Nuance giới thiệu công nghệ nhắn tin rảnh tay cho xe hơi

El Ku
10/7/2012 17:23Phản hồi: 36
Nuance giới thiệu công nghệ nhắn tin rảnh tay cho xe hơi

Như chúng ta đã biết, nhắn tin hay gọi điện trong lúc lái xe là một việc làm hết sức nguy hiểm, nó khiến chúng ta mất tập trung và tai nạn có thể xảy ra bất cứ lúc nào. Mới đây, Nuance đã giới thiệu Dragon Drive!, hệ thống nhắn tin rảnh tay trên xe hơi giúp tài xế có thể nhắn tin trong lúc lái xe mà không bị mất tập trung. Tài xế không cần bất cứ thao tác nào bằng tay mà chỉ cần ra lệnh bằng giọng nói để gửi hoặc sửa email, tin nhắn văn bản một cách dễ dàng. Khi có tin nhắn đến, Dragon Drive! sẽ chuyển nội dung qua âm thanh giúp người lái không phải liếc mắt xuống đọc mà chỉ cần nghe như nghe đài vậy. Được biết, Dragon Drive! hỗ trợ khá nhiều ngôn ngữ, bao gồm tiếng Anh, Tây Ban Nha, Ý, Pháp và Đức. Rất có thể sau khi phổ biến rộng rãi, Dragon Drive! sẽ hỗ trợ thêm nhiều ngôn ngữ khác.

BMW là hãng xe đầu tiên ứng dụng công nghệ này lên những chiếc xe của mình. Cụ thể, chiếc sedan hạng sang 7 Series 2012 sẽ được tích hợp Dragon Drive! ngay cuối tháng này, trong khi đó 3 Series Touring và 3 Series Active Hybrid có thể phải đợi tới cuối năm nay mới nhận được.

Nguồn: Engadget
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xe hơi thì có công nghệ nhắn tin rãnh tay này, còn xe máy của tớ thì có công nghệ nhắn tin '"Thả 2 tay",hehe.😁
@phuochongts không biet tn có phải là hình thức spam ko nhỉ.chắc sẽ được ra đảo tha hồ cười
@minhvip501 bấm lộn đó ông nội, hôm trước đi du lịch 1.5tháng rồi, hôm nay hok thèm đi nữa]
@phuochongts thôi đi bác.hehe.tranh cái bài viết đầu thì việc j phải nhanh thề.hhehe.rồi vào edit.hehe.nhầm nhiếc gj ở đây.hehe.may bác nhanh tay thoy.
@minhvip501 ý cái bác này, từ bụng ta suy ra bụng người à à à? tranh ngồi ghế đầu cũng được chứ có j đâu,hehe:eek:
ở Mỹ, nhắn tin khi lái xe là bị phạt.
hehe.giờ cái gì cũng rảnh tay vs giong nói nhi?hi.nhưng cảm giác nt ko sứơng lắm.hi
mình đọc tin nhắn của các thanh niên còn dịch hết nổi, nói gì đến máy nó đọc.
ko thể dùng đc ở VN mặc dù có hỗ trợ TV đi chăng nữa.
@nhq1485 Chuẩn, ngôn ngữ teen thì cho dù kô muốn nhìn cũng phải nhìn vì máy pó tay
zippi
TÍCH CỰC
12 năm
người VN mà nói tiếng Anh chắc phải nửa tiếng máy mới hiểu haha

Có mỗi cái Siri hay Vlingo mà nói mãi nó chả hỉu rì ^^

Thôi thì chạy xe tới nơi rồi móc ra nt cho lành 😔
@zippi mình cũng thấy thế ngồi đọc đi đọc lại mà nó k nhận có khi cáu lại tai nạn hem biết chừng =))
vs cả nhắn tin cho nhau mà fang tiếng a vào hết đâu có được
k biết bao h mấy cái kiểu ngôn ngữ này mới hỗ trợ tiếng việt
Thế sim dành cho xe hơi lại là sim khác ah? Hay là có dock chuyển cắm vào đt? Nếu thế dùng luôn Siri hay GG Now cho nhanh, có nhiều tiện lợi hơn.
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
vừa rồi apple cũng ký để có thể sử dụng siri kết hợp với xe hơi nhiều hãng rồi. sau này mà xe cũng có, người dùng lại dùng iphone nữa thì lúc ra lệnh cả xe cả điện thoại tranh nhau trả lời >😃
hamyty
CAO CẤP
12 năm
Theo mình thấy thì những người có bmw họ ko bao giờ nhắn tin , trong lúc lái xe thì càng ko
lap009
ĐẠI BÀNG
12 năm
Việt Nam chúng ta nhắn tin không dấu,lại còn thêm cái vụ viết tắt,mỗi người tuỳ biến theo ý mình! máy nào mà đọc nổi chứ nhỉ! chắc phải đợi tác phảm của chính mình thôi
Ko quan tâm lắm. Nếu có công nghệ nhắn tin rảnh tay khi lái xe máy thì Vote liền cho 1 phiếu
thật tiện lợi
Đa phần có xe hơi họ toàn call, không ai rãnh mà đi nhắn tin cả
cái này hình như Siri có rồi mà, chỉ cần kết nối iPhone với xe hơi thì nó sẽ sử dụng loa và mic của xe để giao tiếp với người điều khiển
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
công nghệ này ko mới, dưng để lắp đặt vào xe thì ko phải hãng nào cũng muốn làm vì sẽ làm gia tăng chi phí 1 chiếc xe xuất xưởng và đồng bộ hóa hệ thống... Mà dòng xe sang thì người nhắn tin + sửa văn bản... thì lại hay ngồi sau ;)
các bác cứ lo, tương lai bọn này còn hiểu cả tiếng động vật cơ mà!😁
Chắc đến năm 2020 nó mới hổ trợ tiếng Việt😃
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
vậy sao ko gửi bằng tin nhắn thoại luôn cho tiện,..hoizz
Cũng giống Siri nhỉ
phohanoi
TÍCH CỰC
12 năm
Sag nhà mình khóc ngay!Nhiều lúc ntin trêu bọn nhít nhít xog nó trả lời mà "dịc" mãi ko ra!Thật là "pó t....rym"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019