Olympus OM-D E-M1 Mark II ra mắt tại Việt Nam với giá 50 triệu đồng

Didu
12/12/2016 10:1Phản hồi: 162
Olympus OM-D E-M1 Mark II ra mắt tại Việt Nam với giá 50 triệu đồng
Đơn vị phân phối của Olympus tại Việt Nam vừa chính thức giới thiệu chiếc máy ảnh không gương lật cao cấp nhất của thương hiệu này đó là OM-D E-M1 Mark II, là bản nâng cấp của chiếc E-M1 đã ra mắt năm 2013. E-M1 Mark II có đầy đủ các công nghệ tiên tiến của Olympus ở thời điểm hiện tại, cộng với cảm biến mới, bộ xử lý kép và cơ cấu lấy nét mới. Máy mới sẽ được bán ra tại Việt Nam với giá 50 triệu đồng cho riêng thân máy.

Olympus nói rằng E-M1 Mark II là thành quả của hơn 4 năm nghiên cứu và phát triển sau khi đã ra mắt E-M1 thế hệ đầu tiên vào năm 2013. Trên bản mới này, Olympus vẫn giữ lại những đường nét thiết kế đã là DNA của hãng với nhiều đường cắt nét kiểu cổ điển tuy nhiên so với E-M1 cũ thì đã hài hòa hơn và ít các đường cắt sắc hơn. Máy mới cũng to hơn nhưng không đáng kể so với đời cũ, báng cầm phía trước được làm lớn hơn dành cho những người có bàn tay lớn.

E-M1 Mark II được trang bị cảm biến Live MOS m4/3 mới với độ phân giải 20.4MP và bộ xử lý kép 4 nhân cho tốc độ xử lý hình ảnh nhanh hơn 3,5 lần so với đời cũ. Bộ xử lý mới này còn giúp máy chụp liên tiếp cao hơn, khi để khóa lấy nét thì tốc độ chụp liên tiếp trên E-M1 Mark II lên tới 60 hình/giây, hiếm có chiếc máy không gương lật nào làm được điều này. Ngoài hệ thống lấy nét theo pha, E-M1 Mark II còn có lấy nét theo độ tương phản với 121 điểm lấy nét chéo.

Máy mới cũng có hệ thống chống rung 5 trục trứ danh của Olympus. Khi kết hợp với những ống kính có chống rung quang học sẽ giúp máy chụp chậm không bị mờ hoặc rung. Đây cũng là số ít máy ảnh sở hữu màn trập điện tử bên cạnh màn trập cơ truyền thống. Ở chế độ này, máy sẽ hoạt động im lặng hoàn toàn, tương tự khi chúng ta chụp ảnh bằng smartphone. Vì loại bỏ thành phần chuyển động của màn trập cơ nên những rung động dù là nhỏ nhật khi chụp sẽ không còn nữa, nhờ đó phần nào giúp chống rung tốt hơn. Một ưu thế nữa của màn trập điện tử so với màn trập cơ đó là tốc độ chụp lên tới 1/32000 giây giúp máy chụp nhanh hơn.

Olympus vẫn trang bị cho máy màn hình 3" có thể xoay và lật. Nhờ khả năng chạm vào màn hình để chụp mà chúng ta có thể xoay ngược màn hình để chụp tự sướng bằng cách chạm vào màn hình này. EVF của máy có độ bao phủ rộng hơn và tốc độ lên tới 120fps. So với E-M1 thì E-M1 Mark II sở hữu hai khe cắm thẻ SD cho việc lưu trữ ảnh và đặc biệt video 4k 30fps được thoải mái hơn. Olympus sẽ bán ra E-M1 Mark II với giá 50.000.000đ cho riêng body. Đợt này ống M.Zuiko 12-100mm F4 Pro cũng được bán tại Việt Nam với giá 31.000.000đ. Những khách hàng đặt mua trước sẽ được những ưu đãi đặc biệt.

[Photokina 2016] Olympus công bố OM-D E-M1 Mark II: cảm biến mới, BXL ảnh mới, nhiều cái mới

olympus_em1_markII_tinhte.vn-16.jpg olympus_em1_markII_tinhte.vn-15.jpg olympus_em1_markII_tinhte.vn-14.jpg olympus_em1_markII_tinhte.vn-13.jpg olympus_em1_markII_tinhte.vn-12.jpg olympus_em1_markII_tinhte.vn-11.jpg olympus_em1_markII_tinhte.vn-10.jpg olympus_em1_markII_tinhte.vn-9.jpg olympus_em1_markII_tinhte.vn-8.jpg olympus_em1_markII_tinhte.vn-7.jpg olympus_em1_markII_tinhte.vn-6.jpg olympus_em1_markII_tinhte.vn-5.jpg olympus_em1_markII_tinhte.vn-4.jpg olympus_em1_markII_tinhte.vn-3.jpg olympus_em1_markII_tinhte.vn-2.jpg olympus_em1_markII_tinhte.vn-1.jpg
olympus_em1_markII_tinhte.vn-18.jpg olympus_em1_markII_tinhte.vn-17.jpg
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

50 chai cho body. Giá phê quá nhỉ.
Chưa được cầm em nào của olympus
Prince23
TÍCH CỰC
7 năm
Hjx đã quá. Anh em olympus lại mất ngủ
Cái giá quá khủng, chỉ dành cho ai có sở thích máy Olympus
tonion
TÍCH CỰC
7 năm
Đùa chứ cái giá thật là vãi cho một em có cảm biến m4/3 :|
snvn
TÍCH CỰC
7 năm
Đọc cái giá hốt thật, cơ mà đọc đến đoạn 60shot/giây với tốc độ 1/32000 thì lại hốt k kém
máy khủng giá khủng cái lens 12-100 F4 cũng khủng vãi cái dãi tiêu cự từ nhà ra phố 1 khẩu. Chưa có cơ hội tiếp xúc với m4/3 nói chung cũng như Olympus nói riêng ko biết nó ra sao
Đang sản xuất em này, chống rung quá bá đạo luôn, quả ống kính kia chụp góc siêu rộng luôn
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
7 năm
@carddienthoai.com 12 trên m4/3 thì cũng bt thôi b. Tương đương cỡ 24 trên ff
@carddienthoai.com 12-100 tuơng đương góc nhìn 24-200 có gì mà siêu rộng bác. Lại f4, vãi cả giá.
má ơi, máy cảm biến m4/3 mà giá này thì.... thui em đành an phận với A7II và đang mơ A7RII ạ
@duc_binh_forever Giá này anh em A7II và A7RII quá là sướng. Hê hê!!! Máy Olympus làm bằng vàng hay sao mà chát thế. Cảm biến Sony này đã lắp cho GX8.
TESORO
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã từng xài m4/3 mà cái giá này đúng là gía điên giá khùng
DSLR thì người ta nghĩ đến Ca, Ni. Mirrorless đã có Sony, Fuji. Em này chắc bán cho Tây quá 😁. Thực tế dòng M4/3 này khá lạc lõng.
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@mrpresident55 Bán cho người cần nhé :D
Về quang học Oly thì khỏi nói luôn - Mirrorless thì Sony mới nổi, Fuji mới tập toẹ mà, chẳng qua ở VN mãi sau mới quan tâm.
@openincs Vấn đề là giá nó quá cao. Tầm này gần như đã hướng tới những người dùng chuyên nghiệp. 50 củ thừa sức chơi 5D3, D810, ko thì là A7ii với cảm biến FF với hệ lens rộng rãi hơn rất nhiều (ko tính hội MF đời cổ lỗ).
openincs
TÍCH CỰC
6 năm
@mrpresident55 Vấn đề là đống kia nặng lòi mắt và những người dùng không thích tập tạ với máy ảnh họ sẽ không chọn mớ kia 😁
bachhacden
TÍCH CỰC
7 năm
Nhét một đống công nghệ khủng, nhưng múc đích là để làm gì?
M43 với 60fps dùng để chụp thể thao chuyuyêm nghiệp chăng ? Nếu vậy thì chống rung cảm biến vô dụng, tốc lấy nét cũng ko ăn đc dslr.
Màn trập điện tử thì hầu hết máy mirrorless tầm trung cũng có ròi.
NhutQuangLé
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bachhacden Bác bảo lấy nét thua dslr thì rõ là bác chưa cầm Olym bao giờ rồi 😆) hơi bị bá đạo luôn nha bác, hồi em chưa biết gì về Olym, em vừa nhấn nút để xem nó lấy nét xem thế nào có bằng USM không thì nó tạch tạch tạch gần chục tấm rồi bác ạ 😃)) không kịp xem nó lấy nét đâu
còn chống rung 5 trục là dùng để quay phim bác ạ
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@bachhacden Chống rung cảm biến của nó bá đạo luôn, nếu kết hợp em1m2 và ống 12-100f4 bọn tây nó chụp tốc 12 giây cầm tay.
kijinobita
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bachhacden Luôn có người muốn mua dòng này bác ơi , ko hơi đâu mà nsx làm con máy mà ko có tính toán đâu.
@NhutQuangLé Chống rung để chụp thôi bac. quay dùng gimbal. Quay mà bác bật chống rung nó giựt hình. Nhất là lúc lia máy.
ANHLE479
TÍCH CỰC
7 năm
Điện máy xanh có bán không vậy :rolleyes:
thanhkl
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ôi M4/3. Giá này có nhiều máy tốt hơn hẳn. Đã từng xài máy M4/3, đến khi muốn đổi máy khác thì rất là cực khổ, đăng bán chẳng ai ngó ngàng tới, thôi để dành làm kỷ niệm luôn.
vthuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
đắt xắt ra miếng. dù m4/3 của olympus có tốt nhưng giá này mình sẽ chọn dòng khác
topol1990
TÍCH CỰC
7 năm
cái giá đó nếu chụp thông thường, dù không phải fan của Nikon hay Canon, mình sẽ cưới ngay Nikon D810 hoặc D500 mới ra, Canon 5DMkIII, cảm . lớn hơn thì chụp thiếu sáng ăn đứt ngay cái M4/3 đó.
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
7 năm
túm váy lại một câu để nói cả dòng họ olympus này: "ngoại trừ cái cảm biến nhỏ m43 thì chả có cái quần gì thua mấy hãng khác cả" ... tuy nhiên giá nó cũng thuộc hàng đắt nhất nhì vũ trụ. Nc ngoài thấy nhiều diễn viên hay xài dòng olym này, nhất là nữ 😃
trickyboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@-[L]C[K]- Nghe là biết ngồi nhà xem tin chưa đc dùng Olympus thời gian dài rồi =))))
Sao trên này đầy rẫy các bác thợ chém thế ko biết
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@trickyboy Người ta nói đúng mà 😁, dùng Olympus Pen F và EM5m2 nhiều khi chỉ đem ra ngắm cũng thấy đẹp :D , không cần thiết phải mang đi chụp.
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
7 năm
@trickyboy lảm nhảm gì vậy ba ??? hay sài canon/nikon rồi nhột ?? Toy xài sony nhé, éo liên quan đến seeder olym đâu nhé
Olympus này ngoài cái cảm biến m43 ra thì ko có cái gì để chê. Hệ lens của olym rất nhiều ống fix ngon khẩu lớn giá mềm
olympus soán ngôi công nghệ không gương lật rồi. Quả này chụp thể thao thì bá
tminhdn
TÍCH CỰC
7 năm
máy quá đẹp, mà giá quá chát. dân ta cứ ghiền cái j to to, như máy to, cảm biến phải to, ống cũng phải to, mới gọi là chuyên nghiệp.
trong khi ở nước ngoài người ta rất chuộng olym, rất nhiều nhiếp ảnh gia nổi tiếng dùng olym và các dòng m43 khác, vì người ta coi trọng hiệu năng và chất lượng hơn là cái đống to kềnh càng kia.
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@tminhdn Chuẩn, người ta cần hiệu quả, không cần khoe mẽ.
Cầm Oly + ống tele đi chụp khoẻ re, vác bộ Ni, Ca, So leo trèo biết mùi nhau ngay 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019