Office 365 cập nhật chính sách mới, có lợi cho người dùng!

buithoigiano0o
2/9/2018 21:47Phản hồi: 6
Theo tin tức từ trang hỗ trợ của Microsoft Office: Bắt đầu từ 02/10/2018 Office 365 sẽ thực hiện các thay đổi để giúp bạn nhận được nhiều hơn từ Office 365 cho gói đăng ký gia đình (Home, Personal, University).
Cụ thể thay đổi:
1. Bạn có thể cài đặt Office 365 trên tất cả các thiết bị và đăng nhập vào 5 thiết bị cùng một lúc.
Hiện tại, mỗi tài khoản Office 356 Home chỉ cài được 5 máy tính, 5 máy tính bảng và 5 điện thoại, còn tài khoản Office 365 Personal chỉ cài được 1 máy tính, 1 máy tính bảng và 1 điện thoại.
2. Đối với Office 365 Home, 6 người có thể sử dụng 1 thuê bao chung thay vì 5 người như hiện tại.
3. Bạn có thể quản lý thuê bao Office 365 của bạn trên trang https://account.microsoft.com
Tóm lại: Những anh em đang dùng Office Home theo kiểu lập nhóm 5 người mua chung như mình được giảm giá thuê bao, vì có thêm 1 tài khoản nữa được chia sẻ. Việc cài đặt và sử dụng trên nhiều máy cũng đơn giản hơn vì MS ko giới hạn số lượng thiết bị được cài đặt. Tài khoản Windows và Office cũng được gom chung lại 1 chỗ cho dễ quản lý. Thật tuyệt!
- Nguồn -
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn đang dùng Office offline + cloud thấy chưa có lý di gì để nâng cấp, các file cần nhiều người edit thì đã có GDocs free hehe
ncxn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy cái này người dùng éo thích đâu, dân vn xài toàn offline hết.
ronaldomu
TÍCH CỰC
6 năm
Tuyệt vời!! Mình cũng đang share 365 Home với mấy đứa bạn. Key chia ra rất rẻ, tính năng được cập nhật liên tục, mới. Rất đáng tiền 😃
Bên này có này: https://grablic.pupam.com/
@vnadall Trang này khá hay, nó tập hợp những người có nhu cầu mua chung office 365 lại với nhau, thay vì phải lần mò đi tìm người mua chung. Tuy giá có cao hơn 1 chút (365.000/người thay vì tự lập nhóm thì chỉ 240.000/người) Nhưng mình chưa thử đăng ký mua qua trang này, nên cũng chưa đánh giá được mức độ uy tín. Bạn đã thử mua ở đó chưa? Bạn nên làm 1 bài viết hướng dẫn để mọi người được biết và qua đó mua cho tiện, vì mình thấy trên tinhte rất nhiều anh em vẫn lặn lội đi tìm người để mua chung office 365
@buithoigiano0o Ok để mình làm cái bài viết 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019