính mua em nó, pin mà = LG G2 chắc hết nhanh hơn, chắc bác chủ phải tắt máy ban đem thôi, hay thử tìm cái app nào hay cài đặt bật hẹn giờ cùng báo thức thôi. 😃
Nếu bạn mà nói Note4 rơi cái lưng ngay từ đầu thì là 1 nhẽ.

Gửi từ LG-D802 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
hangco
ĐẠI BÀNG
8 năm
Note
Mình thì thấy để chế độ tiết kiệm pin + tắt dữ liệu nền thì có vẻ ổn, 1 đêm chỉ mất 2-3 %
hangco
ĐẠI BÀNG
8 năm
ko bít bản Hàn như nào nhưng để chế độ chờ tụt nhanh lắm bạn ợ.còn chế độ lướt web liên tục lại đỡ hơn,tầm 5-6phút tụt 1%ngang với iphon6
vậy à,chắc bản Hàn ở chế độ chờ tốn pin hơn rùi,còn mjnh lướt web thỳ cũng ko tốn lắm.tầm 5-6 phút tụt 1% ngang với iphon6 Plus đó.
Hình như càng dùng note5 bản 02 sim pin càng khỏe hay sao nhỉ, mình dùng cường độ bt, tgian cả dùng cả chờ phải tầm 1 ngày,😃
dunghaha1
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenhai83 Ồ, bác cũng n9200 à? e cũng mới thửa em này, update từ s6 g920fd lên, thấy phê thật 😃. Pin cũng đc đấy chứ.
@dunghaha1 Bản 02 sim N9200 phải nói dùng quá phê, nhanh mượt, pin tốt,he he. Mình dùng được hơn tháng rồi, chưa biét chê ở điểm gì,he he. Mình mua màu silver titanium thành ra cung không thấy để lại dấu vân tay như bản màu vàng,he he. Ra hàng nhìn phát kết màu này luôn. Bạn mới mua giá thế nào? Mình mua cách đây 1 tháng là 16.5t, chắc giờ giảm khá khá rồi. Dòng SS thì bị chê cái là giảm giá khá nhah,hi. Cơ bản cũng ko xác định bán nên kệ thôi. Mình update từ S4 lên, mọi vấn đề như bong tróc, không sang trọng trên S4 đã được Note5 làm quá tốt,😃
dunghaha1
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenhai83 Em lấy là 15tr2. Nhưng em màu gold. Mệnh Kim nên chọn màu này cho nó phất 😃. Công nhận là n9200 dùng phê. Bác dùng bản CHC hay TGY?
hyunyoon93
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy em tụt pin ggê quá, mới 1 đêm mà 40% dù em tắt hết 3g wifi mà không xài tới, máy e xách tay hàn quốc,mã n920s, có bác nào giúp em với....
@hyunyoon93 Một đêm tụt 40% á? Bạn có nhầm không thế, xem biểu đồ bạn thì thấy có hai cái của bạn khá cao là hệ thống và hệ điều hành android. Máy mình thì thấp thôi.
hyunyoon93
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenhai83 Thật đó bác,tắt wifi 3g mở tiết kiệm pin mà tụt thế đấy
@hyunyoon93 Thế tốt nhất bạn factory reset trc xem có cải thiện dc gì mo. Nếu vẫn ko thì root máy rồi cài một số bản rom khác xem.
mọi người ơi cho em ý kiến với được không ạ ? Em mua Note 5 xài đến nay được 2 tháng rồi , tháng đầu xài pin rất tốt , còn 6-7 chục phần trăm để đến qua đêm chỉ hụt vài phn trăm pin thôi ạ . Nhưng gần đây note5 của e hụt pin khá nhanh , một ngày phải sạc tận 2 lần , mà trước đây xài được tận đến cả ngày . Máy còn 65% để qua đêm sáng ngủ dậy bị hụt pin đến tắt nguồn luôn ạ , e đã thử tắt wifi/3g thậm chỉ để máy ở chế độ siêu tiết kiệm pin nhưng qua sáng mai lại bị hụt pin rồi tắt nguồn . Không biết máy e có vấn đề gì ạ ? Cho e chút ý kiến với
@TamMao123456 Note5 bản nào hả bạn? Bản hàn thì một số người dùng cũng kêu tốn pin hơn đấy. Còn bản khác thì chưa thấy ai cmt gì. Mình đang dùng bản 02 sim N9200 cũng vẫn ổn định bình thường. Bạn thử factory reset xem có ok không? Nếu không ok thì phải mang đi kiểm tra phần nguồn, có thể bị lỗi ăn nguồn.
@nguyenhai83 bản hàn bạn à , mới hôm kia mình đem đi bảo hành lại máy , người ta bảo mình bị lỗi phần mềm rồi họ củng cài lại cho mình bảo là hết bị rồi . nhưng mà mới hôm qua mình k xài wifi/3g mình để xem nó có hụt pin nữa k thì nó vẫn bị , Tối này 60 mấy % đó v mà qua đêm hết pin đến mức tắt nguồn , k biết pin mình có bị gì không nhỉ
@TamMao123456 Không phải do pin đâu, vì máy mới mà. Khả năng bị lỗi main, phần IC điều khiển nguồn. Bắt nó bảo hành thôi, khi nào không tốn pin nữa thì thôi.
@nguyenhai83 Vâng cám ơn bạn
@nguyenhai83 Của em bản N920L. Thấy pin tuột cũng nhanh lắm lướt wed bằng wifi khoảng 3 giờ là từ 100℅ xuống 5℅.
langtu_codoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em đào mả lại tí, vì em cũng bị tình trạng sụt pin đến tắt nguồn này :v. Đêm lúc 11h em ngủ là 80% pin, sáng dậy thấy ngủm luôn, kiểm tra pin thì thấy đi từ lúc 3h sáng. Mà em mới chỉ cài thêm mỗi Greenify thôi, đáng lẽ phải tiết kiệm pin mới đúng :v. Em dùng rom cook 6.0.1. Các bro có cao kiến gì giúp em với 😔
@langtu_codoc Mấy bạn bị pin sụt vậy là dính lỗi deep sleep rồi, máy không vào được trạng thái ngủ đông, tuy tắt màn hình nhưng vẫn luôn chạy ngầm nên pin mới sụt vậy. Nguyên nhân hình như là do root máy 😁

Khắc phục: vào chainfire down load supersu mới nhất về flash là fix ok - bản 2.68 hay mới hơn gì đó.

Còn không root máy thì thử factory reset lại, nếu vẫn tiếp tục bị sụt vậy thì nhanh chóng mang đến chỗ bh kêu nó đổi máy thôi :D
Pin Note 5, S6 new Cty mới 100% lắp vào máy Rom stock thì ok. 289 Quang Trung, HĐ có Pin new Cty nhé!
Hungle207
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em xin phép đào mộ 1 tí, em mới mua con note 5 cũ pin ntn là quá ysl phải ko các bác? Chơi liên quân 40p sụt 20% pin. Lúc dưới 20% thì pin tụt thê thảm dùng chục phút là sập nguồn các bác ạ.
Screenshot_20180105-152611.png Screenshot_20180105-152606.png
tabletcare
TÍCH CỰC
6 năm
@Hungle207 Pin chai rồi, vote thay pin mới. Chứ onscreen 3h thì hơi kém.
Hungle207
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tabletcare Bác biết phần mềm nào đo độ chai pin như trên ip ko và ở hà nội thay pin đâu tốt ạ?
tabletcare
TÍCH CỰC
6 năm
@Hungle207 Thử AccuBattery đi bạn, sạc xả vài lần.
@Hungle207 Cái theme j trông đẹp thế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019