One M8 unlocked sẽ bắt đầu nhận Android 6.0 + Sense 7 trong 24 tiếng nữa, sẽ sớm có ROM cook?

Duy Luân
2/12/2015 22:41Phản hồi: 93
One M8 unlocked sẽ bắt đầu nhận Android 6.0 + Sense 7 trong 24 tiếng nữa, sẽ sớm có ROM cook?
Mo Versi, giám đốc sản phẩm của HTC Mỹ, thông báo trên Twitter rằng Android 6.0 Marshmallow với giao diện Sense dành cho One M8 sẽ được ra mắt trong vòng 24 tiếng tới cho những thiết bị unlocked (không ràng buộc với nhà mạng). Điều đó có nghĩa là chúng ta sẽ sớm có ROM Cook Android 6.0 dành cho M8, cũng như thời điểm cập nhật cho các máy ở Việt Nam cũng đến gần hơn. Về One M9, HTC cũng đang tích cực hoàn thiện bản update để kịp phát hành nhưng chưa có thời điểm phát hành cụ thể. Mình đang tích cực theo dõi update, khi nào có gì mới thì sẽ cập nhật ngay cho các bạn.

Trong lúc chờ, anh em nào muốn thử Android 6.0 + Sense 7 port từ One A9 sang One M8 thì có thể tham khảo topic này. Lưu ý đây chỉ là bản port, tức là sẽ không ổn định như là bản update chính chủ sắp ra mắt.

93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

brainwin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có nên mua M8 cũ k mọi người 😔
tinhvan456
ĐẠI BÀNG
8 năm
@photokts M9 sprint hả cụ
intotn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@photokts Bản thân thấy M8 ngon hơn 😁
@brainwin Mình tóm 1 em được gần 3 tháng rồi. Hiện tại đang rất hài lòng 😁
@brainwin Mua luon.mới múc em M8 Gold.
nhọ cho đội M9 :v
thinhpham_nt
ĐẠI BÀNG
8 năm
htc giờ nhàm chán quá...xài không còn chất nữa 😔((((
Không biết bao giờ có cho E8 Dual? 😔
Chỉ dc mỗi cái vỏ nhôm sang trọng, còn đâu thiết kế thì nhìn ko ưa cái logo htc to oạch.
jimmyctho
TÍCH CỰC
8 năm
Công nhận là ghét cái logo mặt trước. Nhưng khi cầm htc m8,m9 trêm tay sẽ hiểu dc em nó cao cấp thế nào. Htc hiện chỉ còn 2 dòng này là đáng dùng.
Việc từng làm mà thấy ngu nhất là xách 17tr ra tgdd mua con HTC One X. "Ai cũng có Ngày xưa & ai cũng có lần ngu"
@ometa020983 thời con One X nó đẹp miên man còn gì bác ơi
tinhvan456
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ometa020983 Con one X cụ mua dc mấy năm rồi vại
@ometa020983 17tr đấy mua dc nhiều thứ lắm đó..
@ometa020983 17tr lúc ấy to bằng con voi trên bản r 😆)
ProTech97
ĐẠI BÀNG
8 năm
Htc nhai lui nhai tới thiết kế nên nhàm chán thôi chứ bản chất vẫn rất đẹp
Em mới mua con M8 mỗi lần đem ra dùng mấy đứa bạn khen miết , sướng quá trời 😁
hieunhi
TÍCH CỰC
8 năm
@ProTech97 Mình chỉ hy vọng M10 nó dùng thiết kế của One Max nhưng thu nhỏ lại tầm 5.2 inch là đẹp tuyệt...
lucngoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
HTC ngon mà, anh em chưa dùng phán không chuẩn, cảm giác nó cứ khoai khoai mà khoái khoái, mình dùng con E8 mà chẳng muốn đổi máy, 2 SIM lại tiện nữa. Hóng bản 6.0.
Xài M8 Eye và thấy thốn không hề nhẹ 😔
@pham.kelvin
Htc one m8 bản nhà mạng... Làm thế nào để lên a dua 6.0.sene 7 v ... Em mới dùng lên k biết
deptrai0987
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyenquy255 unlock bootloader, s-off, cài recovery rồi chiến rom cook thôi
camplaze
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hong.......thật là tuyệt vời sắp có RUU vọc rồiiiii
Vỏ kim loại thì hầu như hãng nào cũng có rồi,giờ chỉ mong htc bán với giá như 1 số hãng ở tàu khựa nữa là lại cháy hàng ngay (xiaomi,meizu,asus,lenovo ...đều của đài với tàu)bớt hoang tưởng thì sẽ phát triển thôi 🆒😁
khanghk
TÍCH CỰC
8 năm
bắt đần ngồi hóng review trước khi upgrade
RedDevils147
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có con m8eyes mới mua đc một tháng đang định bán phân vân quá
M8 hiện tại ROM nhiều gần bằng tụi Nexus nên tha hồ vọc sướng thật!! 😁
tuyenkthn
TÍCH CỰC
8 năm
Đang có m8 và cũng cảm thấy thõa mãn với em ấy. Đẹp, sang là hai từ mình muốn nói. Lên sene 7 Undroid 6 nữa thì tuyệt cú mèo
anti-fan
TÍCH CỰC
8 năm
Ai chưa có thì nên mua, ai đã có thì nên bán. Đây là lời khuyên chân thành của một thương gia chân chính.
@anti-fan thế theo thương gia là mua máy gì
hungcobap
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới lên JW 4.0.0 chạy 6.0 để trải nghiệm thấy ok, giờ về lại viper và hóng Rom cook xin cho 6.0 để dùng.
Hy vọng 24 tiếng có rom 6.0 thì 36 tiếng là có rom cook

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019