Nouvo 6 hay AB ?

masoi912
17/2/2016 9:1Phản hồi: 45
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

soconofme
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình thích kiểu dáng thể thao của Nouvo hơn, máy bốc và tăng tốc nhanh hơn AB
ThanhBeo11
ĐẠI BÀNG
8 năm
nếu mua Nouvo thì chỉ mượn vài củ thôi, còn AB thì nợ hơi nặng nhá 😁 Mà tui nghĩ Nouvo là đủ rồi, có định vị, cốp rộng, có Fi luôn. Chạy ổn cũng 50km/l
minhluannn
ĐẠI BÀNG
8 năm
nên mua Nouvo 6 vì tiết kiệm xăng, có nhiều tiện ích mà giá mềm hơn
Mua AB giá bây giờ đã mắc hơn rồi, chưa kể nếu làm giá nữa thì hơi bị nặng túi đấy thớt
thanh niên thì chạy Nou cho nó trẻ trung có gì đâu. Kiểu dáng thể thao, máy bốc, Fi lợi xăng… thế là ok rồi
Quất luôn đi thím. Trước tớ cũng phân vân 2 e này và giờ phải công nhận không hối hận khi chọn No. Xe tớ GP cả giấy tờ 39 vẫn đang rodai hơn 500km rồi 😃)
P/s: Nãy lướt có thấy topic cảm nhận ae khóc lóc tùm lum cái vụ ab2016 như bò rống vs gằn.
Mình đang đi ab cơ mà cũng khuyên bạn mua nouvo, mua nouvo không phải vì tiết kiệm ( nou đi 3 năm bán lỗ gấp đôi ab, đi 8 năm thì coi như đem cho luôn).
Khuyên bạn mua nou là vì tiền bạn như vậy mua sẽ đỡ phải cố gắng, nou lại độc vì thi thoảng ngoài đường mới có 1 cái. Đơn giản là vậy
masoi912
ĐẠI BÀNG
8 năm
hehe mình đã quất fz150i rồi. thank ae nhé 😆 đi fz150i đúng là sướng quá đi 😃))
@masoi912 bác này đúng là troll ae hỏi mua ab hay novo mà chốt một câu quất fz150i mà cho mình hỏi bác chạy fz150i màu gì xe chạy đã ko vì mình cũng đag định mua mà thấy r15 nó con 87tr nên đang phân vân bác cho cảm nhận để em lấy động lực quất fz150i cái
masoi912
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuandoan1997 r15 động cơ tương tự fz150i . fz150i là dòng nakebike nên đi thành phố cũng tiện, r15 là sportbike nên tướng ngồi chồm về phía trước, đương nhiên nhìn hầm hố hơn, đi thành phố nhiều thì mình nghĩ nên đi fz150i. về 2 con thì fz150i cũng có cộng đồng chơi xe đông nên lỡ bị gì đều có linh kiện thay. theo mình thì nếu bác muốn dòng sportbike thì nên nghía qua con nào trên 200cc, R3 chẳng hạn :3
@masoi912 bác chạy fz150i cảm giác thế nào bác mua màu gì ví dụ mình tháng 8 mua mà mua màu trắng có bị lỗi thời ko nhỉ vì thấy dc màu trắng là ok nhất
masoi912
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuandoan1997 nên mua màu đen or xanh bác, màu trắng bào tour nó mau dơ kinh, vài tháng trắng thành màu vàng cháo lòng nhìn cũ cũ
bạn nên mua ab . mình cũng cuối năm mới mua .
marilonluu
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu là nam thì vote bạn đi no 6. Mình cũng đang đi no 6. Cảm nhận là tốt hơn AB (ko phải bản 2016)
bên ngoài chiếc fz150i có to ngang r15 không hay là r15 to hơn bác mình thấy cả r15 và fz150i bên ngoài rồi nhưng chưa thấy 2 chiếc cạnh nhau bao h chác r15 to là ở phần đầu thôi nhỉ vì mình thích xe to hơn người chút chạy cho đẹp
masoi912
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuandoan1997 dài giống nhau, bề ngang thì r15 to hơn. r15 mình ít có cơ hội gặp. đang chạy fz nên khuyên bác chơi fz thui hehe
@masoi912 bác chơi fz thấy ổn ko có tiếc khi mua rồi m-slaz ra ko bác mặc dù m-slaz 90tr

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019