Omni Ultimate - Siêu pin dự phòng, 40.300 mAh, sạc đầy trong 3 giờ, USB-C 60W, thay được lõi pin.

25/10/2018 8:7Phản hồi: 115
Omni Ultimate - Siêu pin dự phòng, 40.300 mAh, sạc đầy trong 3 giờ, USB-C 60W, thay được lõi pin.
Hãng Omnicharge mới đây đã bổ sung vào danh mục sản phẩm của họ cục pin dự phòng siêu khủng Omni Ultimate. Những tính năng nổi bật trên Omni Ultimate phải kể đến như:
  • Dung lượng siêu cao: 40.300 mAh.
  • Sạc đầy chỉ trong vòng 3 tiếng, tuy có dung lượng cao nhưng nhờ bộ điều khiển sạc công suất (90W) cao tích hợp, Omni Ultimate có thể được sạc đầy chỉ trong vòng 3 tiếng.
  • Cell pin của Omni Ultimate là cell pin có thể thay thế được.
  • Cổng AC Outlet: có phân biệt tiêu chuẩn cắm của US (3 chấu, điện 120V) và EU (2 chấu, điện 230V).
  • 01 cổng USB-C có Power Delivery với công suất sạc tối đa lên tới 60W.
  • Cổng DC đầu tiên trên thiết bị sạc dự phòng có thể tuỳ chỉnh Voltage (5V - 60V) và Amperage cho phù hợp với thiết bị sạc, với tổng công suất lên tới 150W.
  • 02 cổng sạc USB-A có công nghệ Quick Charge 3.0 (5V/3A).
  • Có màn hình OLED để hiện thông tin sạc, có công nghệ "pass-through" để vừa cắm vào ổ điện vừa sạc cho các thiết bị khác có đồng thời sạc luôn cho cục pin.

Các cổng sạc trên Omni Ultimate có thể sạc được cho rất nhiều thiết bị như laptop, camera, các thiết bị thông minh, flycam, thậm chí một số thiết bị điện tiêu dùng trong nhà.

Omni Ultimate hiện đang được gây quỹ trên Indiegogo với giá là 299$ (giá bán chính thức khi ra thị trường sẽ là 599$), khá là cao.

Omnicharge là thương hiệu rất thành công, được biết đến với những cục sạc đầu tiên trên thị trường có nguồn ra lớn, cấp điện được cho nhiều thiết bị điện tử, sạc được cho máy tính…

Tinhte.vn đã từng có bài giới thiệu 2 cục pin dự phòng cũng tới từ hãng Omnicharge:
Nguồn: Omnicharge
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

599$ á
@@
Ko dành cho VN
@vietnew2128 Mua 1 cục Ravpower này cũng đủ rồi mà giá cũng tốt. Mình đang dùng cục 10.000mah của Ravpower thấy ngon phết, găm dây USB vào phát tự sạc chứ không cần nhấn nút bật pin, chất lượng ngang ngửa, có khi hơn anker mà rẻ hơn.
https://antien.vn/pin-sac-du-phong-da-nang-chinh-hang-gia-re/ravpower-27000mah-builtin-ac.html
see022
CAO CẤP
5 năm
@vietnew2128 dành cho lính mỹ.
huytv11
ĐẠI BÀNG
5 năm
@gauto988 Thật ngạc nhiên với cái tính năng cắm cáp USB vào là nhận không cần ấn nút nguồn.
Trong khi em mua cục 10k của Xiao khoảng gần 300 cũng chả phải ấn nút nguồn
the68one
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huytv11 Ha ha...phản damage gắt mà hay lắm...tính năng cắm cáp usb vào là tự nhận sạc ko cần bấm nút...ha ha
minhanh201
ĐẠI BÀNG
5 năm
chắc lõi là mấy cục pin 18650 hay sao mà thay đc 😁
quanbau
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vietnew2128 sạc dự phòng dùng cell pin 18650 là chủ yếu, pin cỡ AA là cỡ khác
@vietnew2128 phân biệt pin đi cụ 18650 là cell pin laptop ấy đâu phải pin AA. Bác thử mà lắp vô remote, đồng hồ coi xài đc k? 😁
@vietnew2128 có pin nó dùng pin nhìn như pin điện thoại.
@quanbau mấy ông kia nói pin AA mới vl. Pin AA sạc được thì điện cũng thường là 1.2-1.5V, còn 18650 size khác, lớn hơn và điện ra là 3.7-3.8V.
Khác vcl ra mà nhiều ông cũng so được
Quá tốt! Đúng cái mình đang cần!

Biết Omnicharge một thời gian khi bắt đầu có nhu cầu cần pin dự phòng với AC output để dành sạc pin drone với pin máy ảnh khi đi leo núi đến vùng không có điện.

Thương hiệu này có uy tín tốt về pin dự phòng cấp nguồn AC, chắc back cho dự án này quá dù mình back 5-6 cái trên Kick lẫn Inde thì fail gần hết.
@vicktorbui Có vợ có con đúng là phải khác bác nhỉ 😃
Thật ra Pù Luông trước cũng có 1 cái retreat nghỉ dưỡng rất hay, cũng khá đắt và đẹp nhưng không hiểu sao bị đóng mất rồi không bác đưa thẳng vợ con bằng ô tô ra đây, thuê 1 cái nhà sàn rồi nghỉ ngơi cũng tuyệt lắm. Rất yên tĩnh.
Nhà mình cũng có ô tô những mình hay đi tàu lửa hoặc xe đò lên chỗ du lịch, rồi thuê xe máy vi vu hơn
hidronak
TÍCH CỰC
5 năm
@leechnao Cám ơn bác đã truyền cảm hứng, hiện tại và tương lai gần em chưa đi được, nhưng 1 ngày nào đó...
Cám ơn bác
@Trần Hoàng Long. bác đi mua đó vất vả quá, đúng oi ả luôn. Mình đi giữa tháng 09 thời tiết rất mát
@leechnao Thanks bác mấy bữa nay e lo ôn thi nên ko vào xem.
hhhugo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hàng chất nên giá chát
kidrainzboy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Toàn hình render, không có hình thực tế coi nó to cỡ nào. 40.300 mAh thêm 1 đống cổng sạc, công nghệ vô nữa chắc to bằng cái tablet @@
@kidrainzboy Thì đang startup mà bác
@kidrainzboy To hơn bàn tay tí thôi bác ơi. Em để link mà! To như tablet sao mà xài?
@kidrainzboy cái hình có cổng USB , cổng đấy dài 1.5 cm , dùng thước đo màn hình tính tỷ lệ cho thấy cái cục đó dài khoảng 17 cm nhé.
Thích loại sạc dự phòng nào cho phép thay đổi dung lượng tuỳ thuộc nhu cầu sử dụng
@cheetah_fast Ủa bác mua cái vỏ sạc dự phòng hỗ trợ pin 18650 đi, có loại 5 viên, loại 8 viên.
Mua về rồi mua thêm cell pin, thích dung lượng bao nhiêu thì mua, có thể tùy biến thoải mái.
@nguyenlinh712 quan trọng là mua đc mạch tốt ở đâu ấy bác. Nếu mà kiếm đc mạch của các hãng tên tuổi thì quá ngon. Mạch ngoài thị trường thấy ko đáng tin lắm 😁
@anh.tuan.95 Mạch tốt thì đắt thôi. Tôi đang dùng case 8 cell với mạch Q.C 3.0 luôn, có usb type C. Tôi hàn 2 quả.pin samsung 9500mah. + mạch sạc ko dây hỗ trợ 10W. Total bộ của tôi giá tới gần 1 triệu đấy.
@nguyenlinh712 cho xin link cái mạch đi bác :rolleyes:
vlgiang25
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lõi li-po, thích hợp du lịch mạo hiểm nhỉ
Hàng chất thật, nhưng cái giá thế khó tiếp cận thiệt
corazones
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trong thực tế không tính mấy ông phượt thủ thì mấy ai cần
@adagioleonard Ơ thật, ông đi phượt theo đoàn mấy lần rồi
Thien Quoc
TÍCH CỰC
5 năm
@adagioleonard Nhà nghỉ, homestay... ông tưởng cứ phượt là cắm lều ngủ á. Đã thấy phượt mà ở 4, 5 sao chưa? Tại không có định nghĩa cụ thể về khái niệm phượt thôi. Nhiều bạn cứ nghĩ đi kiểu Bạch Mộc, Tà Năng, Bù Gia... là phượt, thực ra nó không kiểu lang bạt như phượt mà có kế hoạch, chuẩn bị cụ thể. Gian nan như Bạch Mộc, tui đi mất 4 ngày 3 đêm mà cũng chỉ dùng hết cục 20k của xiaomi thui.
@Thien Quoc Mấy ổng cứ tưởng vừa leo núi hay lái xe mà ngồi lướt web ấy 😆) lên nhiều chỗ có sóng di động là may lắm rồi nói gì tới 3g-4g
@Thien Quoc Tôi phượt trên web ông ạ.
Lúc phượt tinh téo, lúc ở genk, lúc kenh14.
Mua mẹ UPS luôn cho tiện 😃
@JoseyHan Như anker thấy to lắm bạn thích hợp cắm trại hơn.
600 trump thì cho mấy bác dư tiền chứ mình xài cục xiaomi 20k 2 ngày liên tục chưa thấy hết, mất thì mua cục khác mấy hồi
@lekhanhtrung123 Nhưng xiaomi ko ra nguồn 220v được. Cục này dành cho các mễ tây đi cắm trại trong rừng mà vẫn muốn có điện để quẩy
VoiCon.Ely
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hỏi ngu chứ, mấy cái pin dự phòng này có tự phát nổ ko các bác?
To quá, đi lên máy bay họ cấm đó
@Zinzinmailinh Máy bay thì chỉ cho mang 10.000mah thì phải
@gauto988 Đúng rồi bạn, nhưng nhiều khi cục 20000 vẫn pass được chứ cục như bài này 40.300 thì e họ không thế linh động được
@gauto988 E mang cục 20k đi máy bay vẫn ngon ơ nhé
Niwky
TÍCH CỰC
5 năm
@gauto988 Các hãng máy bay họ cấm theo công suất output của pin dự phòng chứ không cấm dung lượng của pin dự phòng.
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
Giá này bằng chiếc smp rồi, chắc dân VN khó với tới với người dùng phổ thông ahihi.
Sài cục 20.000mah của Omni là vừa với nhu cầu rồi, 2 cổng C có PD
@BlackBerryz bác mua ở đâu v? e định gửi người thân mua trên amz.
Cái này mà nổ thì không biết sẽ như thế nào nhỉ
Chắc bác nào hay phải di chuyển mới cần cục sạc to như thế này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019