Note 7 rất dễ nóng máy

luomdaigia
21/8/2016 13:53Phản hồi: 48
Chào mọi người. Em mới mua note 7 nhưng sao em sử dụng thì máy rất dễ nóng và pin sụt nhanh mặc dù e nghe nói có làm mát bằng chất lỏng nên không biết sao.

Trước giờ em xài iphone nên không có kinh nghiệm với android lắm. Mọi người tư vấn e với.

Em cám ơn
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc b để chạy ngầm nhiều

Lhe: Mr.Vinh.It 0966262620
luomdaigia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vinhit2012 Em lúc nào cũng clear hết app sau khi sử dụng😔. Không biết có cái nào chạy ngầm mà ko báo cho mình k bác
@luomdaigia Thế chắc phần mềm lỗi chưa cập nhật thôi b ạ

Lhe: Mr.Vinh.It 0966262620
Note7 không nóng dù ko thật mát bằng Note5 tuy nhiên khác biệt ít. Pin Note7 hơn Note5 là chắc luôn và nói chung là ổn

Sent from my SM-N930F
@navy.seal Cá nhân mình đánh giá thì pin Note7 vẫn thua 6s+ ở mức có thể nhận thấy nhưng ở mức ổn đối với 1 con Android Flagship nhiều tính năng kêu. Đặc biệt pin chờ của Android nói chung và Note7 nói riêng thua nhiều so với 6s/6s+.

Có 1 điểm là 6s+ nói riêng và iPhone nói chung là cái usage time của nó ko phải là screen on time nên làm 1 số người nhầm lẫn. Còn với Android muốn phát huy tối đa thì hoặc là dùng Rom stock sạch với người dùng thông thường hoặc phải hiểu khá sâu thì mới có thể tối ưu nó thật tốt về pin đc.

Sent from my SM-N930F
@www.maychuchuyendung.vn Em nghĩ mọi thứ dở hơi đều từ các app hay dịch vụ của google trên android os.

Bác xem cách nào xoá bỏ hoàn toàn mấy thứ đó.
@navy.seal Giải pháp tạm ổn:

1. Không root: dùng Disable Package Pro tắt đi những thứ không cân thiết

2. Root: Dùng Root Explorer hay Titanium Backup đóng băng hay xoá luôn đám không cần đó.

Tuy nhiên có 1 vấn đề không nằm trong tầm kiểm soát của Samsung là Google Play Services cũng như các sản phẩm dịch vụ của Google.

Rất nhiều thứ cần có Play Services mới chạy được và cái Play Services này được update liên tục, chứa đựng rất nhiều thứ mà Google muốn bao gồm nhiều thứ mình không dùng đến: Google+, Hangout, Google Fit ... . Nó quá phức tạp đặc biệt khi phối với các app cụ thể trên các máy khác nhau ( đa dạng ) nên Google và các Vendor chỉ có thể kiểm soát được tương đối.

Còn 1 nguyên nhân tương tự là bản thân Samsung cũng nhét vào 1 mớ các thứ tính năng có thể là cần thiết có thể là nhằm phục vụ vấn đề thương hiệu hoặc xây dựng 1 nền tảng nào đó của họ dẫn đến vấn đề tương tự như Google Apps ở trên.

Vấn đề trên xảy ra liên tục và thật không dễ để khắc phục. Do vậy mới có kiểu dùng: 1 là stock sạch và 2 là rất hiểu mới dùng tốt Android đc.

Chính bản thân mình thấy Xiaomi làm tốt vấn đề kiểm soát chạy ngầm lung tung này ( tất nhiên có hạn chế ) và trên Note 7 Samsung có chế độ Power Save ( Mid ) có mục Limit Background Data tương tự và giúp cải tiến thời lượng pin khá ổn.
luomdaigia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@www.maychuchuyendung.vn
Yes. Đồng ý với bạn luôn. Không như ý lắm, bàn phím chưa ngon
xxxx201314
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy mình màu đen mua hồi 19/8 lun
Về mở wifi thấy update bấm lun, nói chung xài cực ổn, pin trâu nữa

Đang phân vân xài thêm sim 3g hay thẻ nhớ haha
luomdaigia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xxxx201314
Chắc sim đi bác. Cho đã, chứ xài chắc không bao giờ hết 64gb quá 😆)
@xxxx201314 Sim 3g 😆
đúng, pin note 7 rất nóng, mà xuống pin cũng nhanh nữa. Quick charge 2.0 thì không được như quảng cáo đâu, làm gì 30 phút lên lại được 80%
@hiphopboy8x Công nghệ sạc nhanh ok mà. Cắm sạc đúng 30p được 80% với điều kiện tắt kết nối wifi, or 3G đi, và khong được vừa sạc vừa dùng. Mình đang dùng Note5 thấy chuẩn.
luomdaigia
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình mới update 200mb. Để xem có tiến bộ không
maze
ĐẠI BÀNG
8 năm
@luomdaigia tình hình sao rồi bác chủ
luomdaigia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@maze
Em thấy sau khi update khá ổn. Nhưng hình như vẫn bị lỗi. Ngốn Ram bác à, dễ bi treo logo.

Em có đem ra bảo hành. Nó nói sẽ có bản update rom mới nữa. Hi vọng nó hư luôn, ra đổi cái mới
depquadang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thấy bảo nóng máy và có cái ông gì ở Úc máy bị khởi động lại dc lên báo, mình cũng muốn máy mình bị vậy để dc lên đây. Thất vọng là mình dùng máy ko bị gì, kể cả lúc sạc nhanh + dùng ốp lưng cũng ko nóng, chỉ có cục sạc hơi nóng, hay là tại mình ở Đà Lạt nhở? 😕 1 vấn đề nhỏ duy nhất là cái loa, ko biết tại mình hay tại máy, đã đem ra cửa hàng nhờ hổ trợ
longku25
TÍCH CỰC
8 năm
Máy mình cũng nóng.nhất là khi dùng 3g. Pin thì thua 6s+ cũng kha khá.nhất là chế độ chờ hơi cùi
Các pro cho hỏi sao mình tìm hoài không thấy mục khóa kích hoạt điện thoại ở note 7 thế?
longku25
TÍCH CỰC
8 năm
máy mình cũng khá nóng, mỗi khi nóng mình lại nhúng nước cho mát kaka
vampirezz
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mọi người cho mình hỏi. Mình mua note 7 ở thế giới di động. Sao về cài Samsung Pay thì cứ báo thiết bị này ko đc hỗ trợ vậy mọi người? 😔 mà có vài máy xách tay từ nước ngoài thì thấy có app Samsung Pay cài sẵn trong đt.
luomdaigia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vampirezz
Ở VN chưa có SS pay bác ơi
pác nào biết cách dùng bút spen mà khi viết có phần Ghi lại phác thảo ( gi lại thao tháo bút trên màn hình như một video ấy ) với chuyển đổi hình sang đen trắng để chỉnh sửa ảnh nữa rất hay mà giờ trên note7 ko thấy đâu
maze
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình update bản 200mb xong thì thấy khá ổn
Nhưng hwwa tiện ghé tgdd có việc đưa nó chạy lại chương trình xong h thấy lag cảm ứng lại. Chả biết sao hjx

longku25
TÍCH CỰC
8 năm
@luomdaigia
Mình thì thấy cái bàn phím lag quá, dùng note5 bàn phím gõ nhanh mượt mà note7 giật giật gõ nhanh thì đơ 1-2 giây
luomdaigia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@maze
Mình cũng thấy vậy. Đôi khi cảm ứng k mượt. Bấm không ăn. Khoogn biết bị sao nữa, hay do android bị vậy ta
luomdaigia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@longku25
Y chang bạn luôn. Rồi duyệt web hay bị bấm nhầm nữa
@luomdaigia Android gì, note5 mình đang sài mượt mà lắm,😃
Ericboy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bác nào sd con note 7 mà bít cái chức năng này sd s k? K hiểu sd s tò mò vãi ra ! Lấy đt khác gọi trong khi khóa máy ịnh dô nín thin củng k tl 😆 r ở màn hình mở gọi vô củng v. Nói chung chả hiểu cơ cấu h động s nữa 😃)
maze
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ericboy cái này theo mình hiểu là bạn đang vào danh bạ -> tên 1 người -> kê vào tai tự thực hiện cuộc gọi :v
ko cần bấm nút gọi.
Ericboy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@maze Ak đúng r mới làm dc :>
@Ericboy Cái này là tính năng gọi nhanh. Tác dụng nhất là khi bạn đọc tin nhắn ai đó gửi đến mà cần gọi lại luôn thì chỉ cần dí vào tai là máy tự gọi đến số nhắn tin bạn đang đọc. Rất tiện và hay.
luomdaigia
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vậy là do note 7 😔
@luomdaigia Bạn đã thử cài bàn phím khác chưa, mình dùng note5 nhưng cũng ko khoái bàn phím của ss lắm, mình dùng laban key, có vẻ mượt hơn của ss nhiều, mà lại tiện ích hơn, vì chỉnh được độ hồi đáp khi ấn phím.
@nguyenhai83 Bàn phím của ss chức năng ngon hơn nhiều.

Sent from my iPad using Tapatalk
luomdaigia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenhai83
Mới xài thử Google với laban đúng là ngon hơn nhưng có vẻ nhiều lúc bấm không ăn.
Mà hôm nay thêm 1 lỗi là hay mất sóng đt@@. Quá ghê
sam53
ĐẠI BÀNG
8 năm
mê note7 lắm rồi mà với tình trạng lỗi tùm lum thế này thì chắc đợi thêm vài tháng nữa rồi tình sau 😔
Các bác nên tìm hiểu thêm bàn phím ảo của ss, rất thuận tiện cho những thao tác như bôi đen, di chuyển con trỏ trên bàn phím, cắt, copy, paste, tất cả đều trên bàn phím.
Ch
Cái này laban key có đủ hết luôn,😃. Với lại laban key nó có tính năng tự sửa khi mình gõ sai, cả tiếng anh, tiềng việt, dùng gõ văn bản, hay chat, tin nhắn đều tiện hơn đấy bạn.
@nguyenhai83 Nếu vậy thì labankey mới bổ sung. Em không dùng ss đc 2 tháng rồi.
Nhưng không hiểu sao khi cài labankey thì pin khá hao và nóng máy. Với cả em gõ trên labankey rất hay bị gõ nhầm sai chính tả dù đã chỉnh kích thước bàn phím. Dùng bàn phím trên iphone hay của ss thì ít bị.
@navy.seal Cũng có thể thật, nhưng mình dùng trên note5, có khi do màn to nên gõ ít sai hơn. Nhưng cái laban key đúng là kén một số máy đấy, một số máy cài thì gõ lại ko mượt, việc gõ sai là do bàn phím ko mượt đấy. Trước mình dùng trên S4 thì thấy cũng hay gõ sai hơn bàn phím ss thật, nhưng mà kết tính năng sửa gõ sai tiếng anh nên vẫn dùng,😃
Giờ còn bác nào bán galaxy note 7 xách tay không ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019