Nút home của s7 edge bị xước

dungnghien
6/4/2016 5:35Phản hồi: 24
Như tiêu đề em hỏi nút home e nó bị xước thì có ảnh hưởng đến vân tay không vậy. Nút home này nhanh xước quá
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cassdcs
TÍCH CỰC
8 năm
Không ảnh hưởng đâu. Bạn dùng sao nhanh xước vậy? Mình Note 5 trần như nhộng có sao đâu.
dungnghien
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình cũng hiểu. Hôm nay là 12 hôm. Xước khoảng gần chục vết
@dungnghien Mình thấy khi dùng ko lên để tay bẩn. Mình dùng s7 edge 3 tháng rồi ko bị sao. Nhưng nghe ae vậy chắc phải kiếm cách nào bảo vệ cho em nó
Máy mới mà dễ xước vậy à bác
dungnghien
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhanh xước lắm b
Ờ đang thắc mắc, sao nút home lại xước được nhỉ,😃. Mình cũng đang dùng note5, 10 tháng rồi, nút home vẫn chơ ra như thế. Nếu mà bị xước, chắc chắn sẽ ảnh hưởng đến cảm biến vân tay rồi.
dungnghien
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenhai83 Cũng chả hiểu nữa. Chỉ đút túi quần thôi mà. Vẫn chưa thấy ảnh hưởng đến vân tay
@dungnghien Nút hôm nó cũng làm bằng kính chống xước mà, bạn chắc hay đút túi quần bò à?
dungnghien
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenhai83 Đây bạn nè. Mình thường nhét quần bò. Nhét chung vs em 6s plus nữa. Hihi image.jpeg
cassdcs
TÍCH CỰC
8 năm
@dungnghien Trên nút home có miếng dán, bạn bóc nó ra.
cái này vào hãng thay đc ko ta?
tinhte911
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác dùng có để ý ngoài nút Home thì cụm cảm biến flash cũng bị xước, của em cụm cảm biến đó bị xước, còn camera thì không sao.

Các bác thử check xem.
cassdcs
TÍCH CỰC
8 năm
@tinhte911 Mặt trên cụm cảm biến flash cũng có 1 miếng dán mà bạn. Bóc nó ra là hết vết sước liền.
tinhte911
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cassdcs Không có bác ah, nếu có miếng dán thì nó phải cấn và nhìn phát biết ngay là dán, nhưng của em phẳng lỳ nhìn k thấy có vẻ gì là dán cơ.

Bác nào có bị xước giống em không?
Cảm biến flash thì xước là đúng, vì chỉ có camera + home được làm bằng kính trống xước thôi. Máy mình note5, dùng gần năm rồi, nút home và camera ko xước tí gì, còn cảm biến flash thì bị.
anhhq1
ĐẠI BÀNG
8 năm
phím home note 5 của mình dùng giữ như mả tổ mà vẫn bị xước dăm. mua máy công ty bóc hộp ra mà dùng có 2-3 tháng đã xước
@anhhq1 Hàng VN có vẻ chất lượng ko ổn lắm nhỉ. Máy mình bản 02 sim N9200, mình dùng thoải mái gần năm rồi mà ko thấy nút home bị xước gì, vẫn như hôm mới mua. Cũng đút túi quần suốt. Thêm nữa con S6e lục bảo của vợ, cũng bản quốc tế, mua cùng đợt cũng chưa thấy bị xước tí gì.
pentin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nút home của em nó làm gì có chống xước, các bác hay ấn móng tay vào đây thì rất dễ xước, còn chỗ đèn flash với cảm biến nhịp tim có dán miếng nilon mỏng dính, nhìn bình thường khó thấy, em lấy dao lam khều khều 1 tí là lộ ra, em đã từng bóc cái này của 1 em xách tay hàn, bóc ra nó cũng rất dễ xước nhé vì bằng chỗ đó bằng nhựa
son_nguyen99
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đúng rồi đấy. Nút home của samsung dễ xước lắm. E note 5 của mình cũng bị
@son_nguyen99 Mình cũng Note5 nhưng bản 02 sim N9200, dùng cả năm chẳng thấy nút home xước tí nào luôn,😃. Chắc chất lượng bạn VN có vẻ hơi chán. Máy bạn là chính hãng hay thế nào?
Cho xin cái hình đi bạn
boykute111
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bác nào bị trường hợp này giống em không ? em khôi phục cài đặt gốc thì thêm vân tay nó báo thế này , trong khi trước đó e vẫn dùng vân tay bình thường [​IMG]
Bác nào cho em hỏi chút con s7 egde của em bị bong hết lớp sơn phủ trên phím home rồi kb đem ra hãng có thay dk hay sơn lại dk k nhỉ em nhìn như kiểu bằng kim loại vs lại sợ rỉ han nữa nhưng chẳng thấy vấn đề gì về vân tay
Anh em nào cho mình hỏi máy mình bây giờ bị giật hình (như kiểu làm chậm) khi chuyển cảnh trong game online (khá nhẹ). Mình theo dõi them thì có cả hiện tg giật khi vuốt nhanh trong duyệt web nữa (test đa điểm, phản hồi cảm ứng đều tốt). Do máy ông anh cho thấy trc ông bị vỡ màn lên ttbh samsung thay mất 5,8m. Ko biết là nguyên nhân gì ạ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019