One M8 bản Unlock/Developer bắt đầu nhận cập nhật Android 5.0 + Sense 6, Việt Nam sẽ sớm có

Duy Luân
13/1/2015 22:7Phản hồi: 67
One M8 bản Unlock/Developer bắt đầu nhận cập nhật Android 5.0 + Sense 6, Việt Nam sẽ sớm có

HTC Mỹ vừa thông báo rằng Google đã chấp thuận bản cập nhật Android 5.0 + Sense 6 của họ dành cho các máy One M8 Unlock và M8 Developer. Giao diện của hệ thống sẽ không có nhiều thay đổi bởi HTC vẫn tiếp tục sử dụng Sense 6, chỉ một vài nơi như khu vực thông báo, các nút nhấn quick settings hay menu chạy đa nhiệm là được HTC thiết kế lại theo kiểu của Android Lollipop. Các tính năng mới của 5.0 như khả năng hiển thị notification ra màn hình khóa, mở khóa thiết bị thông minh (Smart Lock), chế độ Priority, hỗ trợ đa người dùng... tất nhiên có mặt đầy đủ. Hiện bản update nói trên đã bắt đầu được phân phối dần dần cho người dùng One M8 Unlock / Developer, còn phiên bản bán tại Việt Nam thì cũng sẽ được cập nhật lên Android 5.0 ngay trong tháng này. Các bạn One M7 cũng sắp được update luôn.

Nếu không muốn chờ, bạn có thể tải ROM cook này về flash vào máy để trải nghiệm trước những điểm mới. Mình tải rồi, giờ đang nghịch xem có gì hay và sẽ sớm chia sẻ với mọi người. ROM áp dụng được cho mọi máy One M8 GSM, tức là bản ở Việt Nam vẫn có thể chạy được ROM cook này.

Nguồn: Twitter
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

NThanh2111
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đội HTC ăn Tết vui rồi , các đội khác vẫn tiếp tục nằm im nín thở chờ đợi
Prince23
TÍCH CỰC
9 năm
Bác chủ xài thấy có lỗi vặt gì ko ah
lupin87
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này chỉ dành cho máy S-OFF thôi nhé mod. up firmware mới mà
@lupin87 mình chưa có máy M8 để úp 5.0
nhưng bài ở xda thì : theo mình là ko cần s-0ff, ko cần nâng fw..

Steps

• Make sure your device is unlocked or have s-off
  • Download ROM and put it on internal sdcard
  • Put device in bootloader mode (Power + Volume Down)
  • Enter Recovery and do wipe first
  • Find in Recovery "Choose zip from sdcard" choose appropriate zip file
  • Proceed steps that Aroma installer gives
  • Reboot device after finishing installation
nguồn: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2700571
phuongvn87
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đợi anh Sung mờ cả mắt mà chả biết S4 cuối cùng là bao giờ lên. Muốn tiễn nó đi để rước em Lumia 930 phiên bản đặc biệt trắng vàng mà nghe nói em này giới hạn số lượng 😔
@phuongvn87 windowsphone dùng 1 time chán lè bác ạ.
open0
CAO CẤP
9 năm
@phuongvn87 Do Lollipop còn nhiều lỗi nên các nhà Sản xuất chậm Update cho các máy của hãng.
phuongvn87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hiahahaha Chán ở chỗ úng dụng ít, thậm chí những ứng dụng phổ còn ko phải do chính chủ phát hành như trước mình xài thì Fb ko up được ảnh,do Ms tự viết nên chậm. Kết là kết bộ phần mềm chụp và chỉnh sửa ảnh của Lumia + độ mượt mà. Nếu ứng dụng nó được hỗ trợ mà được như Roi với Táo thì @@
quangvnz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phuongvn87 Ít ứng dụng, cập nhật hệ thống lâu, nhìn 2 cái bánh răng xoay xoay mà nản vl, nhìn chữ toàn chữ cảm giác nó cứ gò bó thế nào ấy, hay tại chưa quen :'( e dùng 730
dinosaour
TÍCH CỰC
9 năm
Mình dùng G3 lên L ko thấy khác mấy,1 số cái hay dùng như xposed lại chưa tương thích art,dùng đc 1 thồ gian lại xuống 4.4 😔
Giang hồ cứ hóng ầm ầm cái này.Chỉ thay đổi cái thanh trạng thái và cái duyệt đa nhiệm chẳng có gì đáng trông chờ.Nghe nói android L mượt hơn và tiết kiệm pin hơn trong khi thằng bạn mình xài lại nói là lag và hao pin.
Lên, em đã có trong tay rồi nhé các bạn M8 😆 tí chiều có bài cho anh em coi
@Duy Luân chờ a đó nha.
cothach
TÍCH CỰC
9 năm
Notifications ở màn hình khóa có thanh màu trắng, nhìn không đẹp chút nào
dh2l
ĐẠI BÀNG
9 năm
HTC 816 của mình đâu rồi ấy nhỉ
@dh2l nín thở nằm chờ đi bạn. one ưu tiên hơn mà.
dh2l
ĐẠI BÀNG
9 năm
@noki88
giao diện đa nhiệm đẹp nhưng không tiện và nhanh bằng bản 4.4.4. Cái này giống với windows 7.
@doducthao Bạn có thể chỉnh về đa nhiệm như cũ,HTC cho phép làm điều này.
Nói chung mình chẳng hiểu giang hồ cứ hóng bản L này làm gì,chẳng có gì hay ho cả.
trungnthut
TÍCH CỰC
9 năm
@Ré mi Hóng vì giang hồ chưa biết nó thế nào
ongnooii
TÍCH CỰC
9 năm
@trungnthut Hôm qua xem clip trên tay của 1 bạn bên htcviet thì thấy trong giao diện đa nhiệm, HTC cho phép 2 tuỳ chọn: 1 là theo dạng thẻ đặc trưng của Android 5, 2 là chọn giao diện đa nhiệm dạng bảng như hồi ở 4.4. Link clip đó đây: http://htcviet.vn/threads/video-trai-nghiem-nhanh-htc-one-m8-chay-android-lollipop-sense-chinh-thuc-tai-viet-nam.342/
nemoftw
ĐẠI BÀNG
9 năm
đội Football đợt này lại chậm hơn mike1986 với lại đragonedenano àh @@
waterboom
ĐẠI BÀNG
9 năm
ART nhanh hơn hay ko thì chưa biết, bởi vì Android 5.0 còn rào cản trong quá trình mã hóa và giải mã giữ liệu nữa, sở dĩ Nexus 6 nó cần mạnh vậy là bởi vậy. Hơn nữa ART sẽ chiếm nhiều bộ nhớ hơn vì nó cần lưu data đã biên dịch sẵn vào bộ nhớ (Bộ máy Dalvik thì khi khởi chạy ứng dụng mới thực hiện điều này). Có thể nói Lollipop an toàn hơn, còn nhanh hơn thì chưa chắc.
@waterboom Xác nhận, mình đâu thấy nhanh hơn gì đâu. ít nhất là không rõ ràng
HTC thì về khoản rom nó ngon đó giờ , nếu hãng không hỗ trợ thì xda ngta chơi nhiều lắm
ducminh60
TÍCH CỰC
9 năm
@Duy Luân ơi ,M8 Verizon ko chơi được bản cook kia ah?
nemoftw
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ducminh60 chờ nó release firmware cho Verizon đi bạn, Verizon với Sprint bất hạnh chỗ nó là CDMA =="
@nemoftw Không nhé 😁
nemoftw
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy Luân ý bạn là không hỗ trợ hả? thì rõ ràng nó không hỗ trợ mà hehe :D, mà đợt này đội Football lại đi sau đội mike1986 với dragonesdenano mới lạ chứ :D
@nemoftw Mình thích anh Mike thôi haha
HTC-er
ĐẠI BÀNG
9 năm
Yêu <3 Hóng bữa giờ 😁 Anh em dùng One thích rồi nhé 😃
Ngồi hóng viper 4.0 thôi...
ongnooii
TÍCH CỰC
9 năm
Không biết chỗ này có nhầm lẫn gì không. Có thể bản Developer đã được GG chấp thuận vì mình thấy bản M8 Developer đã ở giai đoạn 3 (Certification) 1 số hôm rồi. Bản Unlock mới đang ở giai đoạn 2 (Integration), chưa sang giai đoạn 3 (Certification) thì làm sao mà đã nhận được certification từ GG để release được. Mình check thông tin trên trang chủ của HTC Mỹ:
http://www.htc.com/us/go/htc-software-updates/#device-content
DragonPilot
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không hiểu sao cứ thấy sense nó nhạt nhẽo 😁 mua M7 dùng được đúng 2 tuần :p Giờ 5.0 vẫn chưa có gì cuốn hút để trở lại với HTC.
hoangphamvm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@FM5 cái này y chang cái mình post, khác ca1ch cook ROM thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019