nvx 125 và air blade

jollyking333
15/4/2018 8:0Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aman
TÍCH CỰC
6 năm
ABS phanh trước, phanh sau tang trống chả hiểu thiết kế kiểu gì, mình chỉ cần phanh đĩa trước sau như SH là ok rồi, chạy nội thành chả cần ABS
Em cũng tính mua NVX cho vk. Mong cho xin vài ý kiến về cái yên sau, tầm 1m6 thì leo lên có khó không, Nó có vẻ nghiên về phía trước khi chạy thì có bị lạc trôi núi đè không ^^
Mr Bean11
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Khương Tử Nha1 Mấy cô nói vậy thui, chứ leo lên rồi là ko muốn leo xuống đâu
@Khương Tử Nha1 Ko liên quan nhưng mình cũng mét 8 😆)
Đi nvx 125 lướt cũng mướt mát.
@Rất Lạnh Lùng tay ga chỉ mỗi NVX là nó độc lạ thôi.. Airblade nhìn cứ già già sao đó
@Khương Tử Nha1 1m6 leo khó nhe bác, mặc váy ôm ngồi một bên nữa là thôi luôn. Chắc chỉ có chị e nào biết khinh công tốt tý mới bay lên được.
@Mr Bean11 leo lên xe nào k muốn xuống NVX á, cho phép cười cái. Tôi chạy Sh ra đường bạn gái nó nhìn nvx nó kêu xe gì thiết kế người ngồi sau nhìn vô duyên, vừa gớm vừa dìm dáng
Mr Bean11
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình thích về độ bốc của máy, chút gào thét nghe nó mạnh mẽ và đầu tư công nghệ, kiểu dáng thì góc cạnh trẻ trung mà theo góc độ thích của mình thì mình thiên mạnh về yamaha. Từ nou 4 tới h mình vẫn thích tiếng máy, nhất là khi chạy chiếc nvx này thì khỏi nói nhé.
@Mr Bean11 Ya đang cải tiến để cạnh trạnh này nọ nữa, nó phải hơn cái gì thì người ta mới mê.... nhưng có 1 sự thật là TRẺ/ HOT BOY thì đi Ya nhiều
@Rất Lạnh Lùng trẻ trâu chứ hot mịa gì 😆 thấy thằng hotboy nào nó đi xe máy k
từ wave mình bay lên đổi hẳn NVX luôn . Và ai kung khen hợp tướng =)) Từ ngày mua xe. Toàn mấy e xin tươi đòi đi ké ko
@nongdanngheovb đúng là ở chỗ miền quê bạn nó thế =)) ở sg ai chạy nvx nó bĩu môi chê xấu xúc phạm người nhìn 😆
từ khi đổi lên V-ixion R thì khỏi ngĩ mấy con xe ga vs xe số
anhducst2001
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chạy NVX 155 không bao giờ hối hận nhé
hung4m
TÍCH CỰC
6 năm
NVX thì yên sau khó lên nhưng lên rồi thì ngồi thoãi mái hơn nhiều vì nhà có 2 chiếc AB và mới lấy thêm chiếc NVX 155
@hung4m Vk bác có cao k. E định mua mà vk có 1m58 sợ k chống chân đc
@Hello-biker 1m7 yên sau chống còn k tới chứ 1m58 =)). Mà con nvx cóc ghẻ này leo lên ngồi nó không dám xuống thì đúng

Vì vừa cao vừa không an toàn, xe còn đếch có tay nắm cho người ngồi sau vịn vô lỡ tăng tốc đột ngột, dàn nhựa ngay đuôi thì ọp ẹp như xe tàu
@kill.applehater Người lái thì chống chân chứ ngồi sau chống chân xuống đất làm gì. Mình đang muốn hỏi là 1m58 thì chạy xe có chống đ chân k
werse23
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đi 50km thì mức tiêu hao nhiên liệu trung bình như này bác ạ
2018-04-04 22.21.57.jpg
werse23
ĐẠI BÀNG
6 năm
@aman Cũng tầm gần 2k đó ạ, bình thường mà bác, rung gì đâu
@kill.applehater Ah tao đổi qua NVX rồi nha bạn hiền. Voz tao có bạn ko ah éo bị ai khinh bỉ như mài hết. Ahihi
@kill.applehater Nói chứ cho tao hỏi chút có phải mày là cái thằng lập topic dìm hàng tao cái bị anh em voz chửi nguợc lại không mà sao cay cú với tao 8 năm rồi không nguôi vậy?! Tao thấy sự việc xàm loz hả hê lắm vì thằng chủ topic bị chửi sml còn tao thì được bênh. Nhắc lại tao còn mắc cười. Nếu đúng mài là thằng đó thiệt thì đừng buồn, éo ai để bụng chuyện con nít đó đâu mà ấm ức 8 năm trời. Tội nghiệp :v
@kill.applehater có vẻ bác này cay cú dân chạy NVX nhỉ? ko biết bác trông ngon lành ra sao , đã đi xe chưa mà chê con xe người ta như vậy. Em nói thật chứ bác chê em chỉ thấy bác cay cú thôi
aman
TÍCH CỰC
6 năm
Trước mình chạy SH150 cũng chưa đến 3lit/100, vậy mà mấy chú KTV báo BT, thấy bên Yamaha Town Nguyễn Văn Cừ làm ăn hời hợt quá
Loanthu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@aman bạn ra town Nguyễn Chí Thanh đi, bên đó làm ăn ngon nghẻ gọn gàng
werse23
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác kiểm tra lại toàn bộ xem sao, chứ e toàn 1.6-1.9l
aman
TÍCH CỰC
6 năm
Thanks, cuối tuần chạy ra NCT thử xem sao
nvx nhìn xấu xúc phạm người nhìn

chưa kể yên sau cao ngồi khó chịu và không có tay nắm cho người ngồi sau rất chênh vênh

lốp đi mưa bắn còn ghê hơn xe số dù lắp chắn bùn

đi ab an toàn tiện ích hơn nhiều, bán lại được giá quan trọng nhìn ab nó không xấu xúc phạm người nhìn như nvx
NgoHoangGia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hai con thì con nào cũng ngon, tùy sở thích của bác thôi. mà có vẻ NVX hơi ăn xăng hơn AB
@NgoHoangGia NVX ăn bao nhiêu AB ăn bao nhiêu vậy bạn 😃
andox_206
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hôm rồi đi mua xe. Bên cửa hàng mình mua bán thập cẩm. Mấy bạn ý giới thiệu con nvx155 bản đen mờ, cao cấp nhất mà giá có 50tr. Nhưng mình vẫn chọn AB. AB nhìn thuần hơn, vừa mắt, gd ai đi cũng dc. Chứ con nvx thì ngay cả ngồi sau cũng thấy nản. Yên quá tệ, hợp vs mấy thanh niên đi chăn rau, dc nó ghì bưởi vào lưng thôi. Con nvx dc cái bánh xe to, đi ôm cua chắc thích, thêm cái ABS cũng an toàn. Nhưng tiếc cái kiểu dáng ko yêu nổi nên ế dài cổ.
Anh Z
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng đam nhắm chiếc NVX, chớ AB đại trà quá nhìn hơi nhàm. Mà ở Xì Gòn nên mua Yamaha ở đâu thì ổn vậy ae.
@Anh Z Nếu chờ được thì cố gắng chờ gần cuối năm nay sẽ ra Air Blade mới nhé bạn. Thiết kế mới và có thể có bản 150cc luôn đó.
Anh Z
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vâng, cảm ơn bạn.
ủa chứ hot boy nó ko đi xe máy thì nó đi máy bay hả? bác cứ đến mấy cái event ra mắt phim, tụi nó cưỡi nvx đầy ra đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019