NuMac NMBDR6X - Ổ Blu-ray gắn ngoài làm từ nhôm cho Mac Pro, giá 149USD

levuongthinh
8/10/2013 0:21Phản hồi: 41
NuMac NMBDR6X - Ổ Blu-ray gắn ngoài làm từ nhôm cho Mac Pro, giá 149USD

Tuy ổ đĩa quang hay còn gọi là ổ CD không còn quá thông dụng nữa nhưng thỉnh thoảng chúng ta vẫn cần đến nó. Và hãng NuMac đã mang tới cho người dùng một lựa chọn có vẻ hơi "hài hước", đó là chiếc ổ quang gắn ngoài dành cho những ai sử dụng chiếc Apple Mac Pro mới nhất, có hình dáng "như kiểu thùng rác". Tên mã của ổ đĩa quang của NuMac là BMBDR6X. Nó có thiết kế hình tròn và có thể đặt gọn ở bên dưới Mac Pro, trông như một chiếc đế dành cho máy và sẽ kết nối thông qua cổng USB. Nói là dành cho Mac Pro, tuy nhiên nó cũng có thể hoạt động tốt với bất kỳ chiếc máy Mac nào có cổng USB.

NuMac BMDR6X được làm từ nhôm nguyên khối và lắp ráp ở Mỹ. Nhìn tổng thể thì thiết kế của chiếc ổ đĩa này rất hợp với Mac Pro mới. Vì lấy nguồn trực tiếp từ cổng USB của máy nên bạn sẽ không cần thêm nguồn phụ. Chiếc đầu đĩa này có thể ghi Blu-ray tốc độ 6X, DVD tốc độ 8X và CD-R 24X. Giá bán của chiếc đầu đĩa gắn ngoài này là 149USD.

41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá ngon và đẹp!nhưng giá thì chưa ngon lắm
tanngocvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@annaphuong Bluray mà bạn đây là rẻ đấy 😃
đẹp đôi quá +D
quá to
hung_ly
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rẻ nhỉ
nhưng ổ Blueray máy mình chưa dùng lần nào. Toàn down torrent thôi 😁
Nhìn Mac Pro & cái ổ Blu-ray như quả bom hạt nhân gắn thêm cái bệ phóng nhỉ 😁
@smoothcriminal chắc họ sẽ sản xuất thêm phụ kiện tản nhiệt hình bệ phóng 😆
2 cái đều rất gọn gàng và tinh tế .... ​
AE đã ai có Mac Pro này chưa. có lẽ cả việt nam chưa ai có nhỉ? Mình không thíc Mac OS lắm nhưng nếu có em này thì sẻ dùng liền.hehe
@phan xuan minh Hiện tại thì chưa thấy bác ơi ! Mà giá ko dưới 2800 obama đâu 😁 chưa tính VAT
@phan xuan minh Hok thik thì hok phả đú theo phong trào đâu...mang tiếng
Mình bị ra mồ hôi tay nên rất sợ những đồ điện tử làm vỏ bằng kim loại! Bị điện giật bao nhiêu lần rồi! 😔
Mấy cái USB cũng phải chọn loại vỏ nhựa ....chứ dùng vỏ nhôm y như rằng về cắm vào là điện giật ngay nếu người có tiếp đất ...... 😕
ruaja92
TÍCH CỰC
11 năm
@maithang215 e cũng giống bác...nhiều khi ngồi kê cái tay lên bàn phím ( có cái viền bằng kim loại_) giật vãi cả linh hồn..
kent2508
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maithang215 bác này bị bệnh y hệt em 😁
P_G
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái Mac Pro lấy ý tưởng từ thùng rác của Apple nhìn ngộ thật 😁
hdx_it
TÍCH CỰC
11 năm
Mới ra, giá này cũng đã ngon rồi. Nhưng có lẽ không cần thiết nhiều lắm, mình chỉ thường dùng ổ cứng rồi thôi
@hdx_it Ko có đĩa để xài thì mua ổ đĩa làm j . Vấn đề nằm ở đó .
Blue-ray tới giờ vẫn chưa phổ biến , DVD vẫn sống sót :oops:
dầy quá.....
cái đầu đĩa nhiu đó tiền ! òi cái đĩa nhiu tiền ??? đĩa thì mắc khỏi nói,
mắc thấy mô.
@Trung Thanh tiền nào của nấy thôi
Quá tiếc vì ko dành cho win 😔
Để cái Mac Pro nằm lên trên thế kia thì được 1 ngày, nó cong thì khỏi đưa đĩa vào, ai từng sài dạng box external thì biết ngay!
@khungtanthoi Nhôm nguyên khối nó cứng lắm bác ạ, có thể người đứng lên cũng không hề hấn gì đâu!
@nguyenthanhkim Thế thì bác chưa bao giờ đập 1 tay (nhẹ thôi) lên cái macbookPro nguyên khối rồi....
o dau ban the, dang quan tam
Dahaka321
TÍCH CỰC
11 năm
cái này chỉ dùng bàn làm việc cố định thôi, làm việc đi lại nhiều thì bất tiện
@Dahaka321 nó là máy cây mà 😆 giống cái gôc cây vãi
Dahaka321
TÍCH CỰC
11 năm
@bomduc hihi, quên ko nói rõ, ý mình muốn nói cái này mà dùng cho loại máy tính xách tay ko có ổ đĩa thì hơi phiền
nhìn thía này gọi là recycle mac mới chuẩn 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019