Olympus nói rõ hơn về chế độ chụp 40MP và hệ thống chống rung 5 trục mới trên OM-D E-M5 Mark II

Duy Luân
14/2/2015 14:43Phản hồi: 133
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

John fhhfff
John fhhfff
Cứ công nhận là M43 ngon hơn FF đi cho người ta vui vẻ với số tiền bỏ ra 😁
bad_child88
ĐẠI BÀNG
9 năm
vãi, cứ mỗi lần olympus ra máy mới là thể nào cũng có thánh vô phán cái sensor bé tẹo =)). Con sensor của OMD do Sony chế, tụi Olympus chỉnh lại, chụp ban đêm ko thua gì APSC nhá mấy thím. Còn ai đem so với FF thì thôi em thua, có giải thích cũng chỉ tốn thời gian. =)))))) toàn là anh hùng, sợ thiệt.
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@bad_child88 hình như chụp hình đối với bác chỉ có iso thôi thì phải, ahbp đích thực là đây =))))))
bad_child88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JNG ah ko, chụp hình đối với mình là khi cần chụp mà có cái chụp là ok. Bác pro, khỏe thích FF thì cứ việc mua chụp. Nhưng mình ko pro, ng lại yếu, xách 7D còn ko nổi bác ạ, chụp lén khó, vừa chụp gái vừa chụp trượt tuyết còn khó hơn. Từ ngày đổi qua OMD phê lắm bác ạ, quay phim với chụp hình vợ hàng xóm nhẹ nhàng hơn, đỡ vác cái tripod, với coi lại đỡ phải tức vì cái tay rung của mình bác ạ. Thêm nữa là cái sensor của Sony cho màu da lừa tình lắm bác ạ =)), chất lượng cũng ko thua 7D hay còn nhỉnh hơn 1 chút nên e đã tiễn 7D từ 2 năm trước. Thôi e xin kiếu, chúc bác cãi nhau vui vẻ :3, thành phần m4/3 giờ chắc cũng đông bác ạ. Mai chắc lại phải mua FF, ăn thêm muối để thông minh hơn. mệt thặc.
@bad_child88 M 4/3 rất phù hợp với chụp ảnh cho vui 😁
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@bad_child88 ra mua muối sớm đi bác, hôm nay sát tết rồi, người ta nghỉ sớm, ko khéo 3 ngày đầu năm bác lại thiếu i ốt thì khổ 😁
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@archi-T dù có vui hay ko vui gì mà cái giá của m4/3 ngang với FF em vẫn chọn FF bác ạ :D . Giờ nhiều thành phần thích ảo tưởng sức mạnh, thích chứng tỏ cái trình của bản thân lắm, hở ra là chỉ cần máy m4/3 là đủ rồi =)))))
TuanHA@TT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hehe, toàn anh hùng bàn phím, người ta đang nói m43 thì vào chê ỏng chê eo, bảo full frame mới đẹp.

Em nói luôn nhé, full frame cũng đéo đẹp, muốn đẹp phải chơi Medium Format cơ, cụ cuồng A7 vào đây mà cãi đê 😁

Đùa tí chứ ai thích hợp với loại máy nào thì mua, việc gì mà phải chê bọn dùng m43 là ngu và thừa tiền. Chắc người dùng Full Frame thì thông minh hơn bọn chơi Crop!?!? Càng nói càng chứng tỏ cụ là trẻ trâu thôi :D

Kính
nforce
TÍCH CỰC
9 năm
@TuanHA@TT Bác nhầm, theo comment các thánh thì ISO phải cao nữa. Medium Format ISO thấp tè.
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@TuanHA@TT thì thừa tiền chứ cái j nữa, cái m4/3 chỉ có dưới cơ FF, chứ sao có cửa bằng, trong khi giá cả thì same same, ko thừa tiền thì cũng ngu. Giờ hỏi chú chiếc Wave mà bằng giá chiếc SH mà đi mua wave thì đúng là thừa tiền chứ j nữa =))))) . Chỉ so m4/3 với FF chứ kéo medium format vô làm cái quái j, chú nhìn cái flickr của chú đi, chụp linh tinh thế mà cứ khoái phán. Uhm thì nhu cầu của chú thì máy nào chả dc, chứ ko có nghĩa là máy nào cũng như nhau.
pron nguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JNG Cho mình chen vào 1 câu, ko bàn đến việc m4/3 hay FF vì minh dùng cả hai, nhưng nếu bạn so sánh như giá xe thì sao ko SH với Su Sport hoặc Ya Z, cùng giá tiền nhưng nhu cầu mỗi người mỗi khác, m4/3 và FF như vậy.

Than.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
đây là bài mới nhất, ngày hôm nay của thím Steve Huff, hy vọng bài này xạo ke, hehe
http://www.stevehuffphoto.com/2015/02/23/mirrorless-battle-micro-43-vs-aps-c-vs-full-frame/
@nguyenvantrung241090 Sony test thắng Canon với Nikon giờ Olympus thắng Sony. Thật là bá đạo 😆
TuanHA@TT
ĐẠI BÀNG
9 năm
At the end of the test, here is the score with my eyes on all of the tests: Olympus with 6 wins, Sony with 4 wins and Fuji with 1 win. Your score may be different of course, as this is not a cut and dry thing. It is personal preference.

Tóm lại là bác stevehuffphoto.com thua thánh Sony A7 Full Frame rồi. Thánh này phán Sony là nhất và...
@Hesman
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lạc vào đây lội 7 page xem các bác tranh luận quả thật hữu ích ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019