Official: OS 7.1.0.523 cho Bold 9900 từ AIS Thailand

phuongbase
22/6/2012 4:14Phản hồi: 95
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sau 1 ngày dùng thì thấy Pin nó hao nhanh thiệt, nhưng sang ngày thứ 2 mọi thứ ổn định hay sao ấy thì thấy Pin vẫn như bản cũ, để qua đêm chế độ EDGE mất 5 %, được cái nhiệt độ Pin thấp thật: 25 độ C
phuongbase
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau 18 tiếng up xong, tạm thời nhận xét bản này: Chưa thấy lỗi gì mặc dù up xong báo có 03 file không load được). Nhiệt độ pin thấp, mức độ hao pin khi sử dụng máy thì tương đương phiên bản cũ, ở chế độ chờ thì tốn ít hơn hẳn. 11h đêm qua đến 6 h sáng nay từ 82% xuống còn 78%, đến thời điểm này (14h34p) pin đang báo còn 64 %, có nhận vài mail, nhắn vài tin, nghe độ 3p đàm thoại 😃.
Mình thấy pin giống 391 nhưng nhiều lỗi hơn.
Thứ nhất giao diện gọi bị lỗi, tự nhiên có khoảng trống bên trên.
Không thấy phần phân tích hệ thống đâu cả.
Khi gọi ra ngoài nắng cảm biến làm màn hình đen thui luôn.
.......quay về 391 của Roger thôi
ai đang xài gõ tiếng Việt thì nên up bản này vì nó đã fix lỗi vẫn xuất hiện "tiếng Việt nhấn nhiều lần" sau khi restart, bây giờ khi sau khi restart chuyển đổi ngôn ngữ nó sẽ không xuất hiện tiếng Việt gõ nhiều lần nữa và chỉ còn Telex và English thôi.
Còn một vấn đề nữa là Blackberry Device Analyzer vẫn có ở bản ROM này muốn kích hoạt chức năng này thì chỉ cần vào mục Option rồi giữa ALT ấn 'BBDA'.
Nói chung bản này rất đáng để thử và có thể gắn bó lâu dài
qhbb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tarmpung còn 3file ko load đc thì sao bác, bác có cao kiến gì ko
anhpv
ĐẠI BÀNG
12 năm
@qhbb Bạn down lại ROM, cài lại là được thôi, file thiếu là do lúc down trước.

Bản này mình thấy pin tốt hơn trước, trước đây dùng được đến 2h chiều là đỏ, mấy hôm nay dùng vẫn nhiều như thế, 2h chiều pin vẫn còn một nửa.
Có bác nào dùng bản này bị lỗi mất song mạng ko?Nó chỉ hiện SOS thôi,mặc dù lắp sim vào máy khác vẫn chạy tốt
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
@conquy99 bác cũng bị sóng kém ah, mình up rom này để 2G ngon lành nhưng sang 3G là SOS hoặc có 1 lúc là mất, trước đó thì 3G dùng bình thường cứ tưởng do nhà mạng
jiti
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghe Thailand hết ham ;)
Bản này sóng mình thấy cũng kém, do minh đang ở tỉnh,
Về pin: úp từ13h hôm wa và đếh này 19h48 còn 40 per
ozonspace
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản ROM mình thấy ngon nhất từ trước tới giờ 😁
@ozonspace Bác này là Tín à?
ozonspace
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huyhoang3110 Uhm, ai đây thế?
inox01
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ozonspace Chắc dzòm avatar giống BBM nên đoán trúng =)
ozonspace
ĐẠI BÀNG
12 năm
@inox01 Ọc, anh inoxx 😁 Không ngờ lại gặp trên này.
m thấy bản này pin khá tốt
alienthai
TÍCH CỰC
12 năm
mềnh sài rom này thấy hài lòng nhất trong các rom từng up 😃.,ko lỗi lầm., pin tốt
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
@alienthai bác test bản rom hybird xong cho ý kiến về Pin nhé
alienthai
TÍCH CỰC
12 năm
@khocviem có tốt hơn ko bác., em mới dùng rom nguyên bản..,
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
@alienthai mình đang dùng cũng chưa thấy lỗi gì, mấy tính năng mới trong bản 523 vẫn giữ nguyên
alienthai
TÍCH CỰC
12 năm
@khocviem iem dùng bản gốc., luôn để 3G/4G., thi thoảng onl bejive + tapatalk tinhte... tầm chục cuộc gọi dưới 5p.. pin được hơn 1.5 ngày..
Bản này em thấy các nhà mạng up lên nhiều. Cá nhân em đang dùng thấy cũng ổn chỉ mỗi cái em cảm giác wifi yếu hơn bản 342 thì phải, Các bác có cao kiến gì ko ạ
ec.......bac thay sao chu em dung ban 342 nay thay chang bang ban 7.0.0.353 truoc cua em nua lo up len rui thiet la dau long
vantoanvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa up tối qa...
pin khá ổn chưa thấy lỗi j...
nhưng con bb của mình là hàng AT&T ko thấy có mạng 2G mà chỉ only 4G...
các bạn giúp mình với... chuyển về 2G kiểu j bây h?
@vantoanvn os 7.1 trở đi chỉ chạy 3G thôi, ko chuyển về được edge
qhbb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Os 7.1 vẫn 2G bình thường bác ạ, chỉ có thằng AT&T nó khóa 2G lại thôi nhưng vẫn có cách, bác cứ search xem
@qhbb mình đang dùng AT&T. bảo sao 😆 có gì bác chỉ giáo
qhbb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ropi00 http://www.tinhte.vn/threads/1177126/ em biết đến đây thôi ạ
vantoanvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@qhbb :-s search rồi ko ra... bác biết chỉ t với.... con của mình only 4G thôi... ko thấy 2G chỗ nào hết :-s..
bác nào rành về vấn đề này help với.......
@vantoanvn bác ấy cho cái link trên để down rom có thể chuyển về 2G, chứ rom bt vẫn ko đc, thế thì về 7.0 cho nhanh :|
qhbb
ĐẠI BÀNG
12 năm
nghe nói 7.0 bị nóng pin và tạo cơ hội đắp chiếu lắm 😁
@qhbb bít thế ko yêu em AT&T :-<
keke.... moi up ban 7.1.0.523 cua viettel thay xai cung duoc! but hinh nhu pin nong hon cua thailand
@acmillan1988 Bác xài thử đi rồi báo cáo nhé, em dùng mạng vteo nhưng đã up 523 của Thailand lâu rồi, hơi lỗi lúc gọi đi --> màn hình nền đen sì
hihi... co dau bac minh cung moi chuyen tu rom 523 cua thailand nhung dau bi loi j dau bac xai van rat ngon ma!
viettel minh moi up hoi dem h dang theo doi!:d
vantoanvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
fixed... đang xài rom thái dc 3 hôm... pin trâu lòi dc 1.5 hôm... nghe gọi gần 1h đồng hồ... ngày tầm 5 lên lên vnexpress và dantri khoảng 10p lướt tin hot... và kết cái có wifi hotspot share cho ae xài phê lòi >😃
may bac xai ban thai co bi loi gi k minh thi chi bi may chay lau lau do 1 chut! minh có xoa di vai file trc khi up rom ah :d
h up qua 523 cua viettel thay do hon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019