Nvidia GeForce GTX 1080 Ti sẽ ra mắt tháng 1, hiệu năng ngang Titan X Pascal, giá thấp hơn

agp8x
29/9/2016 6:35Phản hồi: 51
Nvidia GeForce GTX 1080 Ti sẽ ra mắt tháng 1, hiệu năng ngang Titan X Pascal, giá thấp hơn
Tại triễn lãm CES 2017 vào đầu tháng 1 năm sau, Nvidia sẽ tổ chức một buổi họp báo lớn. Theo thông tin từ các đối tác cung cấp linh kiện của hãng này, đây là sự kiện ra mắt dòng card đồ hoạ GeForce GTX 1080 Ti với hiệu năng tương đương Titan X Pascal nhưng giá thấp hơn rất nhiều.

Những thông tin bị lộ ra cho thấy GeForce GTX 1080 Ti sẽ sử dụng cùng chip đồ hoạ GP102 của Titan X Pascal, tuy nhiên số lượng nhân CUDA bị giảm xuống còn 3328 so với 3584. Nhưng nhờ xung nhịp mặc định được đẩy lên 1623 MHz (so với 1530 MHz) nên hiệu năng của dòng card mới đạt được là 10,8 TFLOPS, chỉ thấp hơn đôi chút so với 11 TFLOPS của Titan X Pascal.

Card đồ hoạ GeForce GTX 1080 Ti vẫn sẽ được trang bị 12 GB bộ nhớ đồ hoạ GDDR5X với giao tiếp 384 bit, tổng băng thông là 480 GB/s. Định mức TDP cũng không thay đổi là 250W. Thay đổi lớn nhất dự kiến sẽ là giá, với GTX 1080 Ti được cho là sẽ vào khoảng 800 USD. Trong khi đó GTX Titan X Pascal hiện đang được bán với giá lên đến 1.200 USD.

Cũng giống như các thế hệ trước, các đối tác của Nvidia như GIGABYTE, MSI hay ASUS được quyền thoải mái tuỳ biến (ép xung, thiết kế lại bo mạch, sử dụng tản nhiệt khủng,...) nên chắc chắn các phiên bản custom của GTX 1080 Ti sẽ có hiệu năng thậm chí còn mạnh hơn cả Titan X Pascal, vốn phải giữ nguyên thiết kế của Nvidia.

Theo Wccftech
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ăn điện khiếp chưa, cái vga bằng dàn máy @@
sozuoka
TÍCH CỰC
7 năm
@uochuý1489Quốc Huy Từ thế hệ Pascal thì nVidia chỉ hỗ trợ chính thức SLI 2-way thôi.
hoangtien88
ĐẠI BÀNG
7 năm
@uochuý1489Quốc Huy em cô sà 1500w platium là dư chiến rồi
@ThietKeWebChuyen-Com bạn có vấn đề về não đúng ko ,250 W băng nguyên đán máy ý bạn là gì ,con này hiệu năng như thế mà có 250Wla quá ít đấy
@leducminh123456 Thực ra thì đúng, 1 dàn tầm trung sẽ ăn tầm trên dưới 250W 😃.
g_p3
TÍCH CỰC
7 năm
chờ ra em hbm2 thôi
tốt hơn mấy đời trước lại mạnh hơn nhiều
có tiền mua 4 con chả lo bộ nguồn ko cân được
250w xài nguồn công suất nhiêu là vừa đủ đây mấy thím? 600W đủ không ta?
DuDuKK
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chuyenvientuvan còn tùy các thành phần còn lại trong máy của bác là gì 😁
yanaro
TÍCH CỰC
7 năm
@chuyenvientuvan nếu chỉ có 1 GPU thì dư rồi bạn, CPU i7 tốn chỉ tầm ~100W khi sử dụng mức độ cao (ko tính khi benchmark). Cả dàn máy có cả GPU chắc ko đến nổi 450W (trừ khi bạn có bộ phận lạ 😁) .
em vẫn chơi game ở độ phân giải 1366x768 các bác ạ 😔(
duchung178
TÍCH CỰC
7 năm
@halay_1986_2062 Vga tầm 3tr thì tầm đó vẫn là đẹp nhất
Lên FullHD đuối lắm
Mirrorsn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em đợi cho ra GTX 1180Ti thì em sẽ tậu em này chưa muộn ạ. :p
Ăn điện 250W tuổi gì mà so với RX480 o_O
pmh1410
ĐẠI BÀNG
7 năm
mã TDP là 250W chứ dùng bình thường IDE hay lướt web, xem phim vớ vẩn thì làm gì tốn :v
hnmdiep
TÍCH CỰC
7 năm
không xem thông số, tưởng nvidia 730 mạnh và e mới mua nó chưa được nửa tháng.😕😕😔:(:(
vanluanp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hnmdiep Cái nào đủ nhu cầu của mình thì xúc thôi, chạy đua công nghệ chi cho mệt. Con gt 730 của bác có 1,3tr ah trong tầm giá này thì chỉ có em nó thôi chứ có lựa chọn nào khác đâu ?
hnmdiep
TÍCH CỰC
7 năm
@vanluanp 1tr5 asus 2g ddr3 bac Ah... e giờ muốn lên em gtx950 khong nguồn phụ...
Tốn điện cái nồi. Lại tính chỉ người giàu cái xài tiền ak.
Chả có ai bỏ gần 20tr mua con card mà đi sợ tốn điện cả.
250W cho con card trâu bò thế này mà cũng chê tốn à
kungfu9
CAO CẤP
7 năm
còn xx90ti huyền thoại nữa:rolleyes:
Híc, mới xài gtx980ti đc nửa năm, hết gtx1080 giờ lại gtx1080ti, chắc bán ẻm lên đời quá
Điện đóm tốn gì mà các bác phải lo. Khi có tiền mua ô tô thì ko phải lo nghĩ chuyện đổ xăng.
@nguyenbathanhtk4 Với lại điện ở NN nó rẻ mà 😃.
RX480 tuổi gì mà so với gtx1080
Myx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cứ 1 năm ra 1 thế hệ GPU mới... sau này khoảng t/g này chắc sẽ rút ngắn lại!
TiaMi
TÍCH CỰC
7 năm
ủa thế ra titan làm méo gì
@TiaMi Titan để làm đồ hoạ và game. Con gtx tối ưu cho mỗi game
TiaMi
TÍCH CỰC
7 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ thế quadro để làm màu hả bác
@TiaMi nó chỉ để mỗi đồ hoạ, còn GTX game, Titan là con lai như bác trên nói.
@TiaMi Thì nó chuyên đồ hoạ chứ sao?
@TiaMi Quadro chỉ để đồ họa. Mà quadro lại cực mắc. Phải giá gấp đôi mới mong hơn được titan. Nó hơn nhờ các driver riêng, chứ hiệu năng không bằng mấy con titan hay gtx 1/2 giá. Lên utube search quadro vs gtx là biết. Mấy bác có cực kì dư giả mới mua quadro, hoặc các công ty. Chứ dù làm đồ họa, với $ không nhiều, thì mua con đầu bảng gtx vẫn hơn còn bét bảng Quadro.
Titan x sinh ra để vừa có thể chơi game vừa có thể render tốt. Phải ko ta

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019