Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Omnia 7- Em xin hỏi vài điều !

tuananh2803
18/6/2011 11:30Phản hồi: 9
Chào cả đại gia đình WP7, em dành dụm mãi mới có điều kiện mua được em Omnia 7 . Qủa thực dù dùng mới được mấy ngày nhưng em hết sức hài lòng với cả máy lẫn hệ điều hành. Omnia quả xứng danh " All in one". Vì đang bận ôn thi nên em chưa có thời gian vọc nhiều. Giờ em có vài thắc mắc muốn các anh chị em nhà ta giúp đỡ.
- Khái niệm Unlock ở Windows Phone 7 nghĩa là thế nào ạ?có phải mỗi lần nâng cấp hay Jaibreack thì phải unlock lại không ạ ?
- Em đang định Jaibreack máy nhưng nghe nói là các máy của Samsung khi nâng cấp Nodo có lỗi gì phải không ạ? giờ đã khắc phục được nhưng lại tiến hành có gì đó khác với các máy WP7, bác nào có thể hướng dẫn chi tiết cho em được không ạ ?
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hqviet
CAO CẤP
13 năm
Unlock thực chất là Jailbreak, nó tương tự như trên Iphone thôi. Mục đích chính là để cài các pm đã đc cr**k và can thiệp vào sâu bên trông các file ẩn của máy.
Còn về máy SAMSUNG thì mình ko rõ lắm vì đang sử dụng HD7. Bản Nodo chỉ update thêm chức năng Copy paste là chủ yếu. Vì thế bạn cứ chạy v7004 để jailbreak cũng đc ma`.
nhoxart
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình không có ý gì, nhưng thật sự những vấn để bạn hỏi đều có thể tìm trên diễn đàn cộng với 1 chút tìm tòi và kiên nhẫn. Bạn không nên lập 1 topic như vậy sẽ làm loãng diễn đàn. Một chút góp ý chân thành nếu không vừa ý cũng xin bạn bỏ qua cho. Thân ái !
lên nodo mở ứng dụng nhanh hơn hẳn đấy, không phải chỉ có copy paste đâu, lỗi của windows phone thực chất là bị làm quá lên chứ cũng chả có gì nghiêm trọng cả
aime
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khái niệm unlock ở đây chính là ý như bạn ở trên đã nói đó bạn, đó là jailbreak để ta có thể cài các software hay game từ file cài bên ngoài mà ko cần qua market (mà ở VN ko phải bạn có tiền là mua đc ngay) - thực chất ở đây là ta cài cho máy đt của mình 1 chứng chỉ lập trình viên, qua đó có thể sử dụng bộ SDK hay tom_xap để cài soft (bộ SDK là bộ giả lập WP7 để các lập trình viên sáng tạo phần mềm có thể test sản phẩm của mình trên máy ảo cũng như máy thật).
Hiện tại thì việc jailbreak chỉ có thể thực hiện trên các version OS 7004 và 7008 chứ chưa thể jailbreak trên NoDo (bác Tom lúc trước định làm nhưng lại thôi, để dành cho Mango 1 thể luôn :bounce😃, thế nên bạn phải jailbreak trước khi update lên NoDo. Để jailbreak thì bạn dùng WP Chevron 2.0 - cái này bạn xem bên box phần mêm có sticky luôn đó, sau đó với tùy từng hãng máy ta dùng cách khác nhau để chống khóa máy lại lần sau. Riêng với Omnia hay SS thì việc jailbreak rất đơn giản, bạn chỉ cần cài SS tool sau khi xài Chevron là ngon luôn, minh jail cho SS chỉ 1 tí là xong, thế mà làm cho mấy con Mozart thì làm đi làm lại mãi cơ.
Trong thời gian trước thì các máy SS mới bị lỗi trong quá trình update lên NoDo nhưng hiện h ngon rồi, bạn an tâm đi. Ngoài ra với Omnia thì nếu chẳng may OS của bạn bị lỗi j thì rất dễ để về firmware gốc ban đầu (bạn tìm các bài liên quan trong box nâng cấp thay đổi firmware nhé), chỉ cần nối với máy tính, chạy 1 chương trình là xong, chứ với các bác HTC thì em thấy cách hay dùng nhất là Goldcard, em hok dám thử do nhát chết 😃) (Hồi trước khi SS chưa cho update lên NoDo theo cách chính thức (vào Zune chọn Settings/Phone/Update) mình từng làm theo 1 cách của 1 bác nào đó bên pdaviet thì chỉ lên đc 7390 chứ ko cách nào lên được 7392. Đồng thời về 7004 cũng ko đc cơ, nhưng sau đó lại vọc đc nhiều điều :hot😃
Mình chỉ có 1 số góp ý hạn hẹp ở trên, mong bác có hứng thú thêm với chiếc phone của mình, mặc dù bài của bác có làm loãng chủ đề đã hỏi đi hỏi lại, nhưng đặt vào hoàn cảnh mới bắt đầu từ số 0 của bạn cũng như mình lúc đầu thì việc tìm kiếm, theo dõi 1 loạt bài từ đầu thì thực sự đau đầu :timebomb:.
Chúc bác ngày càng thêm yêu chiếc Omnia cũng như WP7 :inlove:
ng ta đang bận ôn thi thì giúp e nó chút 😁 âu cũng là để cho xôm cái box này !
dùng WP7 cứ như là tu luyện chờ ngày tái xuất giang hồ vậy ! ....
Thanks các bác rất nhiều ạ! em cũng xác định là phải search bài nhưng em nghĩ trên diễn đàn này có thể lẫn lộn cả bài hướng dẫn làm trước khi fix lỗi, cả bài sau đó nên em đành lập topic này. Mà các máy khác đều có topic, không hiểu sao anh em Omnia 7 không có cái topic chia sẻ kinh nghiệm chung nào cả nhỉ?
Em xin chân thành cám ơn ý kiến đóng góp của tất cả các bác ạ !
lhlan
TÍCH CỰC
13 năm
bạn aime hướng dẫn quá chuẩn rồi đấy. Bạn cứ thế làm theo thôi.

Các máy khác có topic vì nó phổ biến ở VN - có vẻ người Việt mình mặn mà với các loại HTC bạn ạ. Còn Samsung và LG thì bị coi là Hàn Xẻng, chất lượng thấp nên ít người mó vào hơn.

Vậy nên khi bắt đầu Jailbreak Samsung, mình cũng thấy bỡ ngỡ - ví dụ như khi đọc đoạn: công cụ này chỉ dành cho máy HTC, còn máy Samsung hay LG thì phải làm khác - và hoảng.

Được cái cuối cùng thì jailbreak Samsung và LG lại dễ hơn, như aime đã phát biểu - nên cứ thế mà làm thôi!
thì bạn cứ tập trung thi xong đi rồi hôm nào JB mình chỉ cho 😁
Bác hướng dẫn đi ạ. Chiều này em vừa thi xong 😃 . Mà sao không thấy Box tập trung anh em Omnia 7 trên tinhte.vn bác nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019