NVIDIA đổi tên máy chơi game "Project SHIELD" thành "SHIELD", giá 349$, bán ra tháng sau

Duy Luân
14/5/2013 14:36Phản hồi: 98
NVIDIA đổi tên máy chơi game "Project SHIELD" thành "SHIELD", giá 349$, bán ra tháng sau

NVIDIA vừa cho biết rằng chiếc máy chơi game cầm tay "Project SHIELD" mà hãng giới thiệu hồi đầu năm nay sẽ được đổi tên thành "SHIELD". Hãng cũng tiết lộ rằng thiết bị sẽ được bán ra trong tháng sau với giá 349$. NVIDIA sẽ bắt đầu cho đặt hàng SHIELD vào ngày 20/5 tại địa chỉ web shield.nvidia.com. Về mặt cấu hình, máy được trang bị SoC Tegra 4, chip di động mới nhất của NVIDIA với bốn nhân xử lí, 72 nhân đồ họa. Đi kèm theo đó còn có RAM 2GB, màn hình 5" độ phân giải 720p, Wi-Fi chuẩn n, các phím cứng cũng như cần analog để chơi game. SHIELD chạy trên Android Jelly Bean nhưng chưa rõ là 4.1 hay 4.2. Ngoài khả năng chơi các trò dành cho Android, máy còn hỗ trợ thêm việc stream game từ PC (tính năng này chỉ mới ở giai đoạn beta). NVIDIA cho biết sẽ sớm hoàn thiện nó trong thời gian tới để người dùng có thể truyền được game từ máy tính sang SHIELD, "bao gồm cả những tựa game tuyệt vời từ Steam".

Xem thêm: Trên tay máy chơi game NVIDIA SHIELD

Cấu hình cơ bản của NVIDIA Shield:
  • Màn hình: 5" độ phân giải 1280 x 720 (294ppi), hỗ trợ cảm ứng điện dung
  • CPU: NVIDIA Tegra 4 bốn nhân Cortex-A15
  • GPU: NVIDIA GeForce 72 nhân
  • RAM: 2GB
  • Hệ điều hành: Android Jelly Bean
  • Pin: 28,8Wh
  • Tính năng đặc biệt: tay cầm chơi game tích hợp, màn hình gập vào thân máy
  • Kết nối: GPS, Bluetooth 3.0, Wi-Fi a/b/g/n MIMO 2x2, microUSB, microHDMI, jack tai nghe 3,5mm
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 16GB, hỗ trợ thẻ microSD
  • Kích thước: 158mm x 135mm x 57mm
  • Trọng lượng: 579g
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích con chip thôi
Nhưng có vẻ đắt nếu mang thành phần này ráp lên smartphone
@quyetbuu991 Nghĩ sao mà 350$ với phần cứng đó mà bảo đắt
wtpwt
ĐẠI BÀNG
11 năm
trông hiện đại nhỉ.
NVIDIA GeForce 72 nhân - 72 nhân á :-o
Pin 28.8 wh có chơi dc 10h ko nhỉ chả biết bao nhiu V nhưng chắc cũng 5500-7000 mah mất
c.bony
TÍCH CỰC
11 năm
so với PSP vita thì sao nhở, nhưng mà chỉ sợ game trên con này ko chất lượng = bên psp đc 😁
@hypous vâng bởi vậy chả trách sao a lại phát biểu một câu rất bá " tốn thời gian vào mấy cái game hardcore tưởng hay " 🆒
@fr3nzjpl4nt đừng trách bạn ấy nữa mà 😁
@fr3nzjpl4nt Thật ra là ko còn thời gian chơi game nữa nên ghen tị =]]]]
@ecaros Khoe Lương chi bác giờ lương 20 chai với tuổi 33 là thường ròi . có khi lại bèo nữa là
mà con này mình nghỉ khó thành công . giá thành và tiện lợi
Nhìn thua xa tay cầm con SS :rolleyes:
Giá cao quá. PS Vita ngon hơn
com4343
ĐẠI BÀNG
11 năm
@killed Ngon thì ngon thật mà giá game của nó cũng 1 chai hơn. 😕
nhìn giống kiểu tay Xbox thiệt 😁
350$ mua ok rồi .....
quan trọng là game hỗ trợ thôi,chứ mấy cái game android chơi trên smartphone đc rồi,đầu tư hẳn 1 cái máy như này ko xứng,cái vụ stream thì ko biết đến bao giờ mà nếu stream thì ngồi luôn chơi trên PC màn hình to,đỡ tốn điện cho rồi => mua vita
Dự là ế dài cổ,hãng lớn như Sony đang từ bỏ dần thể máy này thì NVidia lại lao đầu vào ăn gạch...! Người ta từ bỏ Handheld ko phải vì nó đắt hay ít game mà là do nó quá bất tiện so với Smartphone và đa phần người dùng ko phân biệt được chất lượng đồ họa khác nhau giữa Handheld và Smartphone trong khi Smartphone thì lúc nào cũng kè kè bên người...! Mang theo cái này khác gì mang theo hộp cơm !?😁:p
@Xperia_no1 so sánh như bác cũng đúng nhưng chưa đủ, bác thử nghĩ 1 thằng bán sữa và 1 thằng bán rượu xem thằng nào bán dc nhiều hơn, ko nói doanh thu nhé, chỉ bàn về doanh số thôi ^^.
@lvq17cm thích chơi trên psp hay smartphone là tuỳ cảm nhận của mỗi người,game thủ hardcore thích tìm tòi khám phá sẽ thích chơi game trên psp.còn người thích chơi game để giải trí thì smartphone là phù hợp vì game dễ chơi,không mất nhiều thời gian để nghiên cứu game như trên psp.mà psp chỉ hơn smartphone ở game hành động và nhập vai với một số trò như god of war,gta,tenchu,final fantasy...nhưng tính giải trí không cao.khi đã phá đảo xong thì chơi lại rất chán vì chẳng còn gì để khám phá. còn game trên smartphone thì rất nhiều thể loại và đặc biệt hơn psp ở chỗ có rất nhiều trò có chế độ online. cảm giác được trổ tài cao thấp với các đối thủ từ khắp nơi trên thế giới sẽ thích hơn nhiều là ngồi một mình chơi game trên psp. các trò thi đấu online trên smartphone rất đa dạng, đấu võ đối kháng có street fighter 4 votl,dàn trận rts có starfront collision y hệt starcraft trên pc. order and chao tương tự world of warcraft. heroes of order and chao giống dota.thích thể thao có fifa 13, vitual tenis chalenge còn game bắn súng thì hơn hẳn psp ,mấy trò bắn súng trên psp như socom.. bắn rất chán. còn mấy trò bắn súng trên smartphone như 9 mm, modern combat 4..bắn online rất đã tay. ps vita chưa chơi nên không có ý kiến. còn psp thì chắc chắn là tính giải trí không bằng smartphone được.
lvq17cm
TÍCH CỰC
11 năm
@caliczzz Đồng ý với bạn là nếu để giải trí thì mình thích chém dưa trên đt hơn^^
Mình bây giờ ít chơi rồi. Gặp bài nói về thiết bị game thì vào cm góp vui chứ mình biết game cho smartphone giờ phát triển dữ lắm. Mình hay giải trí bằng nhạc và phim hơn là game.
Mr.Alone
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá hợp lý nhỉ 😁 Nhưng nhìn con máy khá xấu :D
hightecher
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái tính năng stream đáng tiền đây,ngồi toilet vẫn chơi đc crysis
Còn game trên di động vẫn chưa hấp dẫn mình lắm trừ psp
Giá cao hơn con Vita luôn àh, chơi game android thì mua smartphone cho lành, còn muốn chơi game hay, có nút bấm thì Vita không hơn sao 😁
giá này tương đối ngon đấy
đừng bảo với mình là bây h ngoài truyện tranh ra thì trò chơi cũng là con sâu đục khoét tâm hồn đấy =)).
mamoto
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cả một tập đoàn lớn tầm cỡ thế giới, người ta mất bao nhiêu năm nghiên cứu, tìm hiểu thị trường mới cho ra đời một sản phẩm công nghệ. Các thánh đã biết được bao nhiêu mà ngồi phán. Khi nào các thánh biết thiết kế 3D, lập trình Game, thiết kế mạch điện tử thì hãy nói.
Một ví dụ như ngôn ngữ CUDA khai thác cấu trúc GPU của NVIDIA còn đang làm cho giới nghiên cứu khoa học máy tính chạy theo đứt hơi đây.
Đánh giá cái gì thì nên nhìn theo cả hai hướng kỹ thuật-công nghệ và tiêu dùng cho nó khách quan các "thánh phán" ạh!
lvq17cm
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu phải biết lập trình 3d để có thể nói về game chắc mình sẽ im lặng cả đời mất ^^ đơn giản là đứng ở vị trí n dùng để đưa ra quan điểm thôi. Cá nhân mình đánh giá rất cao Sony khi ra mắt psp trước đây. Hồi đó doanh số ban đầu cũng k cao lắm nhưng về sau nhiều game hay ra mắt thì lại bán chạy. Psvita hy vọng cũng sẽ có tương lai như thế
th4nhvtvn
TÍCH CỰC
11 năm
Đọc mấy bài viết này em thấy không hay bằng bình luận của các bác đâu ạ. Em hay nói thẳng và em cũng nói luôn là em không thích cái bác bảo sony ngu và gọi người khác là chú em đâu ạ. Nếu thằng sony nó ngu nhưbác nói thì nó không phải là sony mà bây giờ nó cũng chỉ là 1 thằng ngồi sau máy tính gõ bàn phím bình loạn thôi ạ. Và bác ấy cũng nên apply vào tập đoàn sony vào vị trí cố vấn chiến lược cho nó đi ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019