Nvidia công bố giải đấu GeForce eSport Xtreme Tournament mùa 2 tại Việt Nam

agp8x
11/7/2017 10:16Phản hồi: 30
Nvidia công bố giải đấu GeForce eSport Xtreme Tournament mùa 2 tại Việt Nam
Nvidia vừa chính thức công bố giải đấu GeForce eSport Xtreme Tournament mùa thứ 2 tại Việt Nam, nằm trong khuôn khổ giải GEXT Đông Nam Á. Đây là môi trường tuyệt vời cho các bạn game thủ nghiệp dư lẫn chuyên nghiệp được thử thách tài năng của mình, đồng thời có cơ hội giành được giải thưởng với tổng giá trị lên đến 1,7 tỷ đồng.

Điểm mới của giải GEXT mùa thứ 2 là sự bổ sung thêm bộ môn CS:GO bên cạnh Dota 2 năm ngoái, mở ra cơ hội cho nhiều bạn game thủ hơn bao giờ hết. Cách tham dự cũng vô cùng đơn giản khi bạn chỉ cần đăng ký và sẽ được sắp xếp để thi đấu ở 40 phòng máy đạt chuẩn iCafe của Nvidia trên toàn quốc. Tiền thưởng dành cho các đội tham gia thi đấu tại Việt Nam là 170 triệu đồng, với 2 đội vô địch của mỗi bộ môn sẽ đại diện Việt Nam bước vào vòng chung kết GEXT Đông Nam Á. Tổng giải thưởng của GEXT mùa thứ 2 là 75.000 USD, tương đương với khoảng 1,7 tỷ đồng.

GEXT là giải đấu được Nvidia tổ chức để giúp đẩy mạnh phong trào thể thao điện tử (eSport) đến các bạn game thủ. Vốn là thương hiệu sản xuất card đồ hoạ hàng đầu, một trong những linh kiện quan trọng nhất trong hệ thống máy chơi game, Nvidia luôn đảm bảo các bạn game thủ thể hiện hết khả năng của mình mà không bị giới hạn bởi thiết bị. Tất cả các phòng máy đạt tiêu chuẩn iCafe của Nvidia đều sử dụng GPU tối thiểu là GeForce 900 series (950 trở lên) và rất nhiều phòng đã được trang bị loạt bộ xử lý GeForce 10 (1050 trở lên) mới nhất.

Để giúp cho các bạn game thủ có thể dễ dàng theo dõi giải đấu này, ban tổ chức cũng đã hợp tác cùng nền tảng Garena Live để phát sóng trực tiếp, với phần bình luận do 500 Anh Em và 23 Creative đảm nhận. Ngoài ra thì bạn cũng có thể theo dõi GEXT mùa 2 qua những kênh khác chẳng hạn như YouTube.

Nvidia sẽ mở đăng ký GEXT mùa 2 khu vực Việt Nam vào ngày 12/7. Thời gian thi đấu sẽ bắt đầu từ 24/7 - 3/9. Mời các bạn xem thêm thông tin chi tiết tại facebook của Nvidia Việt Nam: NVIDIA GeForce Vietnam.

30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giltine
TÍCH CỰC
7 năm
"Tất cả máy được trang bị GeForce 10" (cụ thể là GT1030) ahihi
@Giltine GTX 1050 trở lên bạn ơi :">
heorung52
TÍCH CỰC
7 năm
@Giltine ông đang xài RX460 không được đăng kí đâu nhé ^^
Ước mơ làm game thủ của các trẻ con đa số bị dập tắt bởi các phụ huynh, trong khi các phụ huynh ko biết rằng chơi game có khả năng kiếm tiền cũng cực khủng hơn với đa số nghành nghề văn phòng bây h ấy 😃
@Danggiatea.com Đấy là bạn nhìn những game thủ thực sự giỏi và nổi tiếng thôi, chứ không thì cũng gập gènh bập bềnh lắm chứ chả sung sướng gì đâu. Ở nước ngoài game thủ được coi là 1 nghề (Hàn, Trung, Mỹ, châu Âu ...) mà vẫn còn tình trạng tổ chức nợ tiền game thủ, đánh thua tụt hạng bị cắt giảm lương thưởng ... Thì ở Việt Nam, mấy game khác mình không biết chứ Lol (1 trong những game được đầu tư nhất rồi đấy nhé) thì nhiều game thủ với nhiều tổ chức nợ tiền lương, không trả lương, không có gaming house để luyện tập cũng đầy luôn.

Lan man dài dòng klq đến topic quá. Nói chung là giải không có LOL nên thoai em đi ra 😁
leopark121
TÍCH CỰC
7 năm
@Danggiatea.com vì game thủ kiếm được tiền không nghĩa là ai làm game thủ cũng kiếm được tiền.
Nghĩ đi cũng nghĩ lại, ba mẹ thương con nên mong muốn cái gì đó chắc chắn cho tương lai con mình thôi bác.
qvalentino
TÍCH CỰC
7 năm
@Danggiatea.com được bao nhiêu ng. chắc chưa có con, có con rồi bạn sẽ hiểu. cầu thủ bóng đá kiến được bao nhiêu tiền vậy mà cha mẹ còn ko dam cho con theo. nếu bạn tìm hiểu thì quá nửa số cầu thủ giàu có nhất thế giới bây giờ đều có hooàn cảnh khi nhỏ cục kì khó khan và ko có đều kiện đến trường
@Danggiatea.com Nhưng tỉ lệ ra đê ở củng cao lắm...
Ngày sưa mình củng bị ba mẹ dập tắt đam mê chơi game bằng chổi và dây nịt, mình quyết định chuyển qua game mobile, được ít lâu thì bị đập điện thoại. Nói chung tuổi thơ mình gắn liền với những trò offline như tạt lon, đá banh, năm mười... nói chung củng hài lòng... do bây giờ 24 tuổi rồi chơi game củng k ai nói gì, chứ bây giờ ra rủ chơi tạt lon ng ta kêu mình khùng
Chắc dùng GPU AMD không được tham gia chăng 😁:D:D
dota 2....mới bị thằng đồng nghiệp dụ dỗ chơi dota 2. cảm thấy hứng thú lắm, lại tốn tiền mua thêm card đồ hoạ 😁

Ko cần Ti 😁 1080 cho nó hoành tá tràng nào 😆)
maru
TÍCH CỰC
7 năm
Hài, làm game thủ kiếm được tiền ư? Làm gì cũng kiếm được tiền, nhưng kiếm được tiền nhiều tiền ít. Hay được trọng dụng nâng niu nó khác với nay đây mai đó, đói no từng ngày.

Thằng VNG là thằng sát hại bao nhiêu thế hệ rồi mà đến giờ vẫn ko ngưng hút máu =)). Ý kiến cá nhân.
maru
TÍCH CỰC
7 năm
@bibinguyen Đang nói góc độ VN. Còn góc độ thế giới họ quá chuyên nghiệp về quy trình và nhận thức rồi.
@maru Thứ 1 ông mê chơi game đến mức bỏ hết mọi thứ bất chất thì đó là lỗi của ông chứ ko phải là của trò chơi . Cái gì mê điên cuồng cũng xấu hết chứ ko phải mỗi game .
thứ 2 là tụi nhỏ nó mê game là chuyện bt đứa nào ko mê mới ghê ấy, gd phải có trách nhiệm . Lớn rồi bạn nghĩ tự nhiên 1 đứa con nít nó chơi game điện tử nhiều à ? thời gian rảnh của nó gd làm gì cho nó ?
Escorpión
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bibinguyen Cái quan trọng là ở vn, nhiều gamer có tài năng nhưng bị các cty quản lí "khống chế" vì lợi ích riêng của mình chẳng hạn SAJ ở Garena: nợ lương, tuyển cùng lúc nhiều tài năng để rồi phải dự bị rồi ra đi rồi cày thuê... xong rồi giải tán. Với lại esports ở vn mình vẫn chưa được nhìn nhận là 1 môn thể thao mà chỉ là game điện tử. 😔
Cơ hội tuyệt vời kìa các trẻ trâu ơi :=))))
MrZerock
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lạ ta, giải có một đống nhà tài trợ mà tổng giải thưởng 170tr, còn thua giải của mỗi Asus ROG tổ chức giải thưởng 200tr o_O
@MrZerock Dota 2 bác phả coi giải The Dota 2 International Championship cơ. Nhìn năm 2016 giải nhất mới sướng: đội Wings(China) vô địch được có khoảng 9 triệu USD =)). Nhìn mà thèm
MrZerock
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quangk137a Đang nói giải thưởng ở VN mà bác. Bác so giải thưởng cktg làm gì 😆
Game thủ thực sự, đi mua PC sẽ nói:
- Anh ơi, lấy cho em Intel i..., Motherboard của ..., card màn hình loại này...

Dân cùi sẽ nói:
- Anh ráp em cái máy mạnh tới nổi chơi được LOL đó anh.
trieutuanw
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mơ đi game thủ kiếm tiền ở đâu chứ kiếm ở vn thì chết đói
Tổ chức ở đâu!?!? 😁 Và anh em theo học Bắn Kíp đi để tham gia thi đấu nhé!?!? :D
ronaldomu
TÍCH CỰC
7 năm
Ôi dạo này các giải Esport lui tới cũng Dota, LMHT, CS:GO. Không thấy hãng lớn làm giải FIFA nhỉ 😃
Meliodas3001
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ronaldomu phải có nhà tài trợ còn ko thì tiền từ EA thì mới có giải mà xem tiền đó đâu từ trên trời rơi xuống.FIFA nó cũng có đấy mà vì ko có ai tài trợ nên rất lâu mới có giải mà xem tier 1 esport (dota,LOL,CSGO,heartstone) thì ngoài giải premium là từ nhà sản xuất cái game đó thì còn giải đấu từ các linh kiện điện tử hoặc 1 tổ chức nào đó nên nhiều giải đấu.
ronaldomu
TÍCH CỰC
7 năm
@Meliodas3001 Bác chém dữ quá 😃 Mấy cái này ai chẳng biết =)) lol
Xét thì phải xét chung chứ bác. Còn xét riêng VN thì cái gì chẳng thiệt ?

Nếu chỉ xét riêng ở VN thì em nghĩ chả riêng gì esport đâu.
Escorpión
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bibinguyen Tại post này đang nói về esports thì e chỉ nói riêng esports mà thôi. Còn các vấn đề khác thì e ko nói tới được mắc công bị lạc đề 😁:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019