Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

NTT DoCoMo SH12C sau khi unlock thành Sim Free

nttsh94
28/5/2011 4:17Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trùi... :hot:
vậy là không có sóng rùi, buồn nghê..........😔 ,

test ở bên Nhật không hiểu sao nắp SIM của Softbank vào cũng không có sóng luôn
,mà DOCOMO thông báo trên web của họ là SH_12C dùng được SIM của Softbank nghe gọi ,nhắn tin được .....
Qua hỏi cửa hàng của NTT DOCOMO thì họ bảo là :phải qua bên nhà mạng Softbank để họ kịch hoạt cho nữa, chứ Docomo đã unlock rùi.... vẫn chưa có câu trả lời chính thức ...
thui để hỏi sau vậy ,mai máy về tới ngoài HN test thử đã hihi ....như khả năng dùng được ở VN mình là rất cao, vấn đề bây giờ là còn một chút yếu tố kỹ thuật thui . ....có khi nào tự nhiên em ý có sóng không nhỉ ...💣 :hot::dance:

em post mấy tấm test thử bên nhật các bác coi xem nhé.
Chưa c tn.png
DSC_1724 copy.jpg
DSC_17242 copy.jpg
DSC_17241 copy.jpg
chắc do giai đoạn đầu bỏ khóa sim nên có sự lọng cọng 😃 đó giờ toàn lock riêng cho mạng nên xảy ra chuyện này
trời, e lỡ đặt mua 1 kon sh-12c bên đó rùi, mà nghe mấy bác nói vậy, bi giờ ko biết sao lun, làm sao đây, huhuhu
vẫn xài sim ghép được mà đâu có j đâu
Con này màn hình 3D không kính đẹp bà cố, cầm là thấy ham. Nhưng cái vỏ nhựa cũng không thích lém. Đang gù ông bạn mua 😁
lần đầu coi 3D và là coi trên con sh12c nên chẳng biết nó đẹp hay xấu =))
hoang12345
ĐẠI BÀNG
13 năm
nghe hoành tráng quá nhỉ, tiếc quá hôm qua chạy về quên ghé qua mất. hix....
công nhận, cái máy xài quá ngon. Xứng đáng với tầm tiền bỏ ra ^^
Mong anh em review sớm................................................. mình không giỏi androi. ngồi chờ đợi học hỏi về androi thôii. thanks cuhiep nhiều về mọi việc.
Mình cũng đang mong có ai review để xem Sharp có cải thiện đối với smartphone so với 003sh và 005sh không thôi, vì khi xài 003sh mình thấy Sharp làm smartphone vẫn còn chưa hoàn hảo lắm. Chip 1G mà chạy yếu nhớt cực kỳ, hay bị đứng màn hình, xài không quen là khởi động lại thường xuyên. Nếu em này khắc phục được các điểm trên và free sim tốt ở VN thì hay quá.
thanhtamtg
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hiên đang dùng sim ghep sóng rất tốt chưa thấy mất sóng lần nào trong ngay nay.
S H A R P
TÍCH CỰC
13 năm
dù sao dùng sim ghép nó vẫn bị out sóng,free sim thì vẫn tốt hơn
làm vài tấm lướt 3g cho nó hoành tráng =))
chứ bỏ sim unlock vào nghe gọi vận được mà 😁
hihi nói đúng được 1 câu là : " mượt mà 😃" thích nhất cái 3D không kính , quay chụp 3D luôn ,cảm ứng mượt mà ,màn hình siêu đẹp ... giờ làm sao cho em nó có sóng nữa thui ... thấy các "cậu" bên sing không biết làm kiểu gì mà có sóng rui.... nhìn thích ghê ... :rolleyes:
hạ tầng mạng người ta ngon còn hạ tầng mạng VN như shit thì lấy j có sóng =))
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
xem 3D thì 003 005sh cũng có từ lâu rồi. e này thiết kế ko có j là đẹp..hơn dc cái free sim mà hnay hy vọng đó đã tắt..cãi nhau làm j. Nhật nó ko dễ mà bỏ lock thoải mái đâu ^^...........nói chung là thất vọng..hehe..xài máy Nhật thì hãy quen với sim ghép đê..ko có thì mấy a Mrsim vói ismart nó chết đói à:hot:
Anh Em đừng tranh cải, sự thật đang xài sim ghép thật. Nhưng vì docomo có nói với kenshop là trong vòng 3 đến 5 ngày sau khi tôi thông báo lại vấn đề về mạng tại việt nam đã nhận sim sau unlock nhưng không thể đăng kí mạng đc, sẽ có thông báo lại. Đây là vấn đề giữa 2 nhà mạng tại viêt nam và nhật nên có nhiều sự cố như vậy... có lẻ docomo đã mở, nhưng việt nam chưa có dịch vụ nào cho máy docomo đăng kí mạng. đành chờ đợi. giờ đã đc 3 ngày rồi.... Mấy hôm nay tôi không dám lên tiếng vì sự cố như vậy... Đã đem về 2 cây sh12c nhưng không có sóng, rất buồn và phải chờ đợi... mong rằng thỏa thuận sẽ có hiệu quả.
Anh Em ai cũng đúng cả nên đừng nặng nhẹ làm gì... Chúc mọi người vui vẻ. Sẽ thông báo sớm nếu bổng dưng Em nó có sóng ngay. Thanks All...... MiNhu.

ông này cưa boom vãi thật. tuổi j mà lại Nói được với docomo.hehe. chắc là đại diện của docomo tại Vn quá. chém thì chém vừa phải thôi. không 1 số con nó cũng không ngửi được. Toàn mấy ông cứ tỏ ra là nguy hiểm
không biết thì thôi đừng nói, bên kenshop có người ở Nhật, muốn thông báo lên Docomo thì có chuyện gì là khó. nói chuyện thì suy nghĩ một chút đi.
muốn gì thì xài nick chính mà nói.

thấy cái ID chắc cũng phải biết ít nhiều về unlock, vậy mà phán ra 1 câu ngu như %$*&%$ giờ cũng khỏi cần người bên đó, chỉ cần biết tiếng nhật, viết 1 cái mail cho support của docomo hoặc call thẳng qua đó, tốn thêm tý tiền thôi chứ có j đâu.

hỏi coi ai ngu mà nguy hiểm =="

p/s: thăm dò tình hình chứ có biết %& j về unlock JPM đâu mà la lớn
S H A R P
TÍCH CỰC
13 năm
đây là topic thảo luận,ai cũng có thể nói về quan điểm,ý kiến đóng góp làm gì mà nổi nóng vậy em?1 câu nói cũng chả ảnh hưởng gì hết,đừng chửi nhau nữa,ko ai hơn ai đâu
việc gửi mail cho docomo thì cũng bình thường thôi,ai cũng có thể gửi đc,quan trọng docomo có tiếp nhận hay ko thôi
sry, e hơi nóng máu 😁

ah nghe a Minh nói trên gsm hình như có sóng k cần sim unlock rồi thì phải
chưa tận mắt chứng kiến ^,,,,,^
S H A R P
TÍCH CỰC
13 năm
:D
ông cũng mới báo là có sóng free rùi đó,đang đề nghị ông làm cái video cho anh em đỡ chờ và cãi nhau vụ này 😆
hihi, lâu lâu qua tên tinh tế cưa boom chơi xíu thôi làm dữ quá... nhưng nói chuyện với docomo thì cần gì tuổi chứ.... hihi.
S H A R P
TÍCH CỰC
13 năm
thôi thì đợi xem....tui đang chờ mấy ông xem tình hình như thế nào mới nói
lát chui wa minhu shop chơi =))
Sh-12c đã full sóng 5 mạng. Mình vừa tét máy xong. Đúng là màn hình ko chê vào đâu được.:dance:.. Chuyến này phải lụm 1 em thôi
903white
ĐẠI BÀNG
13 năm
có chắc hok vậy bạn.....
Chắc sao ko bạn .........Mình test ở chổ Kenshop mà. Ko tin thì cứ call 0909013333 gặp Mr Minh thì sẽ rỏ.
S H A R P
TÍCH CỰC
13 năm
100% là free sim ở JP rùi đó bác ơi,còn VN thì 80% .chưa bít..........................
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
nttsh94 nói chuyện sốc vừa thôi .....sh12c dùng ok thì tin mừng. ko thì ko có j buồn vì quen xài sim ghép rồi
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
do Sim VN . và hạ tầng VN có đôi chút khác các nc khác. hiện tại Sing. Hồng Kông. China đều có sóng.nhưng cũng lấy cái máy đó nhét sim VN vào thì máy ko nhận...nên chưa có j là vui đâu..haiz vãi ra với mạng VN

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019