Office 2016 cho Windows sẽ ra mắt chính thức ngày 22/9, chủ yếu cho doanh nghiệp

Duy Luân
10/9/2015 23:23Phản hồi: 52
Office 2016 cho Windows sẽ ra mắt chính thức ngày 22/9, chủ yếu cho doanh nghiệp
Microsoft thông báo rằng bộ ứng dụng văn phòng Office 2016 dành cho Windows sẽ được phát hành vào ngày 22/9 tới đây. Lưu ý đây là bộ Office với đầy đủ tính năng từ cơ bản đến nâng cao, có cả macro, Access, Publisher, MS Project và nhiều công cụ quản lý nên chủ yếu nhắm đến các doanh nghiệp chứ không phải là người dùng cá nhân (nhưng nếu bạn muốn mua thì vẫn được). Nó cũng khác với bộ Office for Windows 10 vừa ra mắt cách đây ít lâu với ít tính năng hơn nhưng lại đơn giản và dễ dùng hơn. Office 2016 có một số điểm cải tiến về mặt giao diện, cho phép nhiều người chỉnh sửa một tài liệu theo thời gian thực (giống Google Docs), tăng tính ổn định và bổ sung một số chức năng nhỏ khác. Xem thêm về Office 2016 tại đây.

Nguồn: Microsoft
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

NhưVăn01
TÍCH CỰC
9 năm
em vẫn dung 2007 thoai nên cũng ko quan tâm lắm
@Phạm Tài gtvt em đọc xong comment của bác thì làm động tác y hệt ava của bác.
cơ mà ở cơ quan em cũng dùng office 2007 thật *facepalm*
Kyle.D
TÍCH CỰC
9 năm
@Phạm Tài gtvt chắc xài lậu
NhưVăn01
TÍCH CỰC
9 năm
@Kyle.D ko phải lậu mà là cr@ck
giuloihua
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Phạm Tài gtvt giờ có thể loại activer by phone nên chắc ko phải ..... 😆
NhưVăn01
TÍCH CỰC
9 năm
@giuloihua mình còn chưa biết cách active by phone nữa cơ
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
Quá nhanh, quá nguy hiểm 😃
jijarf
ĐẠI BÀNG
9 năm
office 2003 k quan tâm
Đùa thôi,đang an tâm 2013
@jijarf lượn lẹ dùm
kyoyork6789
ĐẠI BÀNG
9 năm
mới tải hôm qua, không chờ được tới bản chính thức, về cơ bản cũng không có khácf biệt mấy với bản 2013 😁
thuyfoet
TÍCH CỰC
9 năm
@kyoyork6789 Bản previews mình xài cũng lâu rồi, từ hồi nó mới ra cơ. Mãi sau khi có win 10 thì bản previews có vẻ tương thích hơn, chạy mượt hơn hẳn.
@kyoyork6789 Cho xin cái link tải cái, nhân tiện là nó có phải bản Final không hay là Preview thế :D :D :D
xài 2013 thấy ổn định rồi, nhiều quá rắc rối khó xài
namdh7
TÍCH CỰC
9 năm
"Thật tuyệt vời, mình chờ đợi mãi..."

(Một người dùng Libre Office chia sẻ)
Tải về rồi nhưng nặng quá k íntall khoảng 7gb
@Ios.android.1315 Wtf? Những 7GB? Thôi chung tình em 2013 pro plus ^^
@Ios.android.1315 Khiếp vậy à bác ?? Anh MS nhồi nhét những cái khỉ gì vào đó vậy không biết.
kyoyork6789
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ios.android.1315 bản cài hay sau khi cài, bản cài tầm 2-3gb thôi mà ?..
ptb_2007
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ios.android.1315 Tải chi cực vậy bạn ? Cài đặt online khá nhanh, chỉ hơn 2GB sau khi cài đặt xong. Mình xài bản MS Office 2016 cả tháng nay rất ngon, Sau 2 ngày cài đặt MSO 2016, mình gỡ bỏ ngay MSO 2013. 😃
xe360.vn
TÍCH CỰC
9 năm
Chờ mãi.. Ra rồi lại hết xiền mua
xài 365 đang nhót tiền 😁
MS bắt đầu rối như canh hẹ. Quá nhiều thứ lằng nhằng chỉ xoay quanh cái Offices. MS đang đi ngược với phương châm họ theo đuổi: Thống nhất giao diện người dùng thông qua Windows 10, một phần nào đó là cố gắng với Universal App. Thế nhưng, chỉ riêng cái Office này đã làm banh chành mọi thứ.
@PressnHold Bản này dành cho doanh nghiệp. Cá nhân thì MS dùng bản rút gọn để nhẹ và đơn giản cho người dùng. Còn doanh nghiệp thì phải có những tính năng đặc thù do đó sẽ nặng hơn và cồng kềnh, phức tạp mà người dùng cá nhân không bao giờ cần tới. Làm thế quái nào để kết hợp giữa 1 thứ nặng nề, cồng kềnh, đầy đủ tính năng cho doanh nghiệp với 1 thứ nhẹ nhàng, tính năng rút gọn cho người dùng phổ thông. Tốt nhất là tách chúng ra, qua đó mới có trải nghiệm tốt nhất cho người dùng phổ thông.
giuloihua
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhtuan0403 xài bản office starter bác ơi ,
còn bản đầy đủ cho doanh nghiệp như pro . plus thì nặng cồng kềnh tận 10 triệu đồng cho cái li xăng full
the_silence
ĐẠI BÀNG
9 năm
@PressnHold Sinh viên chỉ viết tiểu luận, khoá luận hay căng lắm là trình diễn PowerPoint thì thấy rối là phải 😆)))))))))
đang dùng Office 2013 cho cả máy nhà và cơ quan, quá ổn 😁
fabregas1808
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang xài office 1.0 năm 1990 nên rất quan tâm
IvanNgo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rất muốn dùng Office Mobile thay cho Office 2016 nhưng hiện tại lại chưa có cách kích hoạt miễn phí như Office 2016 😃
mrt1995
ĐẠI BÀNG
9 năm
@IvanNgo kích hoạt miễn phí là sao vậy bạn?
kyoyork6789
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrt1995 chắc là gọi điện :p
Hy vọng 365 đc update hehe
Dùng bản chính thức cả tháng nay rồi mà?
@nonut làm thế nào để kích hoạt nó thế 😁 :D :D, hiện tại chưa có key :oops::oops::oops:
@Lone hero Đọc bài của mình #37 nhé
taof
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nonut Mình thấy ghi office 2013 mà bạn? dùng kmspico này có c r a c k được windows 10 và office 2016 không?
@taof Bạn ko biết xóa dấu cách đi à?
mrt1995
ĐẠI BÀNG
9 năm
mọi người cho mình hỏi, mình đang dùng Office 365, tải trên trang chủ về một bộ cài silent hết tất cả các app Office 2013, nhưng chỉ muốn cài Word, Excel, PowerPoint, Outlock và OneNote thôi thì có cách nào điều chỉnh những thứ mà mình muốn cài ko vậy? mình muốn lược bớt mấy thứ linh tinh cho đỡ nặng máy
hieu_david
TÍCH CỰC
9 năm
@mrt1995 Bấm customize rồi chọn cái nào cần cài vào thui
mrkey94
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrt1995 Office 365 thì chưa có cách nào để tùy chọn app cài đâu bạn
bẻ khoá trong ...mấy nốt nhạc
đang dùng mac nên đc tiếp cận 2016 từ lâu rồi 😁 rất là ngon
@mrlongtt chẳng ngon gì cả, bạn chụp hộ mình cái Trust Center nó nằm ở đâu trong Office For MAC được không?
đang dùng mac nên đc tiếp cận 2016 từ lâu rồi 😁 rất là ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019